Yadda ake hawa ma'ajiyar girgije Box.com akan Linux

Box.com shine mai ba da ajiyar girgije ta kan layi wanda ke yin niyya ga masu amfani da kowane mutum da abokan cinikin kasuwanci. Ga masu amfani guda ɗaya yana ba da sararin ajiya kyauta 10GB. Masu amfani da Box.com za su iya samun damar ajiyar girgije ta hanyar mu'amalar yanar gizo ko software n

Kara karantawa →

Yadda ake sabunta sudo version akan Linux

Tambaya: Na koyi game da mummunar raunin tsaro da aka gano a cikin umarnin sudo, kuma ina so in haɓaka sudo zuwa sabon sigar nan take don gyara ta. rauni akan tsarin Linux dina. Ta yaya zan iya sabunta sigar sudo akan [saka distr

Kara karantawa →

Yadda ake ƙara sa hannu zuwa takaddar PDF akan Linux

A matsayin tsarin da aka fi amfani da shi sosai, PDF (tsarin daftarin aiki) yana ba ku damar raba takardu a cikin dandamali daban-daban na OS. Duk manyan masu binciken gidan yanar gizo suna zuwa tare da ginanniyar mai duba PDF, don haka zaku iya buɗewa da duba fayilolin PDF akan kyawawan na'urar

Kara karantawa →

Yadda ake kunna PowerTools akan CentOS 8

Wurin ajiya na PowerTools, wanda ke samuwa akan CentOS/RHEL 8, yana ba da kayan aiki masu alaƙa da ɗakunan karatu. Wasu fakitin EPEL gama gari sun dogara da fakitin da ake samu daga PowerTools. Don haka idan kun saita ma'ajin EPEL akan tsarin ku na CentOS, ana ba da shawarar ku kunna PowerTools s

Kara karantawa →

Yadda ake kunna haɓaka aikin daidaita fayil ga masu amfani da yawa akan Linux

A ce ku a matsayin mai haɓaka software ya kafa abubuwan gina software na yau da kullun don dalilai na gwaji. Kowace rana kuna yin sabon gini, masu amfani dole ne su sake zazzage ginin da aka sabunta don kimanta shi. A wannan yanayin kuna iya ba da damar abubuwan zazzagewa daban-daban, ta yadda ma

Kara karantawa →

Yadda ake gwada saurin uwar garken DNS akan Linux

Ba tare da saitin hannu ba, Linux ɗinku za a saita don amfani da sabis na DNS wanda ISP ko ƙungiyar ku ke bayarwa. Idan ba ku gamsu da tsoffin sabis na DNS ba, kuna iya yin la'akari da yin amfani da sauran ayyukan DNS na jama'a kamar Google DNS, OpenDNS, da sauransu. mafi kyawun DNS a gare ku. Kara karantawa →

Yadda ake amintar shiga SSH tare da kalmomin shiga lokaci ɗaya akan Linux

Kamar yadda wani ya ce, tsaro ba samfur ba ne, amma tsari ne. Yayin da tsarin SSH kanta yana da tsaro ta hanyar ƙira, wani zai iya yin ɓarna akan sabis ɗin SSH ɗin ku idan ba a gudanar da shi yadda ya kamata ba, ya zama kalmomin sirri mara ƙarfi, maɓallan da ba su dace ba ko abokin ciniki na SSH

Kara karantawa →

Yadda ake ƙirƙira da nuna gabatarwa daga layin umarni akan Linux

Lokacin da kuka shirya magana don masu sauraro, abu na farko da wataƙila zai zo zuciyar ku shine taswirar gabatarwa masu haske cike da zato, zane-zane da tasirin raye-raye. Lafiya. Babu wanda zai iya musun ikon gabatarwa mai ban sha'awa na gani. Koyaya, ba duk gabatarwa ba ne ke buƙatar ingancin

Kara karantawa →

Yadda ake bincika yaduwar DNS akan Linux

Yayin da DNS ke gabatar da tsare-tsaren suna na mutum-mai karantawa don masu watsa shirye-shiryen Intanet, yana kuma kawo ƙarin sama da ƙasa mai alaƙa da warware sunaye zuwa adiresoshin IP. Ga masu amfani na ƙarshe, wannan sama yana nufin ƙarin jinkirin bincika DNS don samun damar kowane mai karɓ

Kara karantawa →

Yadda ake saita Lissafin Sarrafa Hannu (ACLs) akan Linux

Yin aiki tare da izini akan Linux aiki ne mai sauƙi. Kuna iya ayyana izini don masu amfani, ƙungiyoyi ko wasu. Wannan yana aiki da kyau sosai lokacin da kuke aiki akan PC ɗin tebur ko misalin Linux na kama-da-wane wanda yawanci ba shi da masu amfani da yawa, ko lokacin da masu amfani ba sa raba f

Kara karantawa →