Shigarwa da Bita na Linux Bodhi [Lightweight Distro]


bisa Debian - wanda ke nufin ya zama mara nauyi da kyauta.

A matsayin tsarin tushen Ubuntu, muna da fa'idar dacewa, synaptic, da Bodhi's ƙera AppCenter azaman zaɓuɓɓuka don plethora na aikace-aikacen da za mu iya amfani da su a ƙarƙashin Bodhi.

A matsayin cikakken fasali da rarraba nauyi, Bodhi yana haɗe tare da mahallin tebur na cikin gida da ake kira Moksha Desktop tare da ƙaramin tsari na ganganci.

Wannan shi ne irin wannan tebur ɗin yana karkata zuwa ga yawan jama'a daga baya sabanin zama babba ta tsohuwa. Girma a cikin wannan yanayin ana iya la'akari da tsohuwar ƙwarewar tebur a duk faɗin allon inda gabaɗaya kuke da gumaka zaune akan tebur ɗin ku.

Shigarwa da Bita na Bodhi Linux

Don shigar da Linux Bodhi, je zuwa shafin hukuma na Bodhi Linux kuma zazzage Linux ɗin Bodhi don tsarin gine-ginen ku kuma bi umarnin kamar yadda aka bayyana a ƙasa.

A matsayinka na gaba ɗaya, kuna buƙatar saita tsarin BIOS ko saitunan UEFI don sauƙaƙe taya daga jerin USB. Dangane da tsarin da kuka mallaka, ƙila kawai kuna buƙatar canza jerin taya. Wasu na iya buƙatar ka kashe amintaccen boot da sauransu.

Mafi kyawun damar ku shine zuwa Google takamaiman haɗin maɓalli wanda zai ba ku damar samun dama ga saitunan UEFI da saitunan BIOS.

Da zarar kun gamsu da buƙatar cikakken shirin BIOS/UEFI, yanzu shine lokaci don ɓangaren nishaɗi. Ɗauki kowane zaɓi na masu saka USB kuma shigar da shi akan tsarin ku. Wannan zai ba ka damar ci gaba da shigarwa akan sabon tsarin.

Muhimmin bayanin kula shine tabbatar da cewa kun adana mahimman fayilolinku kafin ci gaba. Idan kuna kan windows, koma zuwa abubuwan da ke da alaƙa ta Googling mahimmin kalmomi.

Da zarar kun kunna daga kebul na USB, za a gabatar da ku tare da shigar da faɗakarwa. Yi amfani da ƙa'idar mai amfani mai hoto mai ɗanɗano don bi tare da zaɓuɓɓukan da suka wajaba don shirya tsarin ku don babban lokaci.

A gwaji na na tsarin aiki, zan iya tabbatar da cewa launin kore ya girma a kaina da sauri. Idan kuna son jin kamar Hulk bayan amfani da tsohuwar jigon tebur na Moksha, ba za a zarge ku ba. Wani babban fim din da ya zo a hankali shine Green Lantern.

Isasshen saukar da layin ƙwaƙwalwar ajiya. Yanzu lokaci ya yi da za a zurfafa cikin wasu abubuwan abubuwan amfani. Tebur na Linux na Bodhi yana da kyau tare da yawancin al'ummar Linux saboda dabarar Xfce mai kama da juna. Yana, duk da haka, yana daidaita wannan kamanni na gani ta hanyar dogara akan yanayin tebur daban daban da ake kira Haskakawa.

Bodhi yana haɗa mai binciken gidan yanar gizo na Chromium ta tsohuwa, tare da mai sarrafa fayil na Thunar, applet weather, fuskar bangon waya mai rai, da tarin fakiti dangane da bambance-bambancen da kuke tafiya tare.

Zaɓuɓɓukan Linux na Bodhi sun haɗa da hotuna 64bit ta tsohuwa wato: Standard, HWE, da AppPack tare da zaɓi na gado na 32bit.

Idan kuna sha'awar gwada aikace-aikacen da yawa, to za ku so ku sauke nau'in AppPack na tsarin aiki wanda ke da ƙarin gata na haɗa yawancin aikace-aikacen da za ku iya sha'awar ba tare da buƙatar saukewa kuma yi ba. kowane saitin post bayan shigarwa.

TARE da aikace-aikacen da aka haɗe a cikin kewayon Terminology, Chromium, Leafpad, ePhoto, Thunar, Synaptic, Gnome mai zaɓin harshe, aRandr, Pavucontrol Pulseaudio Control, Bodhi Linux yana faɗaɗa zaɓuɓɓukan ku yayin da yake haɓaka mafi ƙarancin tsarinsa ga keɓance yanayin yanayin tebur ɗin ku.

Bodhi Linux yana da sauƙi ɗayan mafi kyawun zaɓin distro waɗanda ke game da abin da ake buƙata don cin nasara akan masu sha'awar sha'awa da sababbi iri ɗaya. Dalili na farko shine sauƙaƙan tsarin sa ga mahallin tebur.

Dabarar sama da hannun rigar ta ita ce ma'ajiya don zaɓuɓɓukan jigo don yanayin tebur ɗin ku na Moksha. Menene ra'ayin ku? Mu sani.