Mafi kyawun Aikace-aikacen Whiteboard don Tsarin Linux ɗinku


Farar allo wani nau'in wasan bidiyo ne wanda zaku iya haɗawa zuwa kwamfutar tebur ɗin ku kuma amfani da shi don rubuta ra'ayoyi cikin sauri. Yin rubutu kai tsaye akan allon yana sa ya zama kamar fasahar zamani kuma alhamdu lillahi, akwai aikace-aikace daban-daban da za ku iya amfani da su don wannan dalili.

[Za ku iya kuma so: Mafi kyawun Taswirar Yawo da Software na zane don Linux]

Wataƙila mafi mahimmanci, waɗannan aikace-aikacen giciye-dandamali ne kuma suna aiki mara kyau akan allon taɓawa kamar yadda har yanzu ba a sami yaɗuwar tsarin taɓawa da aka keɓance don gudanar da Linux ba - kawai JingaPad ya zo a hankali.

1. Bakan gizo Board

Bakan gizo Board farar allo ne wanda ya zo tare da wasu kayan aikin don sauƙaƙe ƙirƙira da sadarwa ra'ayoyi. Kuna iya amfani da shi don ƙirƙirar gabatarwa, tunani, zane, da yin bayanin kula.

Kodayake kayan aikin ƙira ne na kyauta, yana da amfani ga ƙwararrun masu zanen kaya. Lokacin da ka ƙirƙiri zane, app ɗin yana ƙirƙirar tsarin fayil mai sauƙi wanda za'a iya adanawa da shigo da shi cikin Adobe Illustrator ko Inkscape.

Kuna iya amfani da allon Bakan gizo don yin zane akan farar allo kuma raba shi tare da abokanka ko abokan aiki. Hakanan zaka iya amfani da shi azaman kayan aiki don rubuta tunaninka. Ka'idar ba ta keɓance ga Linux ba kamar yadda kuma tana kan Store Store da Google Play Store kuma.

2. Lorien Whiteboard

Kwamitin Lorien farar allo ne wanda aka ƙera don taimaka wa mutane tunani, raba ra'ayoyi da sauƙaƙe zane. Farin allo yana da fasalin busasshen busassun busassun da aka ƙera, mai jurewa, kuma yana da alamun goge bushewa mai sauƙin amfani.

Har ila yau, yana da maƙarƙashiya baya don haka allon yana mannewa saman saman ƙarfe da kuma madaidaicin Clippy wanda ke hana allon zamewa yayin amfani da shi.

Hukumar Lorien shiri ne na buda-baki wanda kowa zai iya amfani da shi don ƙirƙirar nasu farar allo. Yana amfani da injin wasan Godot, wanda wata buɗaɗɗen tushe software ce ta ƙungiyar masu haɓakawa.

Godot software ce mai kyauta kuma buɗaɗɗen tushe wacce ke ba ku damar ƙirƙirar aikace-aikace da wasanni masu ma'amala. Wannan manhaja ce ta kwamfuta da ke amfani da injin Godot da ake samu a cikin al’umman bude ido.

3. Buɗe allo

OpenBoard kamfani ne wanda ke samar da farar allo da tsarin tsinkaya. An ƙera allunansu don sauƙin amfani da su don a yi amfani da su a makaranta, wurin aiki, da kuma a taro.

An yi allon allo a cikin Amurka kuma babban allo ne mai buɗe ido, wanda akwai don Windows, macOS, da dangin Linux na tsarin aiki.

Allon yana da fasali iri-iri da za ku iya amfani da su don cin gajiyar sa. Akwai muryoyin rubutu-zuwa-magana, mai duba sihiri, da sauran fasaloli. Jirgin yana da cikakken tushen Linux kuma ana samunsa cikin launuka daban-daban, gami da fararen allo da allo. Akwai hanyoyi daban-daban don amfani da farar allo.

Kuna iya amfani da ko dai allon a matsayin bango ko don nuna hotunan ku da rubutu. Kamar yadda ya bayyana a cikin shahararsa, wannan babbar hanya ce don ƙirƙirar gabatarwa mai kyan gani. Hakanan akwai nau'ikan wayar hannu na aikace-aikacen farar allo na OpenBoard waɗanda zaku iya amfani da su akan wayarku da kwamfutar hannu.

4. RNote

allon Rnote aikace-aikace ne mai sauƙi don amfani kuma mai sauƙi wanda ke ba ku damar rubutawa, bugawa da raba bayanin kula-kamar fararen allo tare da masu amfani da ku.

