Cikakken Jagora akan Yadda Aiki tare da Takardu a Nextcloud


Nextcloud shine dandamalin haɗin gwiwar abun ciki mai buɗewa wanda ke ba da damar ƙirƙirar amintaccen ma'ajiyar fayil tare da fasalin rabawa da aiki tare. Ba abu ne mai yawa ba a ce Nextcloud shine mafita mai kyau don sarrafa fayil, saboda wannan dandamali yana ba ku damar raba fayiloli da manyan fayiloli akan kwamfutarka, kuma nan take aiki tare da su tare da sabar Nextcloud.

Koyaya, Netxcloud ba shine kawai mai kyau ga hotuna da fayilolin multimedia ba. Wannan dandamali yana da abubuwa da yawa don bayarwa lokacin da kuke hulɗa da takaddun ofis. Wannan labarin zai koya muku yadda ake aiki da takardu a cikin misalin Netxlcoud ɗin ku.

Tare da Nextcloud, zaku iya gina ingantaccen wurin ajiya inda zaku iya ajiyewa da sarrafa duk takaddun rubutunku, maƙunsar bayanai, da gabatarwa. Kuna iya loda su da hannu ko kuna iya shigo da fayilolin ofis daga ma'adana na ɓangare na uku ta hanyar shigar da ƙa'idodin da suka dace daga ginannen app ɗin.

Misali, yana yiwuwa a haɗa Dropbox, OneDrive, da Google Drive. Don haka, zaku iya shigo da takaddun ofis ɗin ku da sauran bayanan zuwa ma'ajiyar Netxcloud.

Nextcloud yana ba ku damar sarrafa takardu ta hanyoyi daban-daban. Kuna iya ƙirƙirar manyan fayiloli da manyan fayiloli don adana takardu na nau'ikan daban-daban daban. Misali, zaku iya ƙirƙirar babban fayil don gabatarwa da ɗaya don maƙunsar rubutu. Hakanan, zaku iya sake suna, kwafi ko matsar da fayilolin ofis cikin sauƙi ta zaɓar zaɓin da ake buƙata daga menu na mahallin lokacin da kuka danna su dama.

Don samun dama ga takaddun da ake buƙata da sauri, zaku iya yiwa alama alama azaman waɗanda aka fi so. Lokacin da kake buƙatar aiki tare da su, kawai danna alamar Favorites a gefen hagu na gefen hagu, kuma za ku ga duk takardun da ke da wannan matsayi.

Wani fasali mai amfani shine ikon sanya tags. Idan kuna son ƙirƙirar alama, duk abin da kuke buƙatar yi shine buɗe fayil ta hanyar Duba cikakkun bayanai a cikin mahallin mahallin. Sannan rubuta abin da kuke son amfani da shi azaman tag. An ba ku damar sanya alamun alama da yawa zuwa fayil guda. Duk masu amfani ana raba su akan sabar Nextcloud ɗin ku.

Menene ƙari, duk masu amfani na Nextcloud an yarda su bar sharhi. Kuna iya amfani da duba cikakkun bayanai don ƙara ra'ayoyinku akan takarda ko karanta waɗanda wasu suka bari. Ana ganin tsokaci ga masu amfani waɗanda ke da damar yin amfani da fayil ɗin.

Samun dama ga Takardunku daga Desktop da Mobile

Nextcloud ya zo tare da cikakken goyon baya ga WebDAV, don haka zaka iya haɗawa da aiki tare da takaddunka cikin sauƙi daga ma'ajiyar Nextcloud akan wannan yarjejeniya. Ana ba ku damar haɗi zuwa na'urorin Linux, Windows, da macOS da kuma aikace-aikacen hannu don Android da iOS.

Da zarar an haɗa, za ku iya aiki tare da PC na tebur ko smartphone tare da sabar ku ta Nextcloud. Wannan yana da amfani musamman lokacin da kuke tafiya akai-akai kuma kuna buƙatar samun dama ga takaddunku daga wurare daban-daban.

Abin da ke sa Nextcloud mai girma shine ikon sa don amintaccen raba fayil. A matsayin mai amfani na Nextcloud, zaku iya raba fayiloli har ma da manyan fayiloli tare da hanyoyin haɗin jama'a, sauran masu amfani da ƙungiyoyi, da'ira da tattaunawar Taɗi.

Lokacin raba daftarin aiki, maƙunsar rubutu, ko gabatarwa, zaku iya ba da izinin gyara fayil ɗin tare da hanyoyin gyara haɗin gwiwa na Nextcloud, kamar KAWAI.

