Kayayyakin 10 don ɗauka ko ɗaukar hotunan allo a cikin Linux


Yawancin lokuta muna buƙatar ɗaukar hoton allo na gaba ɗaya ko wani ɓangaren taga akan allo. Duk da yake akan Android ko iOS, zaku iya yin hakan koda da danna maɓalli, anan akan Linux muna da kayan aikin musamman waɗanda ke sauƙaƙe ɗaukar hoton allo, suna ba da sassauci ko na gabaɗayan allo ko wani ɓangaren allo.

Wasu daga cikin waɗannan kayan aikin ba wai kawai ana nufin ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ba ne, har ma don canza hoto, daidaita iyakoki, zurfin, launi da ƙari mai yawa yayin ɗaukar allo na takamaiman aikace-aikacen ko duka taga.

Akwai kayan aikin buɗaɗɗe da yawa a kasuwa don wannan dalili kuma ana samun sauƙin samuwa akan tsarin Ubuntu Linux, za mu mai da hankali kan kaɗan daga cikinsu waɗanda duka shahararru ne kuma masu sassauƙa idan ya zo ga fasalulluka da suke samarwa.

1. Shutter

Ɗaya daga cikin kayan aikin hotunan kariyar kwamfuta mai ƙarfi, wanda ba wai kawai yana ba ku damar ɗaukar hoto ba, na kowane bangare na allo, amma kuma yana ba ku damar shirya hoton da aka kama, ƙara rubutu, ɓoye abubuwan sirri ta hanyar pixelating, loda hoto zuwa rukunin yanar gizon da yawa. Kara. An rubuta shi a cikin Perl kuma ana samunsa azaman kayan aiki mai buɗewa ƙarƙashin lasisin GNU GPLv3.

Kuna iya shigar da shutter a sauƙaƙe akan Ubuntu ko Linux Mint tare da taimakon apt-samun umarni kamar yadda aka nuna:

$ sudo apt-get install shutter

Don ƙirƙirar hoton allo ta hanyar rufewa, ko dai buɗe sabon zama ta ƙaddamar da ƙa'idar rufewa, ko kawai zaɓi taga don ɗauka daga gunkin rufewa a sandar sanarwa.

2. Magick

Ɗaya daga cikin kayan aiki mai ƙarfi, kuma buɗaɗɗen kayan aiki don gyarawa, juyawa da nuna fayilolin hoto a cikin fiye da tsarin hoto 200. Ya haɗa da, tare da ɗaukar hotunan kariyar allo na zaɓin yanki na allo, ɗimbin tsari na umarni don gyarawa da canza hotuna.

Baya ga layin umarni, imagemagick kuma ya haɗa da GUI na asali na X-window don tsarin Unix wanda ke taimakawa sauƙaƙe ma'anar hotuna. An ba da lasisi ƙarƙashin lasisin Apache 2.0, Imagemagick yana ba da adadin ɗauri don harsuna daban-daban kamar: PerlMagick (Perl), Magickcore (C), Magick++ (C++) don suna kaɗan.

Yin amfani da imagemagick, za ku iya ɗaukar hoton hoto ta hanyoyi masu zuwa:

Wannan umarnin yana ɗaukar hoton allo na gaba ɗaya tare da duk windows masu aiki a halin yanzu.

$ import -window root image1.png

Gudanar da wannan umarni yana jujjuya alamar linzamin kwamfuta zuwa siginan giciye wanda za'a iya amfani dashi don zaɓar kowane yanki na allo da ɗaukar hoton wannan ɓangaren.

# import calc.png

3. Gnome Screenshot

Wani kayan aiki don ɗaukar hotunan allo shine gnome-screenshot, shine kayan aikin tsoho wanda yazo tare da Ubuntu akan yanayin tebur na gnome. Da farko ɓangaren kunshin gnome utils ne, amma daga baya an raba shi cikin kunshin kansa mai zaman kansa daga sigar 3.3.1.

Kamar kayan aikin da ke sama, yana da ƙarfi sosai don ɗaukar hoton allo na gaba ɗaya ko ɓangaren allo kamar yadda ake buƙata.

Wadannan su ne hanyoyin da za a yi amfani da gnome-screenshot:

Hanya ɗaya ta ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta ita ce ta amfani da gajeriyar hanya Shift+PrtScr wanda ke canza alamar linzamin kwamfuta zuwa siginan kwamfuta, ta amfani da abin da za ka iya zaɓar ɓangaren allon wanda za a ɗauki hoton.

Yin amfani da GUI kuma zaku iya ɗaukar hoton allo. Don wannan kawai buɗe GUI kuma zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka masu zuwa: - Zaɓi yanki don ɗauka, Ɗauki gaba ɗaya allon ko Ɗauki taga na yanzu. Don haka zaka iya cimma kowane buƙatun.

4. Kazam

Kazam kayan aiki ne da yawa wanda za'a iya amfani dashi don rikodin bidiyo da ɗaukar hotuna. Kamar Gnome screenshot, yana kuma da GUI wanda ke ba da jerin zaɓuɓɓuka, ko don yin sikirin allo, ko ɗaukar hoton allo har ma a cikin wancan, ko na duka yanki ko wani ɓangarensa.

Shi ne farkon sikeren sirri tare da tsarin ɓoye na gardama da fasalin hoton allo. Hakanan, yana da yanayin shiru inda, yana farawa ba tare da GUI ba.

