Yadda ake Clone/Ajiyayyen Linux Systems Ta Amfani - Mondo Rescue Bala'in Cutar Kayan aiki


Ceto na Mondo shine tushen buɗewa, dawo da bala'i kyauta da mai amfani wanda zai ba ku damar ƙirƙirar cikakken tsarin (Linux ko Windows) Clone/Ajiyayyen ISO Hotuna zuwa CD, DVD, Tef, na'urorin USB, Hard Disk, da NFS. Kuma ana iya amfani dashi don dawo da sauri ko sake canza hoton aiki zuwa wasu tsarukan, a yayin asarar data, zaku sami damar dawo da duka tsarin tsarin daga kafofin watsa labarai na madadin.

Ana samun shirin Mondo kyauta don saukarwa kuma an sake shi a ƙarƙashin GPL (GNU Lasisin Jama'a) kuma an gwada shi a kan adadi mai yawa na rarraba Linux.

Wannan labarin yana bayanin shigar Mondo da amfani da Kayan aikin Mondo don ajiyar duk tsarin ku. Ceto na Mondo shine Maidawar Bala'i da Maganin Magani ga Masu Gudanar da Tsarin don karɓar cikakken ajiyar kayan aikin Linux da Windows ɗinsu zuwa CD/DVD, Tef, NFS kuma dawo dasu tare da taimakon Mondo Restore kafofin watsa labarai wanda ke amfani da su a lokacin taya .

Shigar da MondoRescue akan RHEL/CentOS/Scientific Linux

Za a iya samun sabbin fakitoci na ceto na Mondo (na yanzu na Mondo 3.0.3-1) daga “MondoRescue Repository”. Yi amfani da umarnin "wget" don saukarwa da ƙara wurin ajiya a ƙarƙashin tsarinku. Ma'ajin Mondo zai girka fakitin kayan aikin software kamar su afio, buffer, mindi, mindi-busybox, mondo da mondo-doc don rarrabawa, idan suna nan.

Zazzage wurin ajiyar MondoRescue a ƙarƙashin “/etc/yum.repos.d/” azaman sunan fayil “mondorescue.repo“. Da fatan za a zazzage madaidaicin wurin ajiyar kayan aikinku na Linux OS.

# cd /etc/yum.repos.d/

## On RHEL/CentOS/SL 6 - 32-Bit ##
# wget ftp://ftp.mondorescue.org/rhel/6/i386/mondorescue.repo

## On RHEL/CentOS/SL 5 - 32-Bit ##
# wget ftp://ftp.mondorescue.org/rhel/5/i386/mondorescue.repo

## On RHEL/CentOS/SL 4 - 32-Bit ##
# wget ftp://ftp.mondorescue.org/rhel/4/i386/mondorescue.repo
# cd /etc/yum.repos.d/

## On RHEL/CentOS/SL 6 - 64-Bit ##
# wget ftp://ftp.mondorescue.org/rhel/6/x86_64/mondorescue.repo

## On RHEL/CentOS/SL 5 - 64-Bit ##
# wget ftp://ftp.mondorescue.org/rhel/5/x86_64/mondorescue.repo

## On RHEL/CentOS/SL 4 - 64-Bit ##
# wget ftp://ftp.mondorescue.org/rhel/4/x86_64/mondorescue.repo

Da zarar ka samu nasarar ƙara ma'aji, yi “yum” don shigar da kayan aikin Mondo na baya-bayan nan.

# yum install mondo

Shigar da MondoRescue akan Debian/Ubuntu/Linux Mint

Mai amfani da Debian zai iya yin "wget" don karɓar wurin ajiyar MondoRescue don rarraba Debain 6 da 5. Gudun umarni mai zuwa don ƙara “mondorescue.sources.list” zuwa fayil ɗin “/etc/apt/sources.list” don shigar da fakitin Mondo.

