Yadda Ake Gudun Umurnin Sau da yawa a cikin Linux


Don dalili ɗaya ko ɗaya, kuna iya son aiwatar da umarni akai-akai na sau da yawa a cikin Linux. Wannan jagorar zai tattauna wasu hanyoyin gama gari da inganci don cimma hakan. Bari mu yi la'akari da hanyar farko.

Lura cewa idan kuna da niyyar gudanar da umarni bayan umarni bayan kowane daƙiƙa x, zaku iya bincika - Yadda ake Gudu ko Maimaita Dokar Linux kowane sakan X.

Gudun Dokoki da yawa a cikin Linux ta amfani da Bash don Loop

Hanya mafi sauƙi don maimaita umarni akan harsashin Bash shine shigar da shi don madauki. Za ka iya amfani da wannan sintax mai zuwa, inda ma'aunin ƙira ya zama mabambanta (zaka iya ba shi sunan zaɓin da ka zaɓa kamar i ko x da dai sauransu) kuma n shine tabbataccen lamba don wakiltar adadin lokutan da kake son umarnin ya gudana:

for counter in {1..n}; do yourCommand_here; done

