Yadda ake shigar openSUSE Tumbleweed [Rolling Release] Linux


OpenSUSE Tumbleweed sigar saki ce mai birgima ta aikin openSUSE, wanda ke jigilar kaya tare da sabbin aikace-aikacen barga gami da aikace-aikacen ofis na yau da kullun, Linux kernel, Git, Samba, da ƙari da yawa. Rarraba ce mai kyau ga masu sha'awa da masu haɓakawa waɗanda ke haɓaka sabbin tarin aikace-aikacen.

Don sababbin masu amfani don buɗe SUSE, buɗe SUSE Leap ya fi dacewa tunda software ɗin da aka bayar an gwada shi sosai. Hakanan yana amfani da binaries da tushe daga rarrabawar sakewa.

Kafin farawa, tabbatar da cewa tsarin ku ya cika waɗannan buƙatu masu zuwa:

  • Pentium 4 2.4 GHz ko mafi girma ko duk wani processor AMD64 ko Intel64 da aka ba da shawarar).
  • Mafi ƙarancin RAM 2 GB
  • Mafi ƙarancin sarari 15 GB na sararin diski (Aƙalla 20GB An Shawarar).
  • 16 GB na USB don ƙirƙirar matsakaicin bootable.

A cikin wannan jagorar, za mu nuna yadda ake shigar da openSUSE Tumbleweed.

Mataki 1: Zazzage openSUSE Tumbleweed ISO

Mataki na farko a cikin shigarwa na openSUSE TumbleWeed shine zazzage hoton ISO. Don haka, ziyarci Shafin Sauke SUSE na hukuma kuma zazzage hoton ISO wanda ya dace da tsarin tsarin ku.

Mataki 2: Ƙirƙiri buɗaɗɗen USB Drive Bootable SUSE

Tare da ISO a wurin, ɗauki kebul na USB kuma sanya shi bootable. Akwai wasu aikace-aikace guda biyu waɗanda za ku iya amfani da su don yin bootable na USB ɗinku ciki har da Balena Etcher, Ventoy, da Rufus. Duba jagorarmu akan manyan kayan aikin ƙirƙirar USB 10.

Idan kuna shigarwa akan VirtualBox ko VMware, kun ƙirƙiri na'ura mai mahimmanci da farko sannan ku hau hoton ISO.

Next, toshe cikin bootable USB matsakaici da kuma sake yi da PC. Tabbatar canza saitunan BIOS don farawa daga kebul na USB da farko.

Mataki 3: Fara buɗe SUSE Tumbleweed Installation

Da zarar tsarin ya sake kunnawa, zaku sami allon da aka nuna a ƙasa. Yin amfani da maɓallin kibiya, zaɓi zaɓin 'Installation' kuma danna ENTER.

Za ku ga tarin saƙonnin taya da aka fantsama akan allon.

Bayan haka, mayen shigarwa zai fara daidaita saitunan cibiyar sadarwa. Wannan ya haɗa da gano na'urorin cibiyar sadarwa da daidaitawar hanyar sadarwa. Wannan yana saita tsarin don amfani da saitin DHCP.

Da zarar an gama, danna kan 'Next' don ci gaba zuwa mataki na gaba.

A mataki na gaba, tabbatar da saita yaren da aka fi so, madannai, da karɓar yarjejeniyar lasisi sannan danna 'Na gaba'.

A mataki na gaba, mai sakawa zai bincika duk na'urorin hardware na tsarin. Bugu da ƙari, za a ba ku zaɓi don kunna wuraren ajiyar kan layi yayin shigarwa. Waɗannan ma'ajin sun ƙunshi fakitin software da aka sabunta kuma suna ba ku dama ga ƙarin fakiti.

Don haka, kunna wuraren ajiyar kan layi ta danna 'Ee'.

Bayan haka, za a nuna jerin ma'ajiyar ajiya. Ta hanyar tsoho, ana zaɓar ukun farko. A cikin wannan misalin, mun zaɓi zaɓin duk ma'ajiyar. Da zarar kun zaɓi ma'ajiyar da kuka fi so, danna 'Next'.

Mai sakawa yana ba da saiti na tsarin ayyukan da aka riga aka ƙayyade wanda ke ayyana bayyanar da aikin tsarin. Don haka, zaɓi zaɓin da kuka fi so daga jerin ayyukan tsarin kuma danna 'Na gaba'.

Don wannan jagorar, mun zaɓi yanayin Desktop na XFCE wanda yake da nauyi kuma saboda haka, ya dace da wuraren aiki.

A cikin wannan mataki, za a buƙaci ka saita sassan diski naka. Kuna iya ko dai amfani da zaɓin 'Shigarwar Saitin' wanda zai raba rumbun kwamfutarka ta atomatik ko kuma zaɓi zaɓi na 'Kwararrun Ƙwararru' wanda zai ba ku damar raba tuƙi da hannu.

Da zarar kun zaɓi zaɓinku, danna 'Next'.

Don sauƙi ta sake, za mu tafi tare da 'Shirin Jagoran'.

A cikin 'Tsarin Rarraba', ba da damar zaɓi na LVM (Maganin Ƙarfafa Ƙarfafawa) kuma danna 'Na gaba'.

A cikin 'Zaɓuɓɓukan Fayil', zaɓi nau'in tsarin fayil ɗin kuma danna 'Na gaba'.

Na gaba, sake duba tsarin rarraba da aka ba da shawarar, kuma danna 'Na gaba' don ci gaba.

Na gaba, saka yankinku da yankin lokaci kuma danna 'Next'.

A cikin wannan mataki, saita asusun mai amfani na gida ta hanyar samar da suna da kalmar sirri na mai amfani kuma danna 'Na gaba'.

Sannan ƙirƙirar tushen mai amfani ta hanyar samar da kalmar sirrin mai amfani kuma danna 'Next'.

Bayan haka, zaku sami taƙaitaccen duk saitunan da kuka yi. Yi la'akari da saitunan, kuma idan duk yayi kyau, danna 'Na gaba'. In ba haka ba, danna baya kuma yi gyare-gyaren da suka dace.

Sannan danna 'Shigar' don fara shigar da openSUSE Tumbleweed akan rumbun kwamfutarka.

Za a fara shigarwa yayin da mai sakawa ya kwafi duk fayiloli daga hoton ISO zuwa babban faifai. Wannan yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan, kuma a wannan lokacin, zaku iya ɗaukar kanku kofi na kofi.

Da zarar an gama shigarwa, mai sakawa zai sake farawa ta atomatik. A cikin menu na GRUB, zaɓi zaɓi na farko kuma danna ENTER.

Na gaba, shiga ta amfani da bayanan shiga mai amfani na gida. A ƙarshe, wannan yana tura ku zuwa tebur na openSUSE.

Can ku tafi! Mun yi nasarar tafiya da ku mataki-mataki kan yadda ake shigar da OpenSUSE Tumbleweed Linux. Ana maraba da ra'ayoyin ku.