Yadda ake Sanya Xubuntu Desktop akan Ubuntu 20.04


Ɗaya daga cikin abubuwan ban mamaki game da tsarin aiki na Linux shine ɗimbin zaɓuɓɓukan gyare-gyare. Idan kuna amfani da tsarin tare da ƙirar mai amfani da hoto, zaku iya tweak kusan komai - bangon tebur, fuskar bangon waya, gumaka, har ma da shigar da yanayin tebur daban don samun canji a cikin kama-da-ji.

Kuna iya shigar da mahallin Desktop da yawa akan tsarin Linux ɗinku ko kuna iya yanke shawarar cire wasu kuma ku kasance tare da ɗaya. Zaɓin yawanci gaba ɗaya ya rage naku.

Ɗaya daga cikin mahallin tebur ɗin da za ku iya amfani da shi don ƙara wasu oomph da inganta ƙwarewar mai amfani shine mahallin tebur na Xubuntu. Xubuntu yana da ƙarfi kuma ɗan ƙaramin nauyi idan aka kwatanta da yanayin tebur na GNOME wanda ke jigilar kaya tare da Ubuntu 18.04 da sigogin baya.

Yana da matukar dacewa kuma yana da kirki akan albarkatun kwamfuta kamar CPU da RAM. Xubuntu shine, don haka, kyakkyawan yanayi don juyawa idan kuna son haɓaka PC ɗinku musamman idan kuna gudanar da tsari tare da ƙananan ƙayyadaddun ƙididdiga.

A cikin wannan jagorar, mun mai da hankali kan yadda zaku iya shigar da tebur Xubuntu 20.04 akan Ubuntu.

Sanya Xubuntu Desktop akan Ubuntu 20.04

Bari mu fara ta sabunta jerin fakitin tsarin ku.

$ sudo apt update

Da zarar an sabunta ma'ajin, shigar da mahallin tebur na Xubuntu daga fakitin meta-tebur kamar yadda aka nuna.

$ sudo apt install xubuntu-desktop

Umurnin kuma yana shigar da yanayin XFCE da ƙarin fakitin software waɗanda Xubuntu za su buƙaci. Girman shigarwa, a cikin akwati na, ya zo kusan 357 MB.

Yayin shigarwa, za a buƙaci ka zaɓi mai sarrafa nuni. A cikin yanayina, na zaɓi gdm3.

Bayan haka, za a ci gaba da shigarwa kuma a rufe cikin nasara. Don fara amfani da sabon yanayin tebur na Xubuntu, sake yi tsarin ku

$ sudo reboot

Yayin aikin sake kunnawa, zaku lura da tambarin Xubuntu na ɗan lokaci fantsama akan allon.

A kan allon shiga, danna gunkin gear, kuma zaɓi Zama na Xubuntu. Sa'an nan samar da kalmar sirri da kuma danna 'ENTER' a kan keyboard.

Wannan yana kai ku zuwa ga kyakkyawan yanayin tebur na Xubuntu kamar yadda aka nuna a ƙasa.

Duk lokacin da kuka ji PC ɗinku yana raguwa saboda ƙarancin albarkatu, koyaushe kuna iya shigarwa kuma ku canza zuwa Xubuntu wanda ya fi dacewa don aiki da zaɓuɓɓukan gyare-gyare.

Baya ga wannan, da gaske babu abin da za a samu ta hanyar canzawa zuwa Xubuntu. Idan GNOME yana gudana da kyau tare da tasiri mara kyau akan aiki, zaku iya ci gaba da amfani da shi ba tare da canzawa zuwa Xubuntu ba.