Zeit - Kayan aikin GUI ne don Tsara Cron da At Jobs a cikin Linux


a ”. An rubuta shi a cikin C ++ kuma an sake shi ƙarƙashin Lasisin GPL-3.0. Abu ne mai sauƙi don amfani da kayan aiki wanda ke ba da sauƙi mai sauƙi don tsara jadawalin aikin lokaci ɗaya ko kuma ayyukan ci gaba. Zeit shima ya zo tare da ƙararrawa da mai ƙidayar lokaci wanda ke amfani da sauti da sanar da mai amfani.

  • Tsara, gyara ko cire ayyukan CRON.
  • Tsara ko cire ayyukan AT.
  • Jadawalin, gyara ko cire Mai ƙidayar lokaci/larararrawa.
  • Gyara masu canjin yanayi.

Yadda ake Shigar Zeit a cikin Linux

Don rarraba Ubuntu da Ubuntu, ana iya sanya tsayayyen saki ta hanyar ƙara wurin ajiyar PPA kamar yadda aka ambata a ƙasa.

$ sudo add-apt-repository ppa:blaze/main
$ sudo apt update
$ sudo apt install zeit

Hakanan kuna iya gwada sigar haɓaka ta Zeit ta ƙara matatar PPA mai zuwa.

$ sudo add-apt-repository ppa:blaze/dev
$ sudo apt update
$ sudo apt install zeit

Don sauran rarraba Linux, zaku iya gina shi daga tushe kamar yadda aka nuna.

$ git clone https://github.com/loimu/zeit.git
$ mkdir build && cd build
$ cmake ..
$ make -j2
$ ./src/zeit

Don ƙaddamar da Zeit, kawai a buga.

$ zeit &

Umurnin da ba na lokaci-lokaci ba suna ba da izinin jadawalin tsara lokaci ɗaya. Haka ne, kun yi gaskiya. Yana amfani da umarnin\"at" ne. Je zuwa\"RA'AYI → Zabi Dokokin NONPERIODIC" ko Danna\"CTRL + N".

Zaɓi "Commandara Umarni" kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa kuma ƙara shigarwar. Ina tsara umarni don gudu a 17:35. Wannan umarnin zai ƙirƙiri fayil ɗin log mara komai a cikin Fayil ɗin Zazzagewa tare da kwanan wata da aka ƙara zuwa sunan fayil kamar yadda aka nuna a ƙasa.

NOW=$(date +%F); touch /home/tecmint/Downloads/log_${NOW}.txt

Yanzu akwai shigarwa da aka kara. Ba za ku iya gyaggyara umarnin da aka tsara ba amma yana yiwuwa a share umarnin kafin ta fara amfani da “Share Command”.

Da ƙarfe 17:35 wasiyyata ta yi kyau kuma na ƙirƙiri fayil ɗin log ɗin fanko.

Don tsara ayyukan Cron, zaɓi “aikin lokaci-lokaci” ko latsa “CTRL + P“. Ta hanyar tsoho zeit zai ƙaddamar tare da “Aiki na lokaci-lokaci“.

Shigar da bayanin, umarni, da lokacin da aka tsara sannan latsa ok don ƙara shigarwar zuwa crontab.

Yanzu aikina an tsara shi don gudana kowace rana a 13: 00.

Kuna iya bincika crontab ta amfani da "crontab -l" inda za'a ƙara shigarwar ta atomatik.

$ crontab -l

Baya ga "at" da "crontab", akwai fasali guda biyu don amfani da ƙararrawa/saita lokaci wanda ke tunatar da mu ta hanyar kiran sauti. Hakanan za'a ƙara wannan shigarwar zuwa crontab.

Shi ke nan ga wannan labarin. Binciken Zeit kuma raba ra'ayoyin ku tare da mu.