Yadda ake Sanya Mawaƙin PHP akan Rocky Linux 8

Mawaƙin PHP shine manajan dogaro da aka fi amfani dashi don PHP. Yana ba ku damar bayyana abubuwan dogaron da aikin ku ke buƙata, kuma zai sarrafa (shigar da/sabunta) muku su.

Zazzagewa, shigarwa, da sabunta abubuwan dogaro na iya zama mai zafi kuma yana iya raba hankalin ku daga ainihin rubuta lambar. Manajan dogara zai sauƙaƙa rayuwar ku a matsayin mai haɓakawa ta hanyar sarrafa muku hakan.

Kafin a sami Mawaƙi, akwai ƴan zaɓuɓɓuka daban-daban don sarrafa abubuwan dogaro da aikin

Kara karantawa →

Yadda ake girka da amfani da Mawaƙin PHP akan AlmaLinux 8

Mawaƙi shine mai sarrafa dogaro ga PHP wanda ke ba ku damar saukewa da shigar da duk fakitin PHP da ake buƙata don aikinku. Kayan aiki ne na layin umarni wanda ke girka duk ɗakunan karatu da abubuwan dogaro ga aikin ku daga ma'ajiyar packagist.org. Ana amfani da shi a cikin tsarin PHP na zamani kamar Laravel, Symfony, Drupal, da Magento 2.

A cikin wannan sakon, za mu nuna muku yadda ake girka da amfani da Mawaƙi akan Alma Linux 8.

Abubuwan da ake bukata

Yadda ake Sanya Mawaƙin PHP akan Debian 11

Mawaƙin PHP shine manajan dogaro ga PHP. Yana amfani da fayil ɗin composer.json da aka sanya a tushen aikin ku wanda ya ƙunshi bayanin aikin, gami da dogaronsa da sauran bayanai kamar marubuci, lasisi, da sauransu. Tare da Mawaƙin PHP, zaku iya shigar da duk ɗakunan karatu masu mahimmanci don gina aikace-aikacen PHP tare da umarni ɗaya kawai daga tashar ku.

Mawaƙin PHP cikin sauƙi yana sarrafa abubuwan dogaro, dakunan karatu na aikin ku. Hakanan yana ba ku damar yin sakin aikace-aikacen

Kara karantawa →

Sanya LEMP Stack (Nginx, PHP da MariaDB) akan Debian 11

Tarin LEMP saitin software ne na buɗaɗɗen tushe da tsarin aiki ko ɗakunan karatu waɗanda ake amfani da su don ɗaukar aikace-aikacen yanar gizo akan intanit. Tari ya ƙunshi tsarin aiki na Linux, sabar gidan yanar gizon Nginx, uwar garken bayanai na MariaDB/MySQL, da harshen PHP. LEMP yana da kyakkyawan tallafin al'umma kuma ana amfani dashi a yawancin aikace-aikacen yanar gizo masu girman gaske a duniya.

A cikin wannan sakon, za mu nuna muku yadda ake shigar da tarin LEMP akan Debian 11.

Kara karantawa →

Yadda ake Sanya PostgreSQL da phpPgAdmin akan Fedora 34

PostgreSQL ko Postgres mai ƙarfi ne, buɗaɗɗen tushe, tsarin kula da bayanai na alaƙa wanda ke amfani da faɗaɗa harshen SQL. Yana da abubuwa da yawa na ci gaba waɗanda ke adanawa da auna nauyin aikin bayanai masu rikitarwa. phpPgAdmin shine aikace-aikacen tushen PHP don sarrafawa da gyara bayanan bayanan PostgreSQL.

Wannan koyawa zai nuna yadda ake shigar da PostgreSQL da phpPgAdmin akan sabar tushen Fedora 34.

Abubuwan da ake bukata

  1. A Fedora 34 based server

    Kara karantawa →

Yadda ake Sanya phpMyAdmin akan Rocky Linux

A wannan shafi

  1. Shigar da httpd da MariaDB
  2. Shigar da  PHP akan Rocky Linux
  3. Kiyaye Aiki na MariaDB
  4. Zazzage lambar tushe na phpMyAdmin
  5. Shigar da phpMyAdmin
  6. Ƙirƙirar Sabon Database don phpMyAdmin
  7. Ƙara Tsarin Apache/Httpd don phpMyAdmin
  8. Tabbatar Shigar phpMyAdmin
  9. Kammalawa

phpMyAdmin kayan aiki ne na kyauta kuma mai buɗewa wanda ke ba ku damar sarrafa bayanan MySQL da MariaDB daga

Kara karantawa →

Yadda ake Sanya PHP 8 akan Debian 11

PHP kyauta ce, Buɗe tushen, kuma sanannen harshe shirye-shirye na gefen uwar garken da ake amfani da shi don ƙirƙirar gidajen yanar gizo masu ƙarfi. PHP ya zo tare da fasaloli masu ƙarfi da yawa sun haɗa da mai tarawa Just-in-time (JIT), halaye, muhawara mai suna, da ƙari. Shahararrun dandamali da suka haɗa da, WordPress, Magento, Drupal, da Joomla sun dogara ne akan PHP.

A cikin wannan koyawa, zan nuna muku yadda ake shigar da PHP 8.0 akan Debian 11.

Abubuwan da ake bukata

<

Kara karantawa →

Yadda ake Shigar da Tabbatar da phpMyAdmin akan Debian 11

A wannan shafi

  1. Sharuɗɗa
  2. Farawa
  3. Saka uwar garken LAMP
  4. Shigar kuma Sanya phpMyAdmin
  5. Ƙirƙiri Mai Amfani da Admin phpMyAdmin
  6. Shigar da Apache don phpMyAdmin
  7. Shigar da phpMyAdmin
  8. Amintaccen phpMyAdmin
  9. Tabbatar phpMyAdmin
  10. Kammalawa

phpMyAdmin kyauta ne, buɗaɗɗen tushe, da aikace-aikacen tushen yanar gizo da ake amfani da shi don sarrafa bayanan MySQL da MariaDB daga mahaɗar

Kara karantawa →

Yadda ake Sanya Sabon PHP 8 akan Rocky Linux

Dangane da binciken W2techs, akwai kashi 79% na duk rukunin yanar gizon da ke amfani da PHP azaman yaren shirye-shirye na gefen uwar garken. A saman wannan, akwai 67% na gidajen yanar gizo masu amfani da nau'in PHP 7, bayan shekaru 4 bayan sakin farko. PHP yana ɗaya daga cikin shahararrun yarukan shirye-shirye na gefen uwar garke don gidajen yanar gizo. Wasu sanannun aikace-aikacen yanar gizo sun dogara ne akan PHP kamar WordPress, Magento E-commerce, Wikipedia, Drupal, da sauransu.

A w

Kara karantawa →

Yadda ake Shigar da Sanya Caddy Web Server tare da PHP akan Fedora 34/CentOS 8

Caddy buɗaɗɗen sabar gidan yanar gizo ce da aka rubuta cikin yaren Go. Yana ba da goyon bayan HTTP/3, TLS v1.3, saitin SSL ta atomatik tare da Lets Encrypt, wakili na baya, kuma yana goyan bayan plugins da yawa don tsawaita aikinsa. Yana da fa'idar duk tsarin sa ana ba da shi daga fayil ɗaya komai yawan rukunin yanar gizon da kuke buƙatar ɗaukar nauyi.

Wannan koyawa za ta rufe shigarwa da daidaitawa Caddy da PHP akan Fedora 34 da sabobin CentOS 8. Za mu rufe yadda ake karbar bakuncin ru

Kara karantawa →