Shigar da ClearOS 7 Community Edition


ClearOS mai sauƙi ne, buɗe tushen kuma tsarin aiki na Linux mai araha bisa CentOS da Red Hat Enterprise Linux. An tsara shi don amfani a kanana da matsakaitan masana'antu azaman uwar garken ko ƙofa na cibiyar sadarwa. Ya zo tare da ilhama mai zayyana tushen mai amfani da gidan yanar gizo da kuma kasuwar aikace-aikacen tare da aikace-aikacen sama da 100 don zaɓar daga, tare da ƙarin ƙari kowace rana.

Ana samun ClearOS a cikin manyan bugu uku: Kasuwanci, Gida da Buga na Al'umma. A cikin wannan labarin, za mu yi bayanin yadda ake shigar da ClearOS Community Edition akan injin ku.

Zazzage ClearOS 7 Community Edition 64-bit DVD ISO don tsarin aikin ku ta amfani da hanyar haɗin yanar gizo.

  1. ClearOS 7 Buga Al'umma

Shigar da ClearOS 7.4

1. Da zarar ka sauke na karshe version na ClearOS ta yin amfani da sama download link, ƙone shi zuwa DVD ko ƙirƙirar bootable USB stick ta amfani da LiveUSB Creator mai suna Etcher (Modern USB Image Writer) kayan aiki.

2. Bayan ka ƙirƙiri mai sakawa bootable kafofin watsa labarai, sanya DVD/USB a cikin tsarin da ya dace drive. Sa'an nan kuma kunna kwamfutar, zaɓi na'urar da za a iya amfani da ku kuma ClearOS 7 ya kamata ya bayyana kamar yadda yake a cikin hoton da ke gaba.

Zaɓi Shigar CentOS 7 kuma danna maɓallin [Enter].

3. Tsarin zai fara lodawa mai sakawa media kuma allon maraba ya kamata ya bayyana kamar yadda yake a cikin hoto mai zuwa. Zaɓi Harshen Tsarin Shigarwa, wanda zai taimake ku ta duk tsarin tsarin shigarwa kuma danna Ci gaba.

4. Na gaba, zaku ga allon shigarwar Summary. Yana da zaɓuɓɓuka da yawa don daidaita tsarin ku gaba ɗaya kafin shigar da fayilolin tsarin a kan faifai.

Fara da saita saitunan lokacin tsarin ku. Danna Kwanan wata & Lokaci kuma zaɓi wurin uwar garken ku ta zahiri daga taswirar da aka bayar kuma danna maɓallin Anyi a kusurwar hagu na sama don aiwatar da saitunan.

5. Bayan haka, danna kan madannai don saita Layout ɗinku kuma danna maɓallin + sannan ku gwada tsarin maballin ku ta amfani da shigarwar da ta dace.

Da zarar kun gama saitin madannai naku, danna maɓallin Done a kusurwar hagu na sama don aiwatar da canje-canje kuma wanda zai mayar da ku zuwa allon taƙaitaccen shigarwa.

6. Yanzu danna Taimakon Harshe, sannan zaɓi ƙarin tallafin yare da za a girka kuma idan kun gama, danna maɓallin Done don ci gaba.

7. Da zarar ka gama customizing your system. Ƙarƙashin Tushen Shigarwa, tunda kuna amfani da DVD na gida ko na USB kawai, barin tsohuwar zaɓin shigarwar da aka gano ta atomatik kuma danna Anyi Anyi don ci gaba.

8. A cikin wannan mataki, daga cikin Installation Summary allon danna kan Software Selection. CelearOS yana ba da zaɓi mafi ƙarancin shigarwa kawai kamar yadda kuke gani daga hoton allo mai zuwa. Kuna iya ƙara ƙarin software daga baya da zarar tsarin ya cika kuma yana aiki. Don haka danna Anyi don ci gaba.

9. Bayan haka, kuna buƙatar saita wurin shigarwa, ma'ana yakamata ku raba hard-drive ɗinku. Danna kan Zaɓuɓɓukan Ƙaddamarwa, zaɓi faifan ku kuma zaɓi Zan saita partitioning kuma danna Anyi don ci gaba.

10. Yanzu zaɓi LVM (Logical Volume Manager) azaman shimfidar yanki sannan danna Danna nan don ƙirƙirar zaɓi ta atomatik, wanda zai haifar da ɓangaren tsarin uku ta amfani da tsarin fayil na XFS.

