Yadda ake Shigar da Amfani da Jumplin Note shan App akan Linux


Joplin aikace-aikace ne na Biyan-kudi na Kula da Kulawa, wanda yazo a cikin dandano biyu: aikace-aikacen Desktop da aikace-aikacen Terminal. A cikin wannan labarin, za mu ɗauki fasalin Desktop ne kawai. Joplin yana samuwa akan Windows, Linux, da macOS. Hakanan ana samun sa a dandamali na hannu kamar su android da IOS. Tunda yana da 'yancin amfani dashi, Joplin shine kyakkyawan madadin don aikace-aikace kamar Evernote.

Zai yiwu kuma a fitar da bayanin kula daga Evernote (.enex) kuma a shigo da shi a Joplin. Bayanan Joplin suna cikin tsarin Markdown kuma suna bin salon Github tare da varian canje-canje da ƙari. Joplin yana tallafawa aiki tare da girgije tare da sabis na gajimare daban daban kamar DropBox, NextCloud, WebDav, OneDrive, ko tsarin fayil na hanyar sadarwa.

  • Ya zo tare da tebur, wayar hannu da aikace-aikacen tashar jirgin.
  • Clipper na Gidan yanar gizo don Firefox da kuma burauzar Chrome.
  • Tallafa Endarshen Toarshen ɓoye (E2EE).
  • Aiki tare tare da wasu ayyukan girgije kamar Nextcloud, Dropbox, WebDAV, da OneDrive.
  • Shigo da fayilolin Enex da fayiloli masu alama.
  • Fitar da fayilolin JEX da ɗanyen fayiloli.
  • Bayanan tallafi, abubuwan yi, alamomi, da Goto Duk wani abu.
  • Sanarwa a cikin aikace-aikacen hannu da tebur.
  • supportarin tallafi don bayanan lissafi da akwatinan bincike.
  • Tallafin haɗin fayil.
  • Aikace-aikacen bincike da tallafin Geo-wuri.
  • Edita na waje yana tallafawa.

.

Yadda ake Shigar Joplin a cikin Linux

Don dalilai na zanga-zanga, Ina amfani da Ubuntu 20.04 kuma kamar yadda yake a cikin takaddun hukuma, hanyar da aka ba da shawarar ita ce a yi amfani da wannan rubutun don girka shi a kan duk abubuwan rarraba Linux na zamani.

$ wget -O - https://raw.githubusercontent.com/laurent22/joplin/dev/Joplin_install_and_update.sh | bash

Da zarar an shigar da Joplin sai a je\"Fara → Rubuta Joplin → Fara aikin".

An rubuta bayanan kula na Joplin a cikin alamun ƙanshin Github tare da ƙarin ƙarin haɓakawa. Kuna iya ƙirƙirar alamun haruffa na musamman da hannu ko kuma akwai sandar zaɓi don saka haruffa na musamman kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

Idan ka yanke shawarar daidaita bayanan ka tare da ayyukan girgije duk abin da zaka yi shine latsa\"aiki tare". Zai dauke ka zuwa zabin shiga ya danganta da aikin da kake hada shi.

An tsara bayanan kula a cikin Littafin rubutu da ƙananan litattafan rubutu (1) kamar tsarin kundin adireshi. Za ka iya ƙara alamomi da yawa (2) zuwa littafin rubutu naka. Binciken bayanan kula a cikin dogon jerin littattafan rubutu ya zama mai sauƙi tare da sandar bincike (3) kamar yadda aka nuna a hoton.

Kuna iya gyara Jigogi, Font size, da Font family daga shafin Bayyanar. Jeka zuwa "" Kayan aiki → Zaɓuɓɓuka → Bayyanar "don gyara sigogin. Joplin yazo da haske da duhu jigogi.

Joplin yana baka damar shirya bayanan ka a cikin editan waje kamar daukaka, da sauransu .. duk abinda aka girka a cikin tsarin ku. Dole ne ku fito fili bayyana wane edita za a yi amfani da shi a cikin saitunan kuma tsoffin editocin rubutu za a fifita su ta atomatik.

Jeka zuwa "" Kayan aiki → Zaɓuɓɓuka → Gabaɗaya "Hanya" don saita edita na waje. Ina saita rubutu mai ɗaukaka kamar edita na waje.

Don fara gyara a cikin editan waje kawai danna \"CTRL + E \" ko\"Lura → Toggle gyaran waje".

Akwai hidimomin girgije daban-daban Joplin na iya aiki tare da. Don saita aiki tare da sabis na gajimare je zuwa\"Kayan aiki → Zaɓuɓɓuka → Aiki tare → manufa".

Joplin yana goyan bayan ɓoye E2E. Don kunna ɓoyewa, je zuwa\"Kayan aiki → Zaɓuɓɓuka → Encryption able Enable Encryption". Dole ne ku saita kalmar sirri ta maɓallin kewayawa wacce za a sa mata da zarar an kunna ɓoye.

An ƙirƙiri maɓallin keɓaɓɓe tare da kalmar sirri wanda za a yi amfani da shi don ɓoye bayanan kula. Saboda dalilan tsaro, ba za a iya dawo da wannan kalmar sirri ba. Don haka ka tabbata ka tuna da kalmar sirri.

Yanzu fara aiki tare da bayanin kula a cikin ayyukan girgije ko aikace-aikacen hannu. Duk bayananku za a ɓoye su kuma a aika su zuwa sabis ɗin da aka daidaita. Yana iya ɗaukar lokaci kaɗan don daidaita bayanan ɓoyayyen kuma wani lokacin aiki tare kamar ana rataye su. Kawai riƙe kuma bari aiki tare ya cika saboda zai gudana a bayan baya kuma a gare mu, yana iya zama kamar an rataye shi.

Don kashe ɓoye E2E latsa\"Kashe ɓoyewa". Idan kana da na'urori da yawa, kashe na'urar ɗaya a lokaci guda kuma daidaita ayyukan.

Akwai jerin wadatattun maɓallan maɓalli waɗanda za a iya gyaggyara su da fitar da su ta hanyar JSON. Jeka zuwa "" Kayan aiki → Zaɓuɓɓuka Short Gajerun hanyoyin faifan maɓalli "don samun jerin maɓallin kewayawa.

Webclipper ƙari ne na burauzar da ke ba mu damar adana hotunan kariyar kwamfuta da shafukan yanar gizo daga mai binciken. A halin yanzu, ana samun shirye-shiryen gidan yanar gizo don Chrome da Firefox.

Jeka zuwa "" Bar mashaya → Kayan aiki → Zaɓuɓɓuka cli Mai shirya yanar gizo able ablearfafa sabis ɗin mai ɗaukar yanar gizo "

Za a fara shirye-shiryen gidan yanar gizo kuma zai saurara a tashar 41184.

Yanzu shigar da burauzar mai bincike. Zan girka tsawo na Firefox.

Da zarar na girka tsawo daga mai lilon gidan yanar gizo daga burauzar to za ka iya amfani da shi don yin adreshin URL, Hoto, ko HTML kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa. Yana da zaɓi don zaɓar wanne littafin rubutu don adanawa da yiwa alama don amfani.

Shi ke nan ga wannan labarin. Mun ga menene Joplin da yadda ake girka shi da wasu zaɓuɓɓuka masu ƙarfi. Akwai abubuwa da yawa ga Joplin idan aka kwatanta da abin da muka tattauna a wannan labarin. Binciki Joplin kuma raba abubuwan gogewa tare da ku tare da mu.