Har ila yau, aikace-aikacen ya zo da abubuwa daban-daban kamar ɗaukar hoto ta atomatik don zane-zane, zane-zane, ko akwatunan rubutu, ko kawai kumfa da alamar bincike don ƙara fayiloli cikin sauƙi waɗanda ke da sauƙin tunawa da ƙa'idar Google Keep.

Rnote shine aikace-aikacen buɗaɗɗen tushe wanda ke ba ku damar amfani da sauƙin rubutu-kamar bayanin kula, zane, da bayanai a cikin Linux. Hakanan babban aikace-aikace ne don amfani da ayyukan makaranta, duka ga ɗalibai da malamai.

5. Excalidraw

Excalidraw zane ne na kan layi da kayan aikin farin allo wanda ya ƙware wajen ƙirƙirar zane-zane da zane-zane, waɗanda aka saba amfani da su don bayyana kimiyyar bayanai da kwararar dabaru.

Tun da shirin Excalidraw ya dogara ne akan yanar gizo, ana iya amfani dashi a cikin kyawawan kowane mai bincike, saboda haka, yana mai da shi na'urar-agnostic kuma cikakke ga kusan kowane yanayin Linux tare da mai binciken zamani. Excalidraw yayi aiki mai kyau na kasancewa bakinsa.

6. Kwanaki

Xournal aikace-aikacen faifan rubutu ne na dijital wanda ke ba ku damar zana, rubutu, da liƙa. Yana kama da allo na dijital.

Kuna iya samun bayananku akan ƙa'idar, waɗanda za'a iya daidaita su tare da sigar tebur ɗinku don samun sauƙin shiga. Hakanan zaka iya raba bayanin kula tare da wasu mutane, yana sauƙaƙa yin haɗin gwiwa akan aikinku.

Xournal farin allo na dijital na zamani. Ba ya buƙatar ku yi amfani da kwamfutar tafi-da-gidanka ko tebur. Kuna iya amfani da shi tare da na'urorin taɓawa ko na'urar stylus. Hakanan zaka iya amfani da shi akan na'urar tafi da gidanka.

Hanya ce mai kyau don yin aiki akan bayanin kula da aiki tare da su a cikin na'urori waɗanda hakan ke ƙara haɓaka aikin ku. Ikon goge abun ciki akan tashi da shigo da fayilolin mai jarida ana ƙara fa'idodin da suka wuce matsakaicin farar allo.

7. Hoylu

Hoylu kayan aikin farar allo ne na kan layi, dandamalin sarrafa ayyukan haɗin gwiwa. Aikace-aikacen farar allo na kan layi shima allon Kanban ne amma bai haɗa da tabs ɗin da za a iya samu akan farar allo na al'ada ba.

Yana amfani da Google Drive don raba fayil da binciken fayil. Hoylu - ko da yake ba a tallata ba - yana da ikon zama hukumar Kanban, amma kuma yana ba da wasu ayyuka kamar raba fayil da bincike.

Ana iya samun wannan a sashin 'Kimanin Hadarin'. Wannan dandamali ne na kyauta wanda ke ba da hanya mai sauƙi don tsara aikinku a cikin Agile, Scrum, da sauran tsarin.

Rarraba fayil ɗin sa da sauran fasalulluka masu ma'amala suna da amfani sosai kar a yi magana game da daidaitawar gidan yanar gizon sa wanda ke yin amfani da shi kamar sassauƙa kamar sauran masu fafutuka akan wannan jeri.

Aikace-aikacen farar allo babbar hanya ce don haɓaka haɓakar ku a cikin duniyar da aka keɓe ga al'adun WFH (aiki daga gida).

Abin sha'awa, irin waɗannan aikace-aikacen sun kasance koyaushe suna samuwa amma mutane sukan yi la'akari da zaɓuɓɓukan gargajiya waɗanda za su iya ba da mafi ƙasƙanci tsarin kula don ɗaukar bayanin kula amma da wuya ya gamsar da buƙatun samun sauƙin shiga cikin na'urori wanda shine abin da abubuwan da ke cikin wannan jerin zasu yi.

Taba amfani da Whiteboard a baya? Jin kyauta don raba wasu nasihu kan yadda ake haɓaka yuwuwar irin waɗannan aikace-aikacen a cikin sharhi.