Yadda ake shigar da phpMyAdmin akan CentOS

Tambaya: Ina gudanar da uwar garken MySQL/MariaDB akan CentOS, kuma ina so in sarrafa bayanan sa ta hanyar sadarwa ta yanar gizo ta amfani da phpMyAdmin. Menene madaidaiciyar hanya don shigar da phpMyAdmin akan CentOS?

phpMyAdmin shine tushen tushen tushen aikace-aikacen PHP wanda aka tsara azaman kayan aikin sarrafa bayanai na MySQL/MariaDB na tushen yanar gizo. Duk da yake akwai kayan aikin sarrafa bayanai marasa nauyi kamar Adminer, phpMyAdmin an fi am

Kara karantawa →

Yadda ake gudanar da adiresoshin IP da rukunin gidajen yanar gizo tare da phpIPAM

Mai gudanarwa na cibiyar sadarwa/tsari na yau da kullun yana da alhakin sarrafa ɗaya ko fiye da gidajen yanar gizo a cikin hanyar sadarwar da ke ƙarƙashin iko. Misali, lokacin da aka sanya sashin LAN /24 subnet, jimlar 254 adiresoshin IP ana iya amfani da su don dalilai daban-daban. Don ci gaba da bin diddigin abin da aka sanya adiresoshin IP ga waɗanne runduna, ana buƙatar wasu irin takaddun. Hanya mafi sauƙi don yin shi ita ce riƙe maƙunsar rubutu guda ɗaya wanda k

Kara karantawa →

Yadda ake saita tsoffin lokutan lokaci a cikin PHP

Tambaya: Ta yaya zan iya saita tsoho yankin lokaci da duk ayyukan PHP masu alaƙa da kwanan wata/lokaci ke amfani da shi?

An bayyana tsohuwar yankin lokaci na PHP a cikin fayil ɗin daidaitawa php.ini. Don haka kuna buƙatar gyara fayil ɗin da hannu.

Da farko, nemo wurin php.ini akan tsarin ku kamar haka. A cikin wannan misalin, ana samunsa a /etc/php5/cli/php.ini.

$ php --ini
<

Kara karantawa →

Yadda ake Shigar Dandalin phpBB tare da Apache da Kyauta Bari Encrypt SSL akan Ubuntu 22.04

phpBB software ce ta dandalin tattaunawa kyauta kuma budaddiyar hanya wacce ke ba da sarari ga mutane don haduwa da mu'amala da juna. An rubuta shi a cikin PHP kuma yana amfani da MariaDB azaman bayanan baya. Yana ba da ɗimbin fasalulluka, gami da ƙananan ƙungiyoyi, ƙungiyoyin masu amfani, binciken cikakken rubutu, plugins, da sanarwar imel. Yana da cikakkiyar ma'auni, kuma ana iya daidaita shi, kuma yana da hanyar sadarwa mai sauƙin amfani da zaɓin gudanarwa madaidaiciya.

Wannan sakon

Kara karantawa →

Yadda ake shigar da PHP 5.6 da 7.0 - 8.2 tare da PHP-FPM da yanayin FastCGI don ISPConfig 3.2 tare da dacewa akan Ubuntu 18.04 - 22.04

Lokacin amfani da ISPConfig, ta tsohuwa, kawai kuna da babban sigar PHP don rarraba ku. Wannan jagorar za ta ɗauke ku ta hanyar shigar da ƙarin nau'ikan PHP (5.6, 7.0, 7.1, 7.2, 7.3, 7.4, 8.1, da 8.2) akan uwar garken Ubuntu tare da ISPConfig. Akwai irin wannan jagorar don tsarin Debian, wanda za'a iya samu anan.

Bayan shigar da ƙarin nau'ikan, zaku iya zaɓar su don amfani akan takamaiman gidajen yanar gizo a cikin yanayin PHP-FPM da FastCGI.