## On Debian 6 ##
# wget ftp://ftp.mondorescue.org/debian/6/mondorescue.sources.list
# sh -c "cat mondorescue.sources.list >> /etc/apt/sources.list" 
# apt-get update 
# apt-get install mondo
## On Debian 5 ##
# wget ftp://ftp.mondorescue.org/debian/5/mondorescue.sources.list
# sh -c "cat mondorescue.sources.list >> /etc/apt/sources.list" 
# apt-get update 
# apt-get install mondo

Don shigar da Mondo Rescue a cikin Ubuntu 12.10, 12.04, 11.10, 11.04, 10.10 da 10.04 ko Linux Mint 13, buɗe tashar kuma ƙara ajiyar MondoRescue a cikin fayil na "/etc/apt/sources.list". Gudanar da waɗannan dokokin don shigar da fakitin Mondo Resuce.

# wget ftp://ftp.mondorescue.org/ubuntu/`lsb_release -r|awk '{print $2}'`/mondorescue.sources.list
# sh -c "cat mondorescue.sources.list >> /etc/apt/sources.list" 
# apt-get update 
# apt-get install mondo

Irƙirar Cloning ko Ajiyayyen ISO Image na System/Server

Bayan girka Mondo, Gudu “mondoarchive” umarnin azaman mai amfani da “tushen”. Sannan bi hotunan kariyar kwamfuta wanda ke nuna yadda za a ƙirƙiri tushen tushen kafofin watsa labarai na ISO na cikakken tsarin ku.

# mondoarchive

Barka da zuwa Mondo Rescue

Da fatan za a shigar da cikakken hanyar suna zuwa kundin adireshi don Hotunan ISO. Misali:/mnt/madadin /

Zaɓi nau'in matsawa. Misali: bzip, gzip ko lzo.

Zaɓi iyakar matsin zaɓi.

Da fatan za a shigar da girman yadda kuke son kowane hoto na ISO a cikin MB (Megabytes). Wannan ya zama kasa da ko kuma daidai da girman CD-R (W) 's (watau 700) kuma na DVD (wato 4480).

Da fatan za a ba sunan sunan ISO sunan filename. Misali: tecmint1 don samun tecmint- [1-9] *. Iso fayiloli.

Da fatan za a ƙara fayilolin fayiloli zuwa madadin (rabu da “|“). Tsarin fayiloli na asali shine "/" yana nufin cikakken ajiyayyen.

Da fatan za a ware tsarin fayil ɗin da ba kwa son adanawa (an raba shi da "|"). Misali: “/ tmp” da “/ proc” ana cire su koyaushe ko kuma idan kuna son cikakken tsarin tsarin ku, kawai buga shiga.

Da fatan za a shigar da hanyar jagorar ku ta ɗan lokaci ko zaɓi na farko.

Da fatan za a shigar da tafarkin kundin adireshi ko zaɓi na farko.

Idan kanaso ka adadi wadatattun halayen. Kawai buga "shiga".

Idan kana son Tabbatar da ajiyarka, bayan mondo ya kirkiresu. Danna “Ee”.

Idan kana amfani da tsayayyen Linux Kernel, danna "Ee" ko kuma idan kana amfani da wasu Kernel kace "Gentoo" ko "Debain" ka buga "A'a".

Danna "Ee" don ci gaba da gaba.

Irƙirar kasida na "/" tsarin fayil.

Raba jerin fayil a cikin saiti.

Kira MINDI don ƙirƙirar faifan boot + data.

Ajiyar fayiloli Yana iya ɗaukar awanni biyu, don Allah a yi haƙuri

Adana manyan fayiloli.

Gudun "mkisofs" don yin ISO Image.

Tabbatar da kwallan kwalliyar ISO.

Tantance ISO Image Manyan fayiloli.

A ƙarshe, Taskar Mondo ta kammala. Da fatan za a buga "Shigar" don dawowa zuwa maɓallin harsashi.

Idan ka zaɓi hanyar tsallakewa ta asali, za ka ga hoton ISO a ƙarƙashin "/ var/cache/mondo /", da za ka iya ƙonewa cikin CD/DVD don dawo da su daga baya.

Don dawo da dukkan fayiloli ta atomatik, kora tsarin tare da Mondo ISO Image kuma a boot type type\"nuke" don dawo da fayiloli. Anan akwai cikakken bidiyon da ke nuna yadda za a dawo da fayiloli ta atomatik daga kafofin watsa labarai na CD/DVD.

Don wasu rarrabawa, zaku iya ɗaukar fakitin ceto na Mondo a mondorescue.org shafin saukarwa.