Yadda ake ƙirƙiri tsarin rufaffen fayil na tushen girgije akan Linux

Ayyukan ajiyar girgije na kasuwanci irin su Amazon S3 da Google Cloud Storage suna ba da samuwa sosai, ma'auni, kantin kayan aiki mara iyaka a farashi mai araha. Don haɓaka babban karɓar hadayun girgijen su, waɗannan masu samarwa suna haɓaka wadataccen yanayin mahalli a kusa da samfuran su bisa ingantattun APIs da SDKs. Tsarukan fayilolin da ke da goyon bayan gajimare sanannen samfuri ne na irin waɗannan al'ummomin masu haɓakawa, waɗanda ake samun aiwatar da tushen tushen da yawa.

S3QL

Kara karantawa →

Yadda ake warware rikicin SVN da share fayil ya haifar

Ga halin da ake ciki. Wani ya cire fayil (misali, junk.txt) daga ma'ajiyar SVN ta hanyar gudanar da "svn rm" da aikata shi. Bayan haka, ku, maimakon yin "svn update" da farko, cire wannan fayil ɗin junk.txt daga kwafin SVN na gida tare da umarnin rm .

Yanzu idan kun kunna "Svn status", zaku sami saƙon rikici na SVN mai zuwa:

$ svn status
!     C junk.txt
      >  

Kara karantawa →

Yadda ake saita Conky tare da kayan aikin Conky na tushen GUI

Conky shine mai lura da tsarin nauyi mai nauyi don X, wanda ke nuna bayanai iri-iri akan tebur ɗin ku. Conky wani shiri ne mai daidaitawa wanda zai iya saka idanu daban-daban na tsarin tsarin lokaci kamar nauyin CPU/yanayin zafi, ƙwaƙwalwar ajiya kyauta, sarari diski kyauta, matsayin baturi, zirga-zirgar cibiyar sadarwa, da sauransu. maimakon amfani da kayan aikin widget daban daban.

Babban ɓangaren amfani da Conky don masu farawa ko da yake shine saita Conky. Kuna buƙatar ƙirƙirar fayi

Kara karantawa →

Yadda ake bincika waɗanne nau'ikan rubutu ake amfani da su a cikin takaddar PDF

Tambaya: Ina so in san abin da ake amfani da haruffa ko sawa a cikin fayil ɗin PDF. Shin akwai kayan aikin Linux wanda zai iya bincika waɗanne fonts ake amfani da su a cikin takaddar PDF?

Don bincika abubuwan da aka haɗa ko amfani da su a cikin fayil ɗin PDF, zaku iya amfani da kayan aiki na layin umarni da ake kira pdffonts, wanda shine kayan aikin tantance font na PDF. pdffonts wani yanki ne na kunshin kayan aikin Pop

Kara karantawa →

Yadda ake kafa tsarin sarrafa bayanai na tushen yanar gizo tare da Adminer

Tsarin sarrafa bayanai na tushen yanar gizo yana ba da fa'idodi da yawa ga kowane rumbun adana bayanai na kasuwanci. Yana ba da damar sarrafa bayanan bayanai daga ko'ina cikin duniya, wanda ke ƙara yawan aiki da ingancin sarrafa bayanai. Har ila yau, samun hanyar haɗin yanar gizon gudanarwa ta yanar gizo yana nufin ba kwa buƙatar shigar da wani abokin ciniki na bayanai daban, amma amfani da mai binciken gidan yanar gizon giciye. Ana iya sauƙaƙa tsaro tare da isa ga tushen yanar gizo, saboda t

Kara karantawa →

Yadda ake saita tsarin sa ido mara nauyi na tushen yanar gizo akan Linux

Wani lokaci mu, a matsayin mai amfani na yau da kullun ko mai kula da tsarin, muna buƙatar sanin yadda tsarinmu ke gudana. Tambayoyi da yawa da suka danganci matsayin tsarin ana iya amsawa ta hanyar duba fayilolin log ɗin da ayyuka masu aiki suka haifar. Koyaya, bincika kowane ɗan fayilolin log ɗin ba abu ne mai sauƙi ba har ma ga ƙwararrun masu sarrafa tsarin. Shi ya sa suke dogara ga software na saka idanu wanda ke da ikon tattara bayanai daga tushe daban-daban, kuma nazarin rahoton yana ha

Kara karantawa →

Yadda ake ƙaddamar da shirin tushen GUI daga layin umarni a cikin Linux

Idan sau da yawa kuna amfani da wani shiri na GUI a cikin yanayin tebur ɗin ku, yana iya zama da wahala don ƙaddamar da shirin ta hanyar kewaya menu na tebur wanda ƙila ya zama danna maɓallin linzamin kwamfuta da yawa.

Don hanzarta abubuwa, zaku iya ƙirƙirar gajerun hanyoyi zuwa shirye-shiryen da kuka fi so a cikin Launcher Application (misali, Ubuntu Desktop). A madadin haka, zaku iya amfani da layin umarni (CLI), sannan ku fara shirye-shiryen GUI daga tashoshi, musamman idan kuna ciya

Kara karantawa →

Yadda ake kafa tsarin sa ido kan zirga-zirgar hanyar sadarwa na tushen yanar gizo akan Linux

Lokacin da aka ba ku aikin sa ido kan zirga-zirgar hanyar sadarwa a kan hanyar sadarwar gida, zaku iya yin la'akari da zaɓuɓɓuka daban-daban don yin shi, dangane da sikelin/zirga-zirgar hanyar sadarwar gida, dandamali mai sa ido/mu'amala, nau'ikan bayanan bayanan baya, da sauransu.

ntopng shine buɗaɗɗen tushe (GPLv3) mai nazarin zirga-zirgar hanyar sadarwa wanda ke ba da haɗin yanar gizo don sa ido kan zirga-zirgar hanyar sadarwa na lokaci-lokaci. Yana gudana akan dandamali

Kara karantawa →

Yadda ake shigar da editan aikin haɗin gwiwa na ainihin lokaci na tushen yanar gizo akan Linux

Akwai kayan aikin da yawa waɗanda ke ba ƙungiyar masu amfani damar yin haɗin gwiwa gyara daftarin aiki azaman ƙungiya. Tsarin sarrafa sigar kamar Git ko Subversion kayan aikin gama gari ne waɗanda ke ba da damar gyara haɗin gwiwa. Duk da haka, waɗannan kayan aikin kawai suna tallafawa haɗin gwiwarasynchronous, inda aka yi kowane canji zuwa kwafin gida, wanda aka haɗa daga baya, akan buƙatun, zuwa sigar asali a cikin ma'aji. Don haka, ba za ku iya yin haɗin gwiwa kan takardu a cikin a

Kara karantawa →

Yadda ake auna lokacin da ya wuce a bash

Lokacin da ya ƙare shine adadin lokacin agogon bango wanda ya wuce tsakanin farkon da ƙarshen wani abu na musamman. A takaice dai, lokacin da ya wuce shine auna ainihin lokacin da aka ɗauka don kammala taron. Ya zama ruwan dare don auna lokacin da ya wuce a matsayin wani ɓangare na nazarin aikin aikace-aikacen da bayanin martaba. Yayin da kuke aiki akan rubutun bash, kuna iya ƙara kayan aiki a cikin rubutun ku don ƙididdige lokacin da ya wuce don sassa daban-daban (misali, aikin bash, umarnin

Kara karantawa →