1 Bayanan farko

A cikin wannan

Kara karantawa →

Yadda ake shigar da PHP 5.6 da 7.0 - 8.2 tare da PHP-FPM da yanayin FastCGI don ISPConfig 3.2 tare da dacewa akan Debian 9 zuwa 11

Lokacin amfani da ISPConfig, ta tsohuwa, kawai kuna da babban sigar PHP don rarraba ku. Wannan jagorar za ta ɗauke ku ta hanyar shigar da ƙarin nau'ikan PHP (5.6, 7.0, 7.1, 7.2, 7.3, 7.4, 8.1, da 8.2) akan sabar Debian tare da ISPConfig. Akwai irin wannan jagorar don tsarin Ubuntu, wanda za'a iya samuwa anan.

Bayan shigar da ƙarin nau'ikan, zaku iya zaɓar su don amfani akan takamaiman gidajen yanar gizo a cikin yanayin PHP-FPM da FastCGI.

1 Bayanan farko

A cikin wannan jag

Kara karantawa →

Yadda ake Sanya LoMP Stack (OpenLiteSpeed , MariaDB, da PHP) akan Debian 11

LOMP Stack sanannen rukunin software ne don sadar da aikace-aikacen yanar gizo. LOMP yana tsaye ga Linux azaman tsarin aiki, OpenLiteSpeed a matsayin uwar garken yanar gizo, MySQL/MariaDB azaman uwar garken bayanai, da PHP don ƙarshen aikace-aikacen.

LOMP Stack yana ba da sassauci da inganci don ginawa da sadar da aikace-aikacen yanar gizo. Har ila yau, kowane bangare na LOMP Stack kyauta ne kuma bude tushen. Ya dace da masu haɓakawa akan ci gaban gida ko don sadar da aikace-aikace akan

Kara karantawa →

Yadda ake Ƙaddamar da Custom php.ini don Gidan Yanar Gizo (Apache2 tare da mod_php)

Wannan ɗan gajeren labarin yana bayyana yadda ake ƙididdige php.ini na al'ada don gidan yanar gizon da ke gudana akan Apache2 tare da mod_php. Ta wannan hanyar, kowane gidan yanar gizon yana iya samun nasa php.ini maimakon amfani da sabobin tsoho.

1 Bayanan farko

Ina amfani da gidan yanar gizon www.example.com anan tare da tushen daftarin aiki /var/www/web1/web anan.

2 Samun Cikakkun bayanai Game da Shigar da PHP ɗinku

Yanzu za mu ƙirƙiri ƙaramin fayil ɗin PHP (inf

Kara karantawa →

Yadda ake Sanya PhpMyAdmin tare da Kyauta Bari Mu Encrypt SSL akan Ubuntu 22.04

Wannan koyawa tana wanzuwa don waɗannan nau'ikan OS

    Ubuntu 22.04 (Jammy Jellyfish)
  • Ubuntu 11.04 (Natty Narwhal)

A wannan shafi

  1. Sharuɗɗa
  2. Shigar da Nginx, MariaDB, da PHP
  3. Shigar da phpMyAdmin
  4. Shigar da Bayanan Bayanai na MariaDB
  5. Sanya Nginx don phpMyAdmin
  6. Amintaccen phpMyAdmin tare da Mu Rufe SSL
  7. Shigar da phpMyAdmin
  8. Kammalawa

phpMyAdmin kya

Kara karantawa →

Yadda ake Shigar Laravel PHP Framework tare da Nginx da Kyauta ta Bari Encrypt SSL akan AlmaLinux 8

Laravel kyauta ne, buɗaɗɗen tushe, kuma tsarin gidan yanar gizon PHP mai sauƙi wanda ake amfani dashi don gina aikace-aikacen yanar gizo na tushen PHP. Ya shahara saboda kyawawan tsarin haɗin gwiwa, abubuwan ci-gaba, da ƙaƙƙarfan kayan aiki. Ya dogara ne akan tsarin Symfony kuma yana taimakawa masu haɓakawa don sauƙaƙe ci gaban aikace-aikacen yanar gizo. Hakanan yana ba da layin umarni na Artisan don yin ayyuka don aikace-aikacenku. Yana ba da fasaloli masu ƙarfi waɗanda suka haɗa da, Artisan

Kara karantawa →