Shigar da GIT don Ƙirƙiri da Rarraba Ayyukanku akan Ma'ajiyar GITHub


Idan kun kashe kowane adadin lokaci kwanan nan a cikin duniyar Linux, to dama shine kun ji labarin GIT. GIT tsarin sarrafa nau'in rarrabawa ne wanda Linus Torvalds ya kirkireshi, wanda shi kansa ya kirkiri Linux. An ƙera shi don zama babban tsarin sarrafa sigar ga waɗanda ke samuwa a shirye, biyu mafi yawan waɗannan su ne CVS da Subversion (SVN).

Ganin cewa CVS da SVN suna amfani da samfurin Client/Server don tsarin su, GIT yana aiki da ɗan bambanta. Maimakon zazzage aikin, yin canje-canje, da loda shi zuwa uwar garken, GIT yana sa injin gida yayi aiki azaman sabar.

A wasu kalmomi, kuna zazzage aikin tare da komai, fayilolin tushen, canje-canjen sigar, da kowane fayil yana canzawa daidai zuwa injin gida, lokacin da kuka shiga, dubawa, da aiwatar da duk sauran ayyukan sarrafa sigar. Da zarar kun gama, sai ku haɗa aikin zuwa ma'ajiyar.

Wannan samfurin yana ba da fa'idodi da yawa, mafi bayyane shine cewa idan an cire haɗin ku daga uwar garken tsakiya don kowane dalili, har yanzu kuna da damar yin amfani da aikin ku.

A cikin wannan koyawa, za mu shigar da GIT, ƙirƙirar wurin ajiya, kuma mu loda wannan ma'ajiyar zuwa GitHub. Kuna buƙatar zuwa http://www.github.com kuma ku ƙirƙiri asusu da wurin ajiya idan kuna son loda aikin ku a can.

Yadda ake Sanya GIT a cikin Linux

A kan Debian/Ubuntu/Linux Mint, idan ba a riga an shigar da shi ba, zaku iya shigar da shi ta amfani da umarnin apt-samun.

$ sudo apt-get install git

A kan tsarin Red Hat/CentOS/Fedora/, zaku iya shigar da shi ta amfani da umarnin yum.

$ yum install git

Idan kun fi son girka kuma ku tattara tushen sa, zaku iya bin umarni na ƙasa.

$ wget http://kernel.org/pub/software/scm/git/git-1.8.4.tar.bz2
$ tar xvjf git-1.8.4.tar/bz2
$ cd git-*
$ ./configure
$ make
$ make install

Yadda ake Ƙirƙirar Git Project

Yanzu da aka shigar da GIT, bari mu saita shi. A cikin kundin adireshin gidanku, za a sami fayil mai suna ~/.gitconfig. Wannan yana riƙe da duk bayanan ma'ajiyar ku. Bari mu ba shi sunan ku da imel ɗin ku:

$ git config –-global user.name “Your Name”
$ git config –-global user.email [email 

Yanzu za mu ƙirƙiri ma'ajiyar mu ta farko. Kuna iya sanya kowane directory ya zama ma'ajiyar GIT. cd zuwa wanda ke da wasu fayilolin tushen kuma yi haka:

$ cd /home/rk/python-web-scraper
$ git init

A cikin waccan kundin adireshin, an ƙirƙiri wani sabon kundin adireshi mai suna .git. Wannan jagorar ita ce inda GIT ke adana duk bayananta game da aikin ku, da kowane canje-canje da kuka yi masa. Idan a kowane lokaci ba ku sake fatan kowane kundin adireshi ya zama wani ɓangare na ma'ajiyar GIT, kawai ku share wannan littafin a cikin salon al'ada:

$ rm –rf .git

Yanzu da muke da ma'ajin da aka ƙirƙira, muna buƙatar ƙara wasu fayiloli zuwa aikin. Kuna iya ƙara kowane nau'in fayil zuwa aikin GIT ɗin ku, amma a yanzu, bari mu samar da fayil ɗin README.md wanda ke ba da ɗan bayani game da aikin ku (kuma yana nunawa a cikin toshe README a GitHub) kuma ƙara wasu fayilolin tushe.

$ vi README.md

Shigar da bayani game da aikin ku, ajiye kuma fita.

$ git add README.md
$ git add *.py

Tare da umarni guda biyu na sama, mun ƙara fayil ɗin README.md zuwa aikin GIT ɗin ku, sannan mun ƙara duk fayilolin Python (* .py) a cikin kundin adireshi na yanzu. Abin lura shine sau 99 cikin 100 lokacin da kuke aiki akan aikin GIT, zaku ƙara duk fayilolin da ke cikin kundin adireshi. Kuna iya yin haka kamar haka:

$ git add .

Yanzu muna shirye don ƙaddamar da aikin zuwa mataki, ma'ana cewa wannan alama ce a cikin aikin. Kuna yin wannan tare da umarnin git aikata -m inda zaɓin -m ya ƙayyade saƙon da kuke son bayarwa. Tun da wannan ya ƙare na farko na aikin, za mu shigar da \firtfirmãwa a matsayin kirtani -m.

$ git commit –m ‘first commit’

Yadda ake loda aikin zuwa Ma'ajiyar GitHub

Yanzu muna shirye don tura aikin ku zuwa GitHub. Kuna buƙatar bayanin shiga da kuka yi lokacin da kuka ƙirƙiri asusun ku. Za mu ɗauki wannan bayanin mu aika zuwa GIT don ya san inda za mu je. Babu shakka, kuna so ku maye gurbin 'mai amfani' da 'repo.git' tare da ƙimar da suka dace.

$ git remote set-url origin [email :user/repo.git

Yanzu, lokaci ya yi da za a tura, watau kwafi daga ma'ajiyar ku zuwa ma'ajiyar nesa. Umurnin turawa git yana ɗaukar gardama guda biyu: \remotename da sunan reshe. Waɗannan sunaye guda biyu galibi asalinsu ne kuma ubangida, bi da bi:

$ git push origin master

Shi ke nan! Yanzu zaku iya zuwa hanyar haɗin https://github.com/username/repo don ganin aikin git ɗin ku.