Shigar da Linux Mint 21 [Cinnamon Edition] Desktop


Linux Mint zamani ne, gogewa, mai sauƙin amfani, kuma jin daɗin rarrabawar tebur na GNU/Linux na al'umma dangane da sanannen rarraba Linux Ubuntu. Yana da girma kuma an ba da shawarar rarraba ga masu amfani da kwamfuta suna sauyawa daga Windows ko Mac OS X tsarin aiki zuwa dandalin Linux.

Linux Mint 21 code-mai suna \Vanessa shine sabon sigar mashahurin tsarin aiki na Linux Mint wanda ke samuwa a nau'ikan guda uku, wato Cinnamon, MATE. Sakin LTS ne (Taimakon Dogon Lokaci) wanda aka gina a saman Ubuntu 22.04 kuma za a tallafawa har zuwa 2027.

Linux Mint 21 yana jigilar kayayyaki tare da sabunta software da yawa, haɓakawa, da sabbin abubuwa da yawa waɗanda zasu ba ku ƙarin ƙwarewar tebur mai daɗi:

Hakanan kuna iya son: Yadda ake Sanya Linux Mint 20 Tare da Windows 10 Dual-Boot]

Wannan jagorar za ta bi ku ta matakan shigar Linux Mint 21 Cinnamon edition, amma matakan da ke ƙasa kuma suna aiki don bugu na Mate da XFCE.

Kafin ku ci gaba, tabbatar cewa kuna da kebul na USB 4 GB don matsakaicin shigarwa da ingantaccen haɗin Intanet mai ƙarfi don saukar da hoton ISO.

Mataki 1: Zazzage Linux Mint 21 Hotunan ISO

Da farko, kuna buƙatar saukar da hoton ISO daga hanyoyin haɗin da ke ƙasa:

  • Zazzage Linux Mint 21 - Tsarin Cinnamon
  • Zazzage Linux Mint 21 - Mate Edition
  • Zazzage Linux Mint 21 - XFCE Edition

Da zarar kun zazzage bugu na tebur ɗin da aka fi so, tabbatar da tabbatar da hoton ISO ta hanyar samar da jimlar SHS256 kamar yadda aka nuna:

$ sha256sum -b linuxmint-21-cinnamon-64bit.iso  [for Cinnamon]
$ sha256sum -b linuxmint-21-mate-64bit.iso      [for Mate]
$ sha256sum -b linuxmint-21-xfce-64bit.iso      [for XFCE]

Kwatanta shi da jimlar da aka gabatar a cikin sha256sum.txt wanda zaku iya zazzagewa daga shafin saukar da ISO kamar yadda aka haskaka a hoton da ke gaba.

Bayan haka, kuna buƙatar ƙirƙirar kafofin watsa labarai mai bootable-USB flash/DVD ta amfani da waɗannan kayan aikin mahaliccin USB masu amfani don ƙirƙirar kebul na USB mai bootable Mint na Linux.

Mataki 2: Shigar da Linux Mint 21 Cinnamon Edition

Yanzu toshe kebul na USB mai bootable cikin kwamfutarka kuma sake yi. Da zarar tsarin ya sake kunnawa, danna maɓallin BIOS don zaɓar na'urar taya kuma zaɓi kebul na USB don taya daga ciki. Da zarar tsarin ya tashi, daga menu na grub, zaɓi zaɓi na farko kuma danna shigar don loda Linux Mint.

Daga tebur, danna Shigar Linux Mint don ƙaddamar da mayen shigarwa kamar yadda aka haskaka a cikin hoto mai zuwa.

Bayan mayen shigarwa ya buɗe, zaku iya karanta bayanin sakin da zaɓi, sannan danna Ci gaba.

Na gaba, zaɓi shimfidar madannai kuma danna Ci gaba.

A cikin windows na gaba, duba zaɓin Shigar da lambobin multimedia (waɗanda ake buƙata don kunna wasu nau'ikan bidiyo da ƙari), sannan danna Ci gaba.

