Yadda Ake Shigar da Haɗa Wakili zuwa Pandora FMS Server


Wakilin Pandora FMS shine aikace-aikacen da aka sanya akan kwamfutoci don kulawa ta amfani da Pandora FMS Monitoring System. Wakilan software suna yin bincike a kan albarkatun uwar garken (kamar su CPU, RAM, na'urorin adanawa, da sauransu) da shigar da aikace-aikace da ayyuka (kamar Nginx, Apache, MySQL/MariaDB, PostgreSQL, da sauransu); suna aika bayanan da aka tattara zuwa Pandora FMS Servers a cikin tsarin XML ta amfani da ɗayan ladabi masu zuwa: SSH, FTP, NFS, Tentacle (ladabi) ko duk wata hanyar canja wurin bayanai.

Lura: Ana buƙatar wakilai kawai don sabar da saka idanu kan hanya, yayin da saka idanu kan kayan aikin keɓaɓɓu don haka ba buƙatar shigar da wakilan software.

Wannan labarin yana nuna yadda ake girka wakilan software na Pandora FMS da haɗa su zuwa Pandora FMS Server misali don saka idanu. Wannan jagorar yana ɗauka cewa kun riga kuna da misali mai gudana na uwar garken Pandora FMS.

Shigar da Pandora FMS Agents a cikin Linux Systems

A kan rarraba CentOS da RHEL, gudanar da waɗannan ƙa'idodi don shigar da fakitin dogaro da ake buƙata, sannan zazzage sabon juzu'in Pandora FMS wakilin RPM ɗin kuma shigar da shi.

# yum install wget perl-Sys-Syslog perl-YAML-Tiny
# wget https://sourceforge.net/projects/pandora/files/Pandora%20FMS%207.0NG/743/RHEL_CentOS/pandorafms_agent_unix-7.0NG.743-1.noarch.rpm
# yum install pandorafms_agent_unix-7.0NG.743-1.noarch.rpm

Akan rabon Ubuntu da Debian, bayar da waɗannan ƙa'idodi don sauke sabon kunshin wakilin DEB kuma girka shi.

$ wget https://sourceforge.net/projects/pandora/files/Pandora%20FMS%207.0NG/743/Debian_Ubuntu/pandorafms.agent_unix_7.0NG.743.deb
$ sudo dpkg -i pandorafms.agent_unix_7.0NG.743.deb
$ sudo apt-get -f install

Haɗa Pandora FMS Agents a cikin Linux Systems

Bayan nasarar shigar da kunshin wakilin software, saita shi don sadarwa tare da uwar garken Pandora FMS, a cikin fayil ɗin sanyi /etc/pandora/pandora_agent.conf.

# vi /etc/pandora/pandora_agent.conf

Bincika ma'aunin daidaitawar sabar kuma saita darajarta zuwa adireshin IP na Pandora FMS uwar garke kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke gaba.

Ajiye fayil ɗin sannan ka fara sabis ɗin daemon wakilin Pandora, ba shi damar farawa ta atomatik a tsarin buɗaɗɗen tsarin kuma tabbatar da sabis ɗin yana aiki kuma yana gudana.

# systemctl start pandora_agent_daemon.service
# systemctl enable pandora_agent_daemon.service
# systemctl status pandora_agent_daemon.service

Newara Sabon Wakili zuwa Pandora FMS Server

Na gaba, kuna buƙatar ƙara sabon wakili ta hanyar na'urar Pandora FMS. Jeka zuwa burauzar gidan yanar gizo ka shiga cikin na’urar sadarwar uwar garken Pandora FMS sannan ka je Resources ==> Sarrafa Jami’an.

Daga allon gaba, danna Kirkirar wakili don ayyana sabon wakili.

A shafin Manajan Wakilin, ayyana sabon wakili ta hanyar cike fom kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke zuwa. Da zarar ka gama, danna Kirkirar.

Bayan ƙara wakilai, yakamata suyi tunani a taƙaicewar shafin farko kamar yadda aka haskaka a cikin hoton da ke tafe.

Idan ka kalli sabon wakili da aka kirkira a ƙarƙashin bayanan Agent kuma ka haskaka mai nuna matsayin sa, bai kamata ya nuna babu masu sa ido ba. Don haka kuna buƙatar ƙirƙirar kayayyaki don sa ido a kan wakilin da wakilin yake gudana, kamar yadda aka bayyana a sashe na gaba.

Igaddamar da Module don Kulawar Agent na Nesa

Don wannan jagorar, zamu ƙirƙiri koyaushe don bincika idan mai masaukin nesa yana rayuwa (ana iya yin pinged). Don ƙirƙirar ƙirar, je zuwa Resource ==> Sarrafa wakilai. A wajan Agent da aka ayyana a allon Pandora FMS, danna sunan wakilin don shirya shi.

Da zarar ta loda, danna mahaɗin Module kamar yadda aka haskaka a cikin hoton da ke gaba.

Sannan zaɓi nau'in koyaushe (misali Createirƙiri sabon tsarin sabar uwar garken cibiyar sadarwa) daga allon gaba sannan danna Createirƙiri.

Daga allo na gaba, zaɓi rukunin ɓangaren rukunin (misali Gudanar da hanyar sadarwa) da ainihin nau'in rajistansa (misali Mai Ruwa Mai Ruwa). Sannan cika sauran filayen, kuma tabbatar cewa Target IP na rundunar da za'a saka ido. Sannan danna Kirkiro.

Na gaba, sake wartsakewa sannan a gwada duba wakilin a ƙarƙashin bayanan Agent, kuma a nuna alama ta halinsa, ya kamata ya nuna\"Duk masu sa ido suna da kyau". Kuma a ƙarƙashin kayayyaki, ya kamata ya nuna cewa akwai ɗayan matakan da yake cikin yanayin al'ada. .

Lokacin da ka buɗe wakili a yanzu, ya kamata ya nuna wasu bayanan sa ido kamar yadda aka haskaka a cikin hoton da ke tafe.

Don gwada idan darajan yana aiki da kyau, zaku iya rufe mahaɗan nesa kuma sake saita matakan don wakilin. Ya kamata ya nuna matsayi mai mahimmanci (launi RED).

Shi ke nan! Mataki na gaba shine koya yadda ake amfani da sifofi na ci gaba na tsarin PandoraFMS kuma saita shi don kula da kayan aikin IT ɗinka, ta hanyar ƙirƙirar ƙarin sabobin, wakilai da kayayyaki, faɗakarwa, abubuwan da suka faru, rahotanni, da ƙari mai yawa. Don ƙarin bayani, duba takaddun PandoraFMS.