Yadda ake ƙaura daga CentOS 8 zuwa AlmaLinux 8.5


A cikin jagoranmu na farko, mun bi ku ta hanyar shigar da CentOS 8, akwai rubutun ƙaura mai sarrafa kansa don taimaka muku yin ƙaura ba tare da wata matsala ba zuwa sabuwar sigar AlmaLinux 8.5 ba tare da cirewa da yin sabon shigarwa ba.

Hakanan akwai irin wannan rubutun daga Oracle Linux, wanda ke taimaka muku ƙaura daga CentOS zuwa Oracle Linux.

Hakanan kuna iya son: Mafi kyawun Rarraba Madadin CentOS (Desktop da Server)]

A cikin wannan jagorar, za mu bi ku ta hanyar ƙaura na CentOS 8 zuwa AlmaLinux 8.5 ta amfani da rubutun ƙaura mai sarrafa kansa wanda ke samuwa akan Github.

Duk da cewa ƙaura a yanayinmu ya kasance mai santsi da nasara, muna ƙarfafa ku sosai don yin ajiyar duk fayilolinku idan wani abu ya faru. Kamar yadda karin magana ke tafiya, mafi aminci fiye da nadama, kuma da kyau kuna son kasancewa a gefen aminci a kowane hali.

Kafin farawa, tabbatar cewa kuna gudana aƙalla CentOS 8.3. Idan kuna gudanar da kowane ƙaramin sigar, zaku gamu da kuskure lokacin gudanar da rubutun ƙaura.

Ga cikakken misali na abin da muka fara ci karo da shi lokacin ƙoƙarin ƙaura ta amfani da CentOS 8.0.

Bugu da ƙari, tabbatar cewa kuna da aƙalla 5GB na sararin faifai kyauta akan rumbun kwamfutarka don sarrafa tsarin haɓakawa tunda ya haɗa da zazzagewa & sake shigar da fayiloli daga intanet.

A ƙarshe, haɗin Intanet mai sauri da kwanciyar hankali tabbas zai taimaka wajen haɓaka ƙaura zuwa AlmaLinux.

Ba tare da ɓata lokaci ba, bari mu mirgine hannayenmu kuma mu fara da ƙaura.

Mataki 1: Zazzage Rubutun Hijira na AlmaLinux

Don farawa, ƙaddamar da tashar ku kuma zazzage umarnin curl kamar haka.

$ curl -O https://raw.githubusercontent.com/AlmaLinux/almalinux-deploy/master/almalinux-deploy.sh

Da zarar an saukar da shi, sanya aiwatar da izini ga rubutun ƙaura ta amfani da umarnin chmod kamar haka.

$ chmod +x  almalinux-deploy.sh

Mataki 2: ƙaura daga CentOS 8 zuwa AlmaLinux 8.5

Yanzu gudanar da rubutun almalinux-deploy.sh kamar haka don fara ƙaura zuwa AlmaLinux.

$ sudo bash almalinux-deploy.sh

Rubutun yana yin ayyuka guda biyu. Na farko, yana gudanar da 'yan duban tsarin. Daga nan sai ta ci gaba da cirewa, sake sakawa, da haɓaka wasu fakiti don daidaita su tare da sabon sakin AlmaLinux, wanda a wannan lokacin shine AlmaLinux 8.5.

Wannan tsari yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan - kusan sa'o'i 2 a cikin yanayinmu - kuma lokaci ne mai kyau don yin siyayyar kayan abinci ko shiga cikin wasu wasannin bidiyo.

Lokacin da hijirar ta cika, za ku sami sanarwar cewa ƙaura ta yi nasara kamar yadda aka nuna a ƙasa.

A ƙarshe, sake kunna tsarin don loda sabuwar AlmaLinux OS.

$ sudo reboot

Na ɗan lokaci, za ku ga baƙar fata mai alamar AlmaLinux a ƙasa kamar yadda aka nuna.

Sannan ba da jimawa ba, menu na grub zai bayyana tare da shigarwar AlmaLinux wanda aka haskaka a saman. Danna ENTER kuma jira tsarin ya fara.

Samar da kalmar wucewa kuma danna kan 'Sign In' don shiga AlmaLinux.

Wannan yana kai ku zuwa kyakkyawan yanayin tebur na AlmaLinux 8.5.

A kan layin umarni, zaku iya tabbatar da sigar tsarin ku ta gudana:

$ lsb-release -a
$ cat /etc/redhat-release

A cikin wannan koyawa, mun ɗauke ku ta hanyar ƙaura daga CentOS 8 zuwa sabuwar sigar AlmaLinux ta amfani da rubutun da aka sarrafa. Rubutun yana jan sabbin fakiti akan layi, raguwa, haɓakawa, da sake shigar da wasu fakiti don daidaitawa tare da sabuwar sigar AlmaLinux. Kamar yadda kake gani, tsari ne mai sauƙi tunda yawancin aikin ana sarrafa shi ta hanyar rubutun shigarwa. Ra'ayoyin ku suna maraba da yawa.