Hanyar Hannun Abun Kan Shirye-shiryen Java da Rufewa - Kashi na 5


Tun farkon wannan silsilar (har ma kafin hakan) kun san Java harshe ne da ya dace da shi. Harshen Shirye-shiryen da ya dace da abin yana dogara ne akan manufar\abubuwa , wanda ya ƙunshi bayanai a matsayin sifofi a cikin hanyoyi.

Kowane abu a cikin Java yana da yanayi da hali waɗanda ake wakilta ta misali masu canji da hanyoyi. Kowane misali na aji na iya samun ƙima na musamman don misalan misalinsa.

Misali,

Na'urar A tana iya yin ƙarfi da Debian kuma tana da 8GB na RAM yayin da na'urar B zata iya shigar da Gentoo tare da 4GB na RAM. Hakanan a bayyane yake cewa sarrafa Injin da ya shigar da Gentoo yana buƙatar ƙarin ilimi - Halin da ke aiki akan yanayinsa. Anan hanyar tana amfani da misalan ƙima masu canzawa.

JVM a lokacin da ake nazarin aji, yana yin abu irin wannan. Lokacin da kuke rubuta aji, a zahiri kuna yin kamar mai tarawa kuna gaya wa ajin ku abin da ya kamata abu ya sani da yadda ya kamata. Kowane abu na wani nau'i na musamman na iya samun ƙima daban-daban don madaidaicin misali guda.

Kowane misali na aji yana da hanya iri ɗaya amma yana yiwuwa dukansu su kasance daban.

Ajin OS yana da masu canji guda 3 wato OS Name, OS Type, OS Category.

Hanyar Boot() tana ɗaukar OS ɗaya wanda sunan OS ke wakilta don misalin. Don haka idan kun yi boot() a wani misali za ku shiga cikin Debian yayin da a wani misali kuma zaku shiga cikin Gentoo. Lambar hanyar, ta kasance iri ɗaya a kowane hali.

Void Boot() 
	{
	bootloader.bootos(OS_Name);
	}

Kun riga kun san cewa shirin ya fara aiwatarwa bayan hanyar babban() . Kuna iya shigar da ƙima cikin hanyar ku.

Misali kuna son gaya muku OS ayyukan da zaku fara a boot kamar:

You are already aware that the program starts to execute just after the main() method. You can pass values into you method. For example you would like to tell you OS what services to start at boot as:
OS.services(apache2);

Abin da kuka shiga cikin hanyoyin ana kiransa muhawara. Kuna iya amfani da maɓalli tare da nau'i da suna a cikin hanya. Yana da mahimmanci a wuce ƙima tare da siga idan hanya ta ɗauki siga.

OS deb = debian();
deb.reboot(600);

Anan hanyar sake kunnawa akan OS ta wuce ƙimar 600 (na'urar sake kunnawa bayan 600 sec) azaman hujja ga hanyar. Har ya zuwa yanzu mun ga hanyar ko da yaushe tana dawowa babu komai, wanda ke nufin ba ta mayar muku da komai ba, kamar:

void main()
	{
	…
	…
	}

Koyaya, zaku iya tambayar mai tara ku don samun daidai abin da kuke so kuma mai tarawa ba zai mayar muku da nau'ikan da ba daidai ba. Kuna iya yin kamar:

int Integer()
	{
	…
	…
	return 70;
	}

Kuna iya aika ƙima fiye da ɗaya zuwa hanya. Kuna iya yin haka ta hanyar kiran hanyoyin siga guda biyu da aika shi zuwa gardama. Nau'in mai canzawa da nau'in siga dole ne su dace koyaushe.

void numbers(int a, int b)
	{
	int c = a + b;
	System.out.print(“sum is” +c);
	}

1. Lokacin da ba ku san darajar farawa ba.

int a;
float b;
string c;

2. Lokacin da sanin ƙimar farawa.

int a = 12;
float b = 11.23;
string c = tecmint;

Lura: Misali masu canji galibi suna rikicewa tare da masu canjin gida, duk da haka akwai layi mai sirara tsakanin su don bambanta.

3. Ana bayyana Matsalolin Misali a cikin aji ba kamar na gida ba waɗanda aka ayyana cikin wata hanya.

4. Ba kamar Matsalolin Misali ba, dole ne masu canjin gida su fara farawa kafin a iya amfani da su. Mai tarawa zai ba da rahoton kuskure idan kun yi amfani da canjin gida kafin a fara shi.

Encapsulation

Wataƙila kun ji labarin encapsulation. Siffa ce ta mafi yawan yaren shirye-shirye na abu wanda ke ba da damar haɗa bayanai da ayyuka zuwa bangare guda. Encapsulation yana goyan bayan aji kuma yana kare lambobi daga lalacewa ta bazata ta hanyar ƙirƙirar bango kewaye da abubuwa da ɓoye kaddarorinsu da hanyoyinsu, zaɓi.

Za mu fadada encapsulation a cikin cikakkun bayanai a cikin koyawa daidai lokacin da ake buƙata. Yanzu ya ishe ku sanin Menene encapsulation? Me yake yi? Kuma yaya yake?

Shi ke nan a yanzu. Ci gaba da haɗawa don sashi na gaba na wannan Java Series \class da abubuwa a cikin Java kuma Yi abinku na Farko a Java yayin da nake aiki akansa. Idan kuna son silsila kuma kuyi post ku sanar da mu a cikin ra'ayoyin.