Kuna iya yin canje-canje ga ƙimar da aka ƙirƙira ta atomatik, zaku iya ƙarawa, gyara ko sake girman tsarin ɓangaren ku, canza lakabin nau'in tsarin fayil da sauransu.

Za a ƙirƙiri ɓangarori masu zuwa akan rumbun kwamfutarka kuma a haɗa su zuwa babban Rukunin Juzu'i ɗaya mai suna clearos.

/boot - Standard partition 
/(root) - LVM 
Swap - LVM 

11. Da zarar kun yi canje-canje masu kyau, zaku iya danna maɓallin Done kuma ku karɓi Canje-canje akan Takaitaccen Canje-canje.

Hankali: Idan kana da babban faifan diski fiye da 2TB, mai sakawa zai canza tebur ta atomatik zuwa GPT. Koyaya, idan kuna son amfani da tebur na GPT akan ƙananan diski fiye da 2TB, to yakamata kuyi amfani da hujjar inst.gpt zuwa layin umarni na boot ɗin mai sakawa don canza halin da aka saba.

12. Yanzu kana bukatar ka kunna networking da saita your system hostname. Danna kan hanyar sadarwa & sunan mai watsa shiri kuma za a kai ku zuwa allon da aka nuna a ƙasa.

Shigar da tsarin FQDN na ku (Cikakken Sunan Domain Cancantar) akan Sunan Mai watsa shiri da aka shigar, sannan kunna hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa, canza babban maɓallin Ethernet zuwa ON.

13. Da zarar maballin cibiyar sadarwa ta Ethernet ya kunna, idan kuna da sabar DHCP mai aiki akan hanyar sadarwar ku to ta atomatik zata daidaita duk saitunan cibiyar sadarwar ku don kunna NIC, wanda yakamata ya bayyana a ƙarƙashin aiki mai aiki.

Koyaya, idan kuna saita sabar to ana ba da shawarar saita saitin hanyar sadarwa a tsaye akan Ethernet NIC ta danna maɓallin Sanya.

Sa'an nan kuma ƙara duk saitunan haɗin haɗin yanar gizon ku kamar yadda aka nuna a cikin hoton hoto mai zuwa. Idan kun gama, danna maɓallin Ajiye, kashe kuma kunna katin Ethernet ta hanyar canza maballin zuwa KASHE da ON, sannan, sannan danna Done don aiwatar da saitin sai ku koma cikin Tagar Takaitaccen Bayani.

14. A wannan batu, za ka iya yanzu don fara shigarwa tsari ta latsa kan Begin Installation button da kafa wani karfi kalmar sirri don tushen asusun.

15. Danna kan Root Password kuma saita kalmar sirri mai karfi don tushen asusun kamar yadda aka nuna a hoton da ke biyo baya.

16. Lokacin da tsarin shigarwa ya cika, mai sakawa zai nuna saƙo mai nasara akan allon, yana neman sake yi na tsarin don amfani da shi. Cire kafofin watsa labarai na shigarwa kuma sake kunna kwamfutarka don ku iya shiga sabon yanayin ku na ClearOS 7.

17. Bayan haka, tsarin zai fara loading ayyuka da kuma ClearOS API, sa'an nan Administrator Login interface zai bayyana kamar yadda aka nuna a cikin wadannan screenshot.

Kuna iya zaɓar shiga ko samun dama ga hanyar haɗin yanar gizo akan tashar jiragen ruwa 81 ta amfani da adireshin IP ɗin da kuka saita don ƙirar Ethernet a mataki na 13 na sama.

https://192.168.56.11:81

Idan kun kasa shiga bayan wasu adadin daƙiƙa, Cibiyar Sadarwar Sadarwar da aka nuna a ƙasa zata bayyana. Kuna iya komawa zuwa ga hanyar shiga mai gudanarwa ta tushen rubutu ta danna kan Exit Console.

Muhimmi: An saita ClearOS ta hanyar kayan aikin gudanarwa na tushen yanar gizo da ake kira Webconfig. Da zarar ka shiga cikin kayan aikin gudanarwa na tushen yanar gizo daga mai binciken gidan yanar gizo mai nisa, zaku iya farawa da Mayen Boot na Farko.

Shi ke nan! Da fatan komai ya tafi da kyau, yanzu kuna da sabon sakin ClearOS da aka shigar akan kwamfutarka. Kuna iya yin kowace tambaya ta hanyar amsa tambayoyin da ke ƙasa.