Ƙarin zaɓuɓɓukan rabawa don fayilolin ofis sune:

  • Boye zazzagewa – wannan zaɓin yana cire maɓallin zazzagewa yana sa ba zai yiwu a sauke fayil ɗin ba.
  • Kare kalmar sirri - wannan zaɓi yana ba ku damar saita kalmar sirri.
  • Ka saita ranar karewa - wannan zaɓin yana kashe rabon ta atomatik a ƙayyadadden rana.
  • Lura ga mai karɓa - wannan zaɓi yana ba ku damar aika sako ga mai karɓa.
  • Cre raba - an tsara wannan zaɓi don mayar da rabon.
  • Ƙara wani hanyar haɗi - wannan zaɓi yana ba da damar ƙirƙirar hanyoyin haɗin jama'a daban-daban tare da haƙƙoƙi daban-daban.

Hakanan ana samun rabawa na ciki a cikin Nextcloud.

Idan kuna hulɗa da bayanan sirri, tabbas za ku sami wannan fasalin yana da taimako. Gaskiyar ita ce Nextcloud ya zo tare da ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen sabar. Lokacin da kuka kunna shi, duk fayilolinku na Nextcloud ana rufaffen rufaffen su ta atomatik a gefen uwar garken.

Ka'idar boye-boye tana amfani da shigar ku azaman kalmar sirri don maɓallin ɓoyewar ku na musamman, don haka ba kwa buƙatar yin komai. Kawai shiga cikin misalin Nextcloud ɗin ku kuma sarrafa takaddun ofis ɗin ku kamar yadda kuka saba yi. Kar ku manta cewa zaku iya canza kalmar sirrinku a kowane lokaci.

Kuna iya kunna boye-boye-gefen uwar garke a cikin saitunan gudanarwa.

Nextcloud yana haɗawa cikin sauƙi tare da wasu ɗakunan ofis waɗanda ke ba ku damar ƙirƙira da shirya takaddun ofis akan layi. Ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita shine KAWAI Docs, buɗaɗɗen ofishi buɗaɗɗen buɗaɗɗen kayan aikin kan layi da haɗin gwiwa. Lokacin da aka haɗa, KAWAI Docs yana ba da damar shirya fayilolin DOCX, XLSX, PPTX, CSV, da TXT tare da duba PDFs.

Tare da wannan ɗakin ofis na kan layi, ana ba ku damar yin aiki tare da sauran masu amfani na Nextcloud a cikin ainihin lokaci. Don wannan dalili, KAWAI Docs yana ba da cikakkun saitin abubuwan haɗin gwiwa, gami da hanyoyin gyara haɗin gwiwa guda biyu (Mai Sauri da Tsanani), Sarrafa Siffar da Tarihin Sigar, Canje-canje na Saƙo, sharhi, ambaton mai amfani, da sadarwa ta hanyar ginanniyar hira.

Haɗin gwiwar daftarin aiki na ainihin-lokaci yana yiwuwa a tsakanin ɓangarorin haɗin gwiwa daban-daban na Nextcloud waɗanda ke da alaƙa da Sabar Takardun Takardun KAWAI KAWAI (Dokokin KAWAI).

Karanta wannan jagorar don gano yadda ake haɗa Dokokin KAWAI tare da Nextcloud.

Baya ga takaddun rubutu na gargajiya, maƙunsar bayanai, da gabatarwa, Dokokin KAWAI kuma suna ba ku damar yin aiki tare da filaye masu cikawa. A wasu kalmomi, zaku iya ƙirƙira, shirya da haɗin gwiwa akan takardu tare da filaye masu cikawa. Waɗannan filayen na iya zama nau'i daban-daban. Misali, filayen rubutu, maɓallan rediyo, jerin abubuwan da aka saukar, akwatunan rajista, akwatunan haɗaka, da hotuna.

Lokacin ƙirƙirar nau'i mai cikawa, zaku iya ƙara yawan filayen kamar yadda ake buƙata kuma daidaita abubuwan su. KAWAI Docs yana aiki tare da DOCXF, tsarinsa don samfuran tsari. Don haka, lokacin da kuka ƙirƙiri fom, kuna ƙirƙirar fayil ɗin DOCX wanda zaku iya gyarawa har ma da raba tare da wasu don dalilai na haɗin gwiwa.

