Shigar uGet Download Manager 2.0 a cikin Debian, Ubuntu, Linux Mint da Fedora


Bayan dogon lokaci na ci gaba, wanda ya haɗa da sakin ci gaba sama da 11, a ƙarshe ƙungiyar aikin uGet ta yi farin cikin sanar da samu nan take na sabon ingantaccen sigar uGet 2.0. Sabuwar sigar ta ƙunshi abubuwa masu ban sha'awa da yawa, kamar sabon maganganun saiti, ingantaccen tallafin BitTorrent da Metalink da aka ƙara a cikin plugin ɗin aria2, da mafi kyawun tallafi don saƙon RSS na uGet a cikin banner, sauran fasalulluka sun haɗa da:

  1. Sabon maɓallin \Duba Sabuntawa yana sanar da ku game da sabbin nau'ikan da aka fitar.
  2. An ƙara sabbin harsuna & sabunta harsunan da ake dasu.
  3. An ƙara sabon Banner Saƙo wanda ke ba masu haɓaka damar samar da bayanai masu alaƙa da uGet cikin sauƙi ga duk masu amfani.
  4. Ingantacciyar Menu na Taimako ta haɗa hanyoyin haɗin kai zuwa Takardun, don ƙaddamar da Rahoton Rahoto & Bug da ƙari.
  5. Integrated uGet download manager a cikin manyan mashahuran bincike guda biyu akan dandalin Linux, Firefox da Google Chrome.
  6. Ingantattun tallafi don Firefox Addon 'FlashGot'.

Menene uGet

uGet (wanda aka fi sani da ad UrlGfe) buɗaɗɗen tushe ne, kyauta kuma mai ƙarfi sosai aikace-aikacen sarrafa zazzagewa na tushen GTK da yawa an rubuta shi cikin yaren C, wanda aka saki kuma yana da lasisi ƙarƙashin GPL. Yana ba da babban tarin fasali kamar ci gaba da zazzagewa, tallafin zazzagewa da yawa, tallafin nau'ikan tare da tsari mai zaman kansa, saka idanu na allo, mai tsara tsarin zazzagewa, shigo da URLs daga fayilolin HTML, haɗa kayan aikin Flashgot tare da Firefox da zazzage torrent da fayilolin metalink ta amfani da aria2 (umarni). -line download Manager) wanda aka haɗa tare da uGet.

Na lissafta dukkan mahimman fasalulluka na uGet Download Manager a cikin cikakken bayani.

  1. Zazzagewar Zazzagewa: Sanya duk abubuwan zazzagewar ku cikin jerin gwano. Yayin da zazzagewar ta ƙare, sauran fayilolin jerin gwano za su fara saukewa ta atomatik.
  2. Ci gaba da zazzagewa: Idan akwai, haɗin cibiyar sadarwar ku ya katse, kada ku damu za ku iya farawa ko ci gaba da zazzagewa inda aka bari.
  3. Zazzage Rukunin: Taimako don nau'ikan da ba su da iyaka don sarrafa abubuwan zazzagewa.
  4. Clipboard Monitor: Ƙara nau'ikan fayiloli zuwa allo wanda zai sa kai tsaye don sauke fayilolin da aka kwafi.
  5. Zazzagewar Batch: Yana ba ku damar ƙara fayiloli marasa iyaka a sauƙaƙe lokaci ɗaya don saukewa.
  6. Multi-Protocol: Yana ba ku damar sauke fayiloli cikin sauƙi ta hanyar HTTP, HTTPS, FTP, BitTorrent da Metalink ta amfani da plugin arial2 Command-line plugin.
  7. Haɗuwa da yawa: Taimakawa har zuwa haɗin kai guda 20 a kowane zazzagewa ta amfani da plugin aria2.
  8. Shigowar FTP & FTP mara suna: Ƙara tallafi don shiga FTP ta amfani da sunan mai amfani da kalmar wucewa, da kuma FTP maras amfani.
  9. Mai tsara jadawalin: Ƙara tallafi don zazzagewar da aka tsara, yanzu kuna iya tsara duk abubuwan da zazzage ku.
  10. Haɗin FireFox ta hanyar FlashGot: Haɗaɗɗen FlashGot a matsayin haɓaka mai goyan bayan Firefox mai zaman kansa wanda ke sarrafa guda ɗaya ko babban zaɓi na fayiloli don saukewa.
  11. CLI/Taimakon Tasha: Yana ba da layin umarni ko zaɓin tasha don zazzage fayiloli.
  12. Kirkirar Jaka ta atomatik: Idan kun tanadi hanyar adanawa don saukewa, amma hanyar adana babu, uget zai ƙirƙira su ta atomatik.
  13. Zazzagewar Tarihi: Yana kiyaye waƙar da aka gama zazzagewa da shigarwar sake fa'ida, kowane jeri 9,999 fayiloli. Abubuwan shigarwa waɗanda suka girmi iyakar al'ada za a share su ta atomatik.
  14. Tallafin Harsuna da yawa: Ta hanyar tsohuwa uGet yana amfani da Ingilishi, amma yana tallafawa fiye da harsuna 23.
  15. Aria2 Plugin: uGet hadedde da Aria2 plugin don ba da ƙarin abokantaka GUI.

