Yadda ake Shigar Apifi Nifi a Ubuntu Linux


Apache NIFI kayan aiki ne wanda za'a iya budewa dasu domin gudanar da sauyi, hanyar data, da kuma tsarin sulhu. Don sanya shi a cikin sharuddan layman nifi kawai yana sarrafa canjin bayanai tsakanin tsarin biyu ko sama da haka.

Tsarin dandamali ne kuma an rubuta shi a cikin Java wanda ke goyan bayan plugins 180 + wanda zai ba ku damar ma'amala da nau'ikan tsarin. A cikin wannan labarin, zamu duba yadda ake saita Nifi akan Ubuntu 20.04 da Ubuntu 18.04.

Java ya zama tilas ga nifi yayi aiki. Ta hanyar tsoho, Ubuntu ya zo tare da OpenJDK 11. Don bincika sigar java gudanar da wannan umurnin.

$ java -version

Idan rarrabawarku ba a shigar da java ba, kalli cikakken labarin mu akan yadda ake girka Java akan Ubuntu.

Shigar da Apifi Nifi a Ubuntu

Don girka nifi akan Ubuntu, kuna buƙatar wget umurnin daga tashar don sauke fayil ɗin. Girman fayil yana kusa da 1.5GB don haka zai ɗauki ɗan lokaci don kammala zazzagewa dangane da saurin Intanet ɗinku.

$ wget https://apachemirror.wuchna.com/nifi/1.13.2/nifi-1.13.2-bin.tar.gz

Yanzu cire fayil ɗin tar zuwa duk inda kuke so.

$ sudo tar -xvzf nifi-1.13.2-bin.tar.gz

Yanzu zaku iya shiga cikin kundin kundin bayanai a ƙarƙashin littafin da aka fitar kuma fara aikin nifi.

$ sudo ./nifi.sh start

A madadin, zaku iya ƙirƙirar hanyar haɗi mai laushi kuma canza kundin adireshin inda kuka sanya fayilolin nifi ɗinku.

$ sudo ln -s /home/karthick/Downloads/nifi-1.13.2/bin/nifi.sh /usr/bin/nifi

Gudura umarnin da ke ƙasa don bincika idan softlink yana aiki lafiya. A nawa yanayin, yana aiki daidai.

$ whereis nifi
$ sudo nifi status

Kuna iya haɗuwa da gargaɗin ƙasa idan baku saita gidan Java da kyau ba.

Kuna iya murƙushe wannan gargaɗin ta ƙara gidan Java a cikin fayil na nifi-env.sh da ke cikin wannan kundin adireshin.

$ sudo nano nifi-env.sh

Sanya hanyar Java_Home kamar yadda aka nuna.

export JAVA_HOME=/usr/lib/jvm/java-11-openjdk-amd64/

Yanzu gwada fara nifi kuma baza ku ga wani gargadi ba.

$ sudo ./nifi.sh start

Nifi kayan aiki ne na yanar gizo saboda haka zaka iya zabar burauzar da ka fi so sannan ka rubuta URL mai zuwa don haduwa da Nifi.

$ localhost:8080/nifi

Don dakatar da aiwatar da nifi sai a bi umarnin nan.

$ sudo nifi stop     → Soft link
$ sudo nifi.sh stop  → From bin directory

Shi ke nan ga wannan labarin. Da fatan za a yi amfani da sashin sharhi don raba bayanin. Za mu so mu ji daga gare ku.