Mafi kyawun Buɗaɗɗen Tushen Intanet Mai kunna rediyo don Linux


Gidan rediyon Intanet ya zama ruwan dare a zamanin duniyar yanar gizo. Ba mu ƙara buƙatar gamawa da ɗan wasan rediyo na gargajiya wanda ke da wahalar amfani da shi.

[ Hakanan kuna iya son: Mafi kyawun Waɗanan Waɗanan Kiɗa waɗanda ke Cancantar Gwadawa akan Linux]

Ba tare da sanin mutane da yawa ba, akwai hanyoyin dijital da yawa a cikin hanyar rediyon intanit waɗanda zasu iya haɓaka ƙwarewar sauraron rediyon ku yayin da kuke wayar hannu. Wato, zaku iya jin daɗin duk ƙa'idodin da aka jera a ƙasa azaman aikace-aikacen Linux na gargajiya.

1. Nagartaccen Mai kunna Rediyo

Babban Mai kunna Rediyo shine aikace-aikacen asali na KDE wanda ke da fa'idar kasancewa tsoho mai kunnawa don tsarin da ke amfani da yanayin tebur na KDE Plasma.

A yau, kusan duk na'urorin hannu suna ba ku damar watsa tashar rediyo yayin tafiya. Yawancin waɗannan aikace-aikacen suna da hanyar sadarwa don zaɓar kiɗan da kuka fi so kuma ku jera shi yayin da kuke kunnawa da kusa.

Suna kuma nuna wasu bayanai masu amfani kamar mai zanen da kuke sauraro, lokacin da aka watsa shi, da sauran kayan fasaha. Advanced Radio Player ƙwararren rediyo ne na FM (FM-DAB ko FM-DAB+) na kowane tsarin Linux.

Yana jin daɗin fa'idar tallafin giciye saboda yanayin amfanin ku bai iyakance ga tebur ko sabar ba. Za ka iya yadda ya kamata ji dadin kwarewa a kan wani smartphone ko kwamfutar hannu da.

2. GNOME Radio

GNOME Radio babban aikace-aikace ne ga waɗanda ke son tafiya da gano sabbin kiɗan. Wannan aikace-aikacen ya ƙunshi nau'ikan kiɗa daban-daban, daga na gargajiya, jazz, da jama'a zuwa pop, indie rock, da lantarki.

A matsayin aikace-aikacen asali na GNOME, zaku iya saukar da shi cikin sauƙi daga cibiyar software ta GNOME wacce ke ba da dama ga yawancin aikace-aikacen GNOME na ɓangare na farko tare da ƙari da yawa daga masu haɓaka ɓangare na uku kuma.

3. Shortwave Radio

Wani aikace-aikacen GNOME na asali akan wannan jerin, Shortwave yana da ƙarfi sosai tare da sama da 25000+ akwai tashoshi tare da ƙarin dacewa don samun damar shigar da shi ta cibiyar software ta GNOME.

Yana da ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙa'idar da ta cancanci gwadawa. Kamar yadda kuke gani, GNOME tebur yana da ƴan ƙa'idodin da ake samu. Amma ba yana nufin cewa dole ne ku yi amfani da su duka a ka'ida ba. Idan kuna la'akari da aikace-aikacen da ke GNOME, yanzu kuna da tsakanin Shortwave da GNOME Radio.

4. Tuner

Tuner, wanda shine aikace-aikacen rediyo ta ƙungiyar OS na farko, an tsara shi don ba da ƙarin sassauci idan ya zo ga samun daɗi tare da wasu kiɗa. Sabon sigar Tuner shine 2.0, kuma yana haɓaka sosai akan ƙwarewar sakin da ta gabata.

Ba shi da wani keɓantaccen ƙa'idar don rafukan tashar rediyo kuma a maimakon haka yana amfani da tashar OS ta farko don kiyaye komai a isar. A matsayin aikace-aikacen distro-agnostic, Ana iya shigar da Tuner akan Ubuntu ko kusan kowane tsarin aiki na tushen Linux.

Aikace-aikacen ya zo tare da fasalulluka waɗanda ke haɓaka ƙwarewar mai amfani tare da tsarin launi mai kyau, ikon canza/zaɓi salon alamar sautin da kuke son amfani da shi wanda ke taimakawa wajen rarrabe tasha da nake sauraro ta gani.

A matsayin aikace-aikacen asali na OS na Elementary, Tuner ba tare da shakka ba zai ji daɗin wasu fasalulluka na haɗin kai waɗanda ƙila/ƙila ba za su samu ba idan kun shigar da shi akan tsarin da ba na asali ba amma wannan da'awar ne wanda ba lallai ba ne ya shafi ku da gaske, naku nisan miloli na iya bambanta.

5. Lafiyayyu

Idan kun ɗan ɗan yi taka tsantsan game da zaɓuɓɓukan da suka dace na asali a cikin wannan jerin ya zuwa yanzu, Goodvibes shine babban mai daidaitawa wanda aka yi tare da GTK kuma ya zubar da GUI sosai don sanya shi a sauƙaƙe kamar yadda zai yiwu.

Goodvibes kawai yana wasa da sarrafa rediyo ba tare da ƙarin ƙararrawa da busa ba.

Idan kai shugaban rediyo ne (ba band ɗin ba) wanda ke amfani da Linux, zaɓuɓɓukan da ke sama su ne mafi kyawun ƴan takara waɗanda za su iya gamsar da bukatun sauraron ku cikin sauƙi don ƙwarewar Linux mai daɗi.

Idan kun kasance sabon, a gefe guda, kuna iya buƙatar ɗan ƙaramin aiki don tashi da gudu amma ƙwarewarku za ta iya kaiwa ga tushe cikin ɗan lokaci kamar yadda waɗannan aikace-aikacen sukan girma akan ku cikin sauƙi musamman idan kuna amfani da su da kyau sau da yawa. .