Idan kana son sanin cikakken jerin abubuwan da ake da su, duba shafin fasali na uGet.

Shigar uGet a cikin Debian, Ubuntu, Linux Mint da Fedora

Masu haɓaka uGet sun ƙara sabon sigar a cikin wurare daban-daban a ko'ina cikin dandamali na Linux, don haka zaku iya girka ko haɓaka uGet ta amfani da ma'ajiyar tallafi a ƙarƙashin rarraba Linux ku.

A halin yanzu, ƴan rabe-raben Linux ba na zamani ba ne, amma kuna iya samun matsayin rarraba ku ta zuwa shafin uGet Zazzagewa kuma zaɓi distro ɗin da kuka fi so daga can don ƙarin cikakkun bayanai.

A cikin Gwajin Debian (Jessie) da Debian Unstable (Sid), zaku iya shigarwa da sabuntawa cikin sauƙi ta amfani da ma'ajiyar hukuma akan ingantaccen ingantaccen tushe.

$ sudo apt-get update
$ sudo apt-get install uget

A cikin Ubuntu da Linux Mint, zaku iya shigarwa da sabunta uGet ta amfani da ma'ajin PPA na hukuma 'ppa:plushuang-tw/uget-stable'. Ta amfani da wannan PPA, za a ci gaba da sabunta ku ta atomatik tare da sabbin nau'ikan.

$ sudo add-apt-repository ppa:plushuang-tw/uget-stable
$ sudo apt-get update
$ sudo apt-get install uget

A cikin Fedora 20 - 21, sabon sigar uGet (2.0) da ake samu daga ma'ajiyar hukuma, shigar daga waɗannan repo abin dogaro ne sosai.

$ sudo yum install uget

Lura: A tsofaffin nau'ikan Debian, Ubuntu, Linux Mint da Fedora, masu amfani kuma na iya shigar da uGet. amma samuwa version ne 1.10.4. Idan kuna neman sabuntawar sigar (watau 2.0) kuna buƙatar haɓaka tsarin ku kuma ƙara uGet PPA don samun sabon sigar barga.

Shigar da aria2 plugin

aria2 kyakkyawan kayan aiki ne na zazzage layin umarni, wanda uGet ke amfani dashi azaman kayan aikin aria2 don ƙara ƙarin ayyuka masu girma kamar zazzage fayilolin torrent, metalinks, yarjejeniya da yawa & zazzagewar tushen abubuwa da yawa.

Ta hanyar tsoho uGet yana amfani da CURL azaman baya a yawancin tsarin Linux na yau, amma aria2 Plugin yana maye gurbin CURL tare da aria2 azaman baya.

aria2 fakiti ne daban wanda ke buƙatar shigar daban. Kuna iya shigar da sabon sigar aria2 cikin sauƙi ta amfani da wurin ajiyar tallafi a ƙarƙashin rarraba Linux ɗinku ko kuma kuna iya amfani da abubuwan zazzagewa-aria2 wanda ke bayanin yadda ake shigar da aria2 akan kowane distro.

Yi amfani da wurin ajiyar aria2 PPA na hukuma don shigar da sabon sigar aria2 ta amfani da umarni masu zuwa.

$ sudo add-apt-repository ppa:t-tujikawa/ppa
$ sudo apt-get update
$ sudo apt-get install aria2

Ma'ajiyar hukuma ta Fedora sun riga sun ƙara kunshin aria2, don haka zaka iya shigar dashi cikin sauƙi ta amfani da umarnin yum mai zuwa.

$ sudo yum install aria2

Don fara aikace-aikacen uGet, daga tebur Menu akan mashin bincike rubuta uget. Koma ƙasa hoton allo.

Don kunna plugin ɗin aria2, daga menu na uGet je zuwa Shirya -> Saituna -> Plug-in tab, daga zazzage zaɓi arial2.

uGet 2.0 Yawon shakatawa na Screenshot

uGet fayilolin tushe da fakitin RPM kuma akwai don sauran rarrabawar Linux da Windows a shafin zazzagewa.