Yadda ake Kunna Ma'ajiyar NUX Dexktop akan RHEL/CentOS 7/6


Nux Dextop shine ma'ajin RPM na ɓangare na uku wanda ya ƙunshi multimedia da fakitin tebur don rarraba Linux na Enterprise kamar RHEL, CentOS, Oracle Linux, Linux na Kimiyya da ƙari. Ya ƙunshi aikace-aikace masu hoto da yawa da kuma shirye-shiryen tasha. Wasu shahararrun fakitin da za ku samu a cikin wannan ma'ajiyar sun hada da na'urar watsa labarai ta VLC, da sauransu.

A cikin wannan labarin, za mu nuna yadda za a kunna Nux Dextop repository akan CentOS/RHEL 6 da 7. Lura cewa Nux Dextop repo an yi shi tare da ma'ajin EPEL.

Hankali: Kafin ka shigar da shi akan na'urarka, kar a ɗauki waɗannan mahimman mahimman bayanai guda biyu:

  1. Kamar yadda mai kula da ma'ajiyar ya bayyana a sarari, wannan ma'ajiyar na iya yin karo da sauran ma'ajiyar RPM na ɓangare na uku kamar Repoforge/RPMforge da ATrpms.
  2. Na biyu, wasu daga cikin fakitin na iya zama na zamani ko kuma ba za su yi zamani ba, don haka shigar da su cikin haɗarin ku.

Idan ba ku gudanar da tsarin ku a matsayin tushen mai amfani ba, yi amfani da umarnin sudo don samun tushen gata don gudanar da umarni kamar yadda aka nuna a wannan labarin.

Ƙaddamar da EPEL da NUX Dextop Repository akan RHEL/CentOS 7/6

1.Farkon farawa ta hanyar shigo da maɓallin Nux Dextop GPG zuwa tsarin CentOS/RHEL ta amfani da bin umarni.

# rpm --import http://li.nux.ro/download/nux/RPM-GPG-KEY-nux.ro 

2. Sa'an nan kuma gudanar da wadannan umarni don shigar da Fedora EPEL da Nux Dextop repositories.

------------ On CentOS/RHEL 7 ------------
# yum -y install epel-release && rpm -Uvh http://li.nux.ro/download/nux/dextop/el7/x86_64/nux-dextop-release-0-5.el7.nux.noarch.rpm

------------ On CentOS/RHEL 6 ------------ 
# yum -y install epel-release && rpm -Uvh http://li.nux.ro/download/nux/dextop/el6/x86_64/nux-dextop-release-0-2.el6.nux.noarch.rpm

3. Na gaba, bincika idan an sami nasarar shigar da ma'ajiyar Nux Dextop akan tsarin ku tare da wannan umarnin (ya kamata ya bayyana a cikin jerin wuraren ajiyar da ake samu kamar yadda aka nuna a cikin hoton allo).

# yum repolist 

Muhimmi: Ka tuna cewa mun ambata cewa wannan ma'ajiyar zai yi karo da sauran ma'ajiyar RPM na ɓangare na uku kamar Repoforge, RPMforge da Atrpms. Idan kuna da ɗaya daga cikin waɗannan wuraren da aka sanya akan tsarin ku, kuna buƙatar kashe Nux Dextop repo ta tsohuwa, kawai kunna shi lokacin shigar da fakiti kamar yadda aka bayyana daga baya.

Kuna iya kashe Nux Dextop repo a cikin /etc/yum.repos.d/nux-dextop.repo.

# vim /etc/yum.repos.d/nux-dextop.repo 

A cikin wannan fayil ɗin, ƙarƙashin sashin daidaitawar [nux-desktop], nemi layin \enabled=1\ kuma canza shi zuwa \enabled= 0 kamar yadda aka nuna a hoton da ke biyowa.

Ajiye fayil ɗin kuma fita.

Duk lokacin da kuke buƙatar shigar da fakiti (misali Remmina) daga Nux Dextop, zaku iya kunna shi kai tsaye daga layin umarni kamar yadda aka nuna.

# yum --enablerepo=nux-dextop install remmina

Shafin Farko na NUX: http://li.nux.ro/repos.html

Shi ke nan! A cikin wannan jagorar, mun nuna yadda ake kunna ma'ajiyar Nux Dextop akan CentOS/RHEL 6 da 7. Yi amfani da fam ɗin sharhin da ke ƙasa don yin kowace tambaya ko raba wani ƙarin tunani tare da mu.