Binciko Shell na Shell (Terminal) Ta Nesa Ta Hanyar PHP Shell


PHP Shell ko Shell PHP shiri ne ko rubutun da aka rubuta a cikin PHP (Php Hypertext Preprocessor) wanda ke samar da Linux Terminal (Shell ra'ayi ne da yafi fadi) a cikin Browser. PHP Shell yana ba ka damar aiwatar da yawancin umarnin harsashi a cikin mai bincike, amma ba duk saboda iyakokinsa ba.

Sabuntawa: Kwanan nan, Na sami wani kayan aiki mai matukar alfanu mai suna 'Wetty (Yanar gizo + tty)', wanda ke ba da cikakkiyar damar shiga tashar Linux a kan yarjejeniyar HTTP ko HTTPS kuma yana ba ku damar aiwatar da duk umarnin Linux da shirye-shirye kamar kuna zaune. a gaban tashar gaske ko ta kamala.

Don ƙarin bayani game da shigarwa da amfani da ziyarar Wetty: Yadda Ake Shigar da Wetty don Shiga Linux Terminal Akan Mai Binciken Yanar Gizo

PHP Shell yana da matukar amfani wajen aiwatar da umarnin Shell akan sabar yanar gizo mai nisa, kwatankwacin Telnet da SSH. Zai iya zama da amfani a cikin motsi, buɗewa da sarrafa manyan fayiloli ko manyan fayiloli a kan Gidan yanar gizo. Gudanarwa da Kula da mai amfani da yanar gizo ta amfani da PHP Shell yafi sauki, idan har mai amfani yana da ilimin Shirye-shiryen Shell.

Lokacin da akwai Telnet da SSH tuni, menene buƙatar phpshell, tambaya ce wacce zata iya zuwa zuciyar naku. Amsar ita ce - a lokuta da yawa, Tacewar zaɓi yana da ƙuntatawa ta yadda babu wani abu, ban da HTTP (S), da ke ratsawa, a cikin wannan yanayin phpshell zai baka damar samun damar yin amfani da harsashi a kan sabar nesa.

Koyaya ba za ku iya aiwatar da shirin GUI ba ko rubutun hulɗa/shirin ta amfani da PHP Shell, Zai iya zama iyakancewa amma wannan iyakan yana da fa'ida, kamar yadda hanawar GUI ke nufin tsaro mafi girma.

Zazzage PHP Shell

Za'a iya sauke sabon sigar daga nan:

  1. http://sourceforge.net/projects/phpshell/?suwau003ddlp

Yadda ake girka Shell na PHP

Kamar yadda aka fada a sama PHP Shell an rubuta shi a cikin PHP don haka ba kwa buƙatar shigar da shi, kawai ƙaura fayil ɗin da aka ajiye zuwa kundin adireshinku na apache/httpd, kuma tabbas dole ne a sanya Apache da PHP.

Shigar da tsarin Debian ta hanyar amfani da umarnin da ya dace.

# apt-get install apache2 
# apt-get install php5 libapache2-mod-auth-mysql php5-mysql
# service apache2 start

Sanya a kan tsarin Red Hat ta amfani da umarnin yum.

# yum install httpd 
# yum install php php-mysql
# service httpd start

Ta hanyar tsoffin kundin aiki na apache/http shine:

akan Debian na tushen distro/var/www

akan Red Hat na tushen distro/var/www/html

Lura: Ana iya canza shi zuwa kowane babban fayil, kuma ana ba da shawarar azaman ma'aunin tsaro.

Matsar da fayil ɗin ajiyar PHP Shell da aka sauke zuwa kundin adireshin Apache. Anan ina amfani da tsarin Debian, don haka kundin aiki na Apache yake.

# mv phpshell-2.4.tar.gz /var/www/

Cire kwanon php

# tar -zxvf phpshell-2.4.tar.gz

Cire fayil ɗin da aka matsa

# rm -rf phpshell-2.4.tar.gz

Sake suna babban fayil ɗin php shell zuwa wani abu mai wuyar tsammani, azaman ma'aunin tsaro. Misali, na matsa zuwa babban fayil din phpshell (yanzu tecmint-nix) kuma na sake suna zuwa phpshell.php zuwa index.php domin a miƙa ka kai tsaye zuwa shafi mai nuni ba abubuwan da ke cikin fayil ɗin ba.

# mv phpshell-2.4 tecmint-nix 
# cd tecmint-nix/
# mv phpshell.php index.php

Lafiya, Lokacinsa ne don buɗe burauzar gidan yanar gizon ku kuma kewaya zuwa “http://127.0.0.1/tecmint-nix“.

Ta tsohuwa babu sunan mai amfani ko kalmar wucewa da zai yi aiki, saboda haka kuna buƙatar ƙara sunan mai amfani da kalmar wucewa da hannu.

Don ƙirƙirar sunan mai amfani da kalmar wucewa kira rubutun pwhash.php tuni a babban fayil ɗin phpshell kamar “http://127.0.0.1/tecmint-nix/pwhash.php“.

Shigar Sunan mai amfani da kalmar wucewa akan shafin php na sama sannan danna 'Sabunta'.

Kamar yadda aka fada a cikin Sakamakon sakamako kuna buƙatar ƙara layin sha kamar yadda ta kwafa da liƙawa zuwa config.php a cikin ɓangaren [mai amfani].

Bude fayil din config.php ta amfani da editan da kuka fi so.

# nano config.php

Theara layin.

tecmint = "sha1:673a19a5:7e4b922b64a6321716370dad1fed192cdb661170"

Kamar yadda yake a cikin [sashen mai amfani], a bayyane sha1 ɗin ku zai zama na musamman ne bisa sunan mai amfani da kalmar wucewa.

Adana fayil ɗin config.php tare da canje-canje na yanzu kuma fita daga shi.

Yanzu lokaci yayi don shiga. Ziyarci http://127.0.0.1/tecmint-nix. Shiga ta amfani da 'Sunan Mai amfani' da 'Password'.

Ee kun sami nasarar shiga cikin phpshell ɗin ku. Yanzu zaku iya aiwatar da mafi yawan shirye-shiryen harsashi mai sauƙi kamar kuna gudanar da waɗancan dokokin da rubutun akan tsarinku.

Wasu takunkumi na PHP Shell

  1. Babu ƙarin tallafi da ke tallafawa, watau, da zarar an ƙaddamar da shirin ba za a iya amfani da rubutun hulɗa ba.
  2. Duk masu amfani da yanar gizo an saita su zuwa lokaci-lokaci a wani lokaci, ka ce 30 sec. Wannan iyakancewa shine na webserver/Apache kuma ba phpshell bane.
  3. Kowane umurni a cikin phpshell dole ne ya kasance mai layi ɗaya ne. Phpshell ba ya fahimtar umarni a ci gaba ko umarnin layuka da yawa kamar yadda yake cikin madaukai.

Ka tuna cewa yana da matukar mahimmanci a kiyaye kalmar sirri ta PHP Shell, in ba haka ba kowa zai iya shiga cikin fayilolin ka kuma wataƙila zai iya share su! Da fatan za a ɗauki lokaci don kare kafarka ta PHP Shell.

An tsara wannan labarin ne don fadakar da ku game da Babban al'amari da aiwatar da harsashi ta hanya mai fa'ida.

Wannan kenan a yanzu, daga wurina. Ba da daɗewa ba zan sake kasancewa tare da wani maudu'i mai ban sha'awa da mutane za ku so karantawa. Har sai a kasance a saurare kuma an haɗa shi zuwa tecmint. Ji dadin!