8 Mafi kyawun masu rikodin allo don rikodin allo na Desktop a cikin Linux


Ya zama al'ada na gama-gari kuma mai kyau don yin rikodin zaman tebur mai mahimmanci, faɗi shari'ar da kake son buga wasa mai wuyar gaske kuma kuna son lura da yadda zaku iya cimmawa daga baya ko kuna da niyyar ƙirƙirar koyawa ta bidiyo, ta yaya. -zuwa labarin ko jagora, ko duk wani aiki da za a yi tare da yin rikodin zaman tebur ɗinku, to software na rikodin allo zai iya taimaka muku cim ma duk abubuwan da ke sama.

A cikin wannan jagorar bita, za mu rufe wasu mafi kyawun rikodin allo da software na yawo na bidiyo kai tsaye waɗanda zaku iya samu don tebur ɗin Linux ɗin ku.

1. SimpleScreenRecorder

SimpleScreenRecorder aikace-aikace ne wanda ke ba ku damar yin rikodin sauran aikace-aikacen da wasannin da ke gudana akan allonku. Abu ne mai sauƙi amma mai ƙarfi da fasalin mai rikodin allo tare da sauƙin amfani da dubawa.

Don shigarwa da amfani karanta: Yadda ake rikodin Shirye-shirye da Wasanni Ta amfani da Mai rikodin allo mai sauƙi a cikin Linux

Wasu daga cikin fitattun abubuwanta sun haɗa da:

  1. GUI mai sauƙi na tushen Qt
  2. Za a iya yin rikodin gabaɗayan allo ko ɓangarensa
  3. Rubuta kai tsaye daga aikace-aikacen OpenGL
  4. Kyakkyawan aiki tare da sauti da bidiyo
  5. Taimaka don rage ƙimar firam ɗin bidiyo don jinkirin inji
  6. Tallafawa don dakatarwa da ci gaba da aiki
  7. Yana nuna ƙididdiga yayin aikin rikodi
  8. Yana goyan bayan samfoti yayin yin rikodi
  9. Saitunan tsoho masu ma'ana, babu buƙatar canza wani abu da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: http://www.maartenbaert.be/simplescreenrecorder/

2. rikodinMyDesktop

recordMyDesktop shine mai rikodin zaman allo mai nauyi da ƙarfi don tebur ɗin Linux ɗinku, yana ba masu amfani da wasu manyan fasalulluka gami da zabar bidiyo da ingancin sauti, ƙirar layin umarni wanda ke ba da damar yin rikodi da ɓoyewa kawai.

Bugu da ƙari, yana ba da GUI bayyananne tare da ayyuka na asali waɗanda kaɗan ne kuma zaɓin mai amfani kai tsaye, yana goyan bayan rikodin bidiyo HD da ƙari masu yawa. Ko da yake yana aiki na musamman da kyau, recordMyDesktop ya sami babban iyakancewa, wato, fitarwar sa yana iyakance Theora video da Vorbis audio Formats.

Ziyarci Shafin Gida: http://recordmydesktop.sourceforge.net/

3. Vokoscreen

Vokoscreen babban mai rikodin allo ne wanda ke yin rikodin bidiyo da sauti a cikin nau'i-nau'i da yawa, mafi mahimmanci, yana da abokantaka mai amfani.

Yana ba da wasu manyan siffofi kamar:

  1. Yi rikodin gabaɗayan allo ko taga aikace-aikace ko yankin da aka zaɓa
  2. Yana ba da damar shiga kyamarar gidan yanar gizo yayin yin rikodi
  3. Yana goyan bayan rikodin taga aikace-aikace guda ɗaya
  4. Ƙara girman yanki da aka zaɓa da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: http://www.kohaupt-online.de/hp/

4. ScreenStudio

Screenstudio software ce mai ƙarfi na rikodin allo don Linux wanda ke ba masu amfani damar yin rikodin fayilolin bidiyo HD. Yana aiki akan Linux da Mac OS X kuma yana da wasu abubuwa masu zuwa:

  1. Yana goyan bayan rikodin sauti da bidiyo
  2. Yana goyan bayan yin amfani da rubutu mai rufi da haɗin kai zuwa kyamarar gidan yanar gizo
  3. Yana goyan bayan yawo na zaman tebur zuwa Twitch.tv, UStream ko Hitbox
  4. An gina a kusa da ffmpeg
  5. Yana goyan bayan fayilolin bidiyo da yawa da suka haɗa da mp4, flv da sauransu

Ziyarci Shafin Gida: http://screenstudio.crombz.com/

5. Kazam Screencaster

Kazam kuma mai rikodin allo ne mai sauƙi amma mai ƙarfi wanda zaku iya amfani da shi akan tebur ɗin Linux ɗinku, yana ɗaukar abun ciki na allo, yana rikodin fayil ɗin bidiyo da zaɓin sauti daga na'urar shigar da aka goyan baya.

Kuna iya samun shi yanzu a cikin ma'ajin Ubuntu na Universal, amma kuna iya amfani da tsayayyen PPA don guje wa jiran sabbin abubuwan sakewa daga wuraren ajiyar Ubuntu.

Yana da wasu manyan siffofi kuma wasu daga cikinsu sun haɗa da:

  1. Fitowa da aka yi rikodin bidiyo a cikin tsarin VP8 ko WebM
  2. yana goyan bayan fitar da bidiyo kai tsaye zuwa YouTube
  3. Yana ba masu amfani damar ƙara rubutu irin wannan take da bayanin
  4. GUI mai sauƙi da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: https://launchpad.net/kazam

6. Byzanz-rikodi

Byzanz-record shima babban mai rikodin allo ne na tushen rubutu don Linux, ga waɗanda ke son yin aiki daga tashar tashar, yana iya zama babban madadin masu rikodin allo da muka duba a sama.

Ya zo da wasu siffofi na musamman kuma waɗannan sun haɗa da; ba da damar masu amfani don yin rikodin zaman tebur zuwa fayilolin GIF masu rai, yana goyan bayan rikodin duka tebur, taga aikace-aikacen guda ɗaya ko yankin allo.

Yana ba da ayyukan rikodi kai tsaye daga layin umarni amma masu amfani waɗanda suka fi son GUI na iya cin gajiyar applet ɗin panel. Don ƙarin taimako kan yadda ake amfani da wannan kayan aikin, bincika shafukan mutum a:

$ man byzanz

7. VLC Media Player

VLC bai wuce na'urar rikodin allo kawai ba, shahararre ne, kyauta, buɗaɗɗen tushe da na'urar watsa labarai ta giciye wanda ke gudana akan Linux, Windows da Mac OS X.

VLC tana goyan bayan nau'ikan bidiyo da sauti da yawa (kusan duka), shima yana da wadata kuma ɗayan manyan abubuwansa shine rikodin zaman tebur. Don haka, zaku iya amfani da shi azaman mai rikodin allo akan tebur ɗin Linux ɗinku.

Ziyarci Shafin Gida: http://www.videolan.org

8. OBS (Buɗewar Watsa shirye-shirye)

OBS kyauta ce, buɗaɗɗen tushe da rikodin bidiyo da aikace-aikacen watsa shirye-shirye, yana iya aiki akan Linux, Windows da Mac OS X.
Yana da fasali masu ƙarfi da yawa kuma fitattun abubuwan sun haɗa da:

  1. Yana goyan bayan shigar da bayanai ta amfani da H264 da AAC
  2. Taimakawa Intel QSV da NVENC
  3. Yana goyan bayan fage marasa iyaka da hanyoyin shigarwa
  4. Fitar fayiloli a cikin tsarin MP4 ko FLV
  5. Ba da damar shiga kyamarar gidan yanar gizo, katunan kama da sauransu yayin zaman rikodi
  6. Mafi ƙarfi ta hanyar plugins, masu haɓakawa za su iya amfani da APIs don yin rikodin nasu plugins da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: https://obsproject.com