Hanyoyi don ɗaukar hoto ta amfani da kazam:

Yanayin GUI yana ba ku damar ɗaukar hoto tare da danna maɓallin. Kawai zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka huɗu a wurin watau Fullscreen, All Screens, Window, Area kuma zaɓi ɗauka. Don zaɓin yanki, zai ba ka damar zaɓar takamaiman yanki kuma danna Shigar don ɗauka.

5. Gimp

Gimp editan hoto ne na kyauta kuma buɗaɗɗen tushe wanda za'a iya amfani dashi don sarrafa hoto, gyarawa, haɓakawa, gyarawa da sauransu. An rubuta shi cikin C, GTK+ kuma an rarraba shi ƙarƙashin lasisin GPLv3. Yana da matuƙar haɓakawa da faɗaɗawa kuma ana aiwatar da shi tare da yin amfani da ƙa'idar rubutun.

Baya ga kasancewa shirin gyare-gyaren hoto, Gimp yana da ikon ɗaukar hoton cikakken ko rabin yanki sannan kuma gyara hoton daidai da ƙara tasirinsa.

Lokacin da za ku buɗe Gimp GUI, je zuwa Fayil -> Ƙirƙiri Screenshot kuma wannan menu zai bayyana kuma za ku iya zaɓar zaɓin da kuke so, ko don ɗaukar hoton allo gaba ɗaya ko ɓangaren allo.

Bayan wannan, hoton da aka ƙirƙira zai kasance akan GUI don gyarawa, inda zaku iya shirya hoton, amfani da tasirin da sauransu.

6. Deepin Scrot

Deepin Scrot aikace-aikacen kama allo mai nauyi ne da ake amfani da shi a cikin Linux Deepin OS, wanda ke ba ku damar ƙara rubutu, kibiyoyi, layi da zane akan hoton allo. Yana da ƙarfi fiye da kayan aikin Gnome na asali kuma ya fi Shutter wuta.

  • Cikakken allo (PrintScreen)
  • Ɗauki hoton taga a ƙarƙashin siginan kwamfuta (Alt+PrintScreen)
  • Yankin Rectangular da Yanki na Hannu (Ctrl+Alt+A)
  • Dakata da ɗaukar cikakken allo (Ctrl+PrintScreen)
  • Ɗauki hoton wurin da aka zaɓa
  • Zana rectangle, elipse, kibiya, layi ko rubutu zuwa hoton allo
  • Ajiye hoton allo zuwa fayil ko allo

7. ScreenCloud

ScreenCloud kyauta ce, buɗaɗɗen tushe, mai sauƙi, mai sauƙin amfani da kayan aikin giciye don ɗauka da raba hotunan kariyar kwamfuta. Yana aiki akan Linux, Windows da Mac OS X.

  • Yana goyan bayan sauƙin rabawa.
  • Yana ba ku damar adanawa ko loda hotunan kariyar kwamfuta.
  • yana goyan bayan ƙarin sabar FTP.
  • Ya zo tare da tray ɗin tsarin don saurin shiga da ƙari.

8. Hoton wuta

Flameshot kyauta ne, buɗaɗɗen tushe, aikace-aikace mai sauƙi amma mai ƙarfi don ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta. Yana goyan bayan gajerun hanyoyin keyboard kuma ana iya daidaita shi ta hanyar GUI ko layin umarni.

  • Ity yana da sauƙin amfani kuma yana zuwa tare da cikakken ƙirar mai amfani da za'a iya daidaita shi.
  • Ya zo tare da DBus interface.
  • Yana goyan bayan bugu na in-app.
  • Yana ba ku damar loda hotunan kariyar kwamfuta zuwa Imgur.
  • Yana goyan bayan tsarin tire da ƙari.

9. Kalli

Lookit kuma tushen buɗe ido ne na kyauta, kayan aiki madaidaiciya don ɗauka da loda hotuna da sauri akan Ubuntu.

  • yana goyan bayan danna dama akan gunkin dock don ɗaukar hoton allo.
  • Yana ba ku damar ɗaukar yanki da aka zaɓa akan allonku, gabaɗayan allo, ko taga mai aiki.
  • Yana ba da damar ɗaukar hotuna da sauri zuwa sabar FTP/SSH, ko rabawa akan Imgur da ƙari.

10. Kallon kallo

Spectacle wani kayan aiki ne mai sauƙin amfani don ɗaukar hotunan allo. Yana iya ɗaukar tebur gabaɗaya, mai duba guda ɗaya, taga mai aiki a halin yanzu, taga a halin yanzu ƙarƙashin linzamin kwamfuta, ko wani yanki na allo mai rectangular.

  • Kaddamar da yanayin GUI (tsoho)
  • Ɗauki hoto kuma fita ba tare da nuna GUI ba
  • Fara a Yanayin Kunnawa DBus
  • Ajiye hoto zuwa tsarin fayil da aka bayar a yanayin baya
  • Jira dannawa kafin ɗaukar hoto

Kammalawa

Anan mun jera ƴan kayan aiki masu sauƙin samuwa da fasali don ɗaukar ɗaukar hoto akan Tsarin Linux Ubuntu. Akwai wasu da yawa waɗanda wasunku za su fi so. Idan kuna da wani kayan aiki akan jerinku, raba shi tare da mu a cikin maganganunku.