Yanzu zaɓi nau'in shigarwa ta zaɓi zaɓi na biyu, Wani abu kuma don ba ku damar sarrafa sassan don shigar da Linux Mint.

Lura: Idan kun riga kuna da ɓangarorin da ke akwai inda kuke son shigar da Linux Mint, alal misali, bangare tare da shigarwar da ke akwai na wani nau'in Linux Mint na shigarwa ko rarraba Linux, kawai kuyi watsi da matakan ƙirƙirar ɓangaren, kawai zaɓi tushen, kuma musanya ɓangarori. kuma saita kaddarorin.

Na gaba, a cikin taga saitin bangare, danna Sabon Tebur Partition.

Kuma tabbatar da sabon matakin ƙirƙirar tebur ɗin ta danna Ci gaba a cikin taga mai buɗewa.

Na gaba, kuna buƙatar ƙirƙirar ɓangaren tsarin EFI, ɓangaren tilas don tsarin UEFI. Zai riƙe bootloaders na EFI da direbobi don ƙaddamar da firmware na UEFI. Zaɓi sarari kyauta, kuma danna maɓallin ƙara (+) don ƙirƙirar sabon bangare.

Kuma saita kaddarorin bangare na EFI:

  • Girma - zaku iya saita girman tsakanin 100 zuwa 550 MB, da
  • Yi amfani azaman - saita zuwa Partition System EFI kuma danna Ok.

Na gaba, ƙirƙirar ɓangaren tushen wanda zai adana fayilolin tsarin. Zaɓi sarari kyauta kuma danna maɓallin ƙara (+) don ƙirƙirar sabon bangare tare da kaddarorin masu zuwa:

  • Girma - mafi ƙarancin girman yakamata ya zama 20 GB amma shawarar shine GB 100 ko fiye
  • Yi amfani azaman - nau'in tsarin fayil ɗin da kuke son ɓangaren don amfani da misali EXT4, da
  • Dutsen Dutsen – yakamata ya zama / (don tushen bangare) kuma danna Ok.

Na gaba, ƙirƙiri wurin musanya ta hanyar zaɓar sarari kyauta kuma danna alamar ƙari (+) don ƙirƙirar sabon bangare tare da kaddarorin masu zuwa:

  • Girman - zaku iya saita girman 500 MB ko fiye idan kuna da ƙarin sarari kyauta, kuma
  • Amfani azaman - saita ƙima don musanya yanki.

A ƙarshe, ƙirƙiri ɓangaren Reserved BIOS Boot area na akalla 1 MB, wanda zai adana lambar bootloader.

Bayan ƙirƙirar duk ɓangarorinku kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke gaba, danna Shigar Yanzu.

A cikin taga mai bayyanawa, danna Ci gaba don karɓar sabon saitin tebur na bangare.

Yanzu zaɓi wurin ku kuma danna Ci gaba.

Na gaba, ƙirƙirar asusun mai amfani tare da kalmar sirri kuma saita sunan kwamfutar kamar yadda aka nuna a hoton da ke gaba. Sannan danna Ci gaba don fara ainihin shigarwar fayilolin tsarin da fakiti zuwa tushen bangare.

Jira shigarwa na fayilolin tsarin da fakitin don kammalawa. Da zarar an gama komai, danna kan Sake kunnawa Yanzu.

Da zarar tsarin ya sake kunnawa, shiga cikin sabon shigarwar bugu na Cinnamon na Linux Mint 21.

Hakanan kuna iya son: Abubuwa 10 da za ku yi Bayan Sanya Linux Mint 21.

Taya murna! Yanzu kun yi nasarar shigar da bugu na Cinnamon Linux Mint 21 akan kwamfutarka. Don kowace tambaya ko ƙarin bayani, zaku iya amfani da sashin sharhi a ƙasa.