Lokacin da fom ɗin DOCXF ɗin ku ya shirya, zaku iya ajiye shi azaman OFORM. Wannan wani karin fayil ne wanda ƙungiyar ONLYOFFICE ta haɓaka. Ana amfani da wannan tsarin don shirye-shiryen da za a iya cikawa. Babban mahimmancin OFORM shine cewa irin wannan fayil ɗin ba za a iya gyara shi ba sai don shigar da bayanai a cikin filayen.

Don haka, lokacin da kuka buɗe fayil ɗin OFORM, ba za ku ga kowane kayan aikin gyara ba. Za ku iya kewaya cikin filayen da ke akwai kuma shigar da bayanan da ake buƙata. Lokacin da fayil ɗin OFORM ya cika, zaku iya adana shi azaman PDF kuma zazzage shi kai tsaye daga mahaɗan edita.

Baya ga daidaitattun izini na raba fayil, ONLYOFFICE Docs yana ba da saiti na haƙƙin samun dama waɗanda za ku iya amfani da su yayin raba fayil ɗin ofis tare da sauran masu amfani:

  • Tare da cikakken shiga, kuna iya yin duk abin da kuke so.
  • Tare da Duba kawai, zaku iya buɗe fayil ɗin don dubawa amma an hana gyarawa.
  • Tare da yin tsokaci, zaku iya duba fayil ɗin ku bar sharhi akansa.
  • Tare da Bita, kuna iya amfani da yanayin Canje-canje.
  • Tare da Tace na Musamman, sauran masu amfani ba za su iya canza kafaffen tacewa ba yayin da ake gyara maƙunsar maƙunsar bayanai.

Nextcloud yana ba ku damar raba fayilolin ofis ta amfani da ja-drop a cikin Talk. Duk mahalarta taɗi za su sami damar zuwa fayil ɗin da aka raba.

Dokokin KAWAI kuma suna zuwa tare da fasalin juzu'i. Don haka, idan kuna da takaddun ofis ban da OOXML, zaku iya canza su tare da dannawa. Jerin tsarin da suka dace don juyawa yana da tsayi da gaske kuma ya haɗa da DOC, DOCM, DOT, DOTX, EPUB, HTM, HTML, ODP, ODT, POT, POTM, POTX, PPS, PPSM, PPSX, PPT, PPTM, RTF, XLS, XLSM, XLT, XLTM, XLTX.

Ba tare da juyawa zuwa OOXML ba, zaku iya buɗe irin waɗannan fayilolin kawai don kallo. Idan kuna son canza fayil ɗin da ba na OOXML ba, danna-dama kuma zaɓi Canza tare da zaɓi KAWAI. Bayan haka, zaku iya buɗe shi kuma ku gyara shi ba tare da iyakancewa ba.

Idan ya zo ga kariyar daftarin aiki, Dokokin KAWAI yana da wasu fasaloli masu ban sha'awa. Hanya mafi sauƙi don hana daftarin aiki shiga mara izini shine saita kalmar sirri mai ƙarfi. Lokacin da ka buɗe takaddar, dole ne ka shigar da kalmar wucewa kowane lokaci. Wannan yana da amfani sosai idan akwai haɗarin cewa wani zai iya shiga na'urarka lokacin da kake nesa da ita na ɗan lokaci.

Wani fasalin tsaro shine ikon ƙara alamar ruwa. Dokokin OFFICE KAWAI suna ba ku damar ƙara alamar ruwa ko amfani da hoto don kare fayilolin ofis ɗin ku. A cikin saitin KAWAI, zaku iya yanke shawara idan kuna son a nuna alamun ruwa yayin raba fayilolin tare da Tsaron Tsaro.

Ga masu amfani da ci gaba, akwai wani abu mafi ƙwarewa. KAWAI Docs yana amfani da Jason Web Token (JWT), don haka zaku iya kunna wannan fasaha kuma ku saita alamarku don samar da mafi girman matakin tsaro. Karanta takaddun hukuma idan kuna son sani game da JWT a cikin Dokokin KAWAI.

Kamar yadda kuke gani, Netxcloud kyakkyawan dandamali ne don sarrafa takardu da raba fayil. Koyaya, yana ƙara ƙarfi sosai lokacin da kuka haɗa shi da Dokokin KAWAI. Maganin haɗin gwiwa zai iya yin duk ayyukan ofis kuma yana ba ku damar ƙirƙirar yanayin haɗin gwiwa amintacce akan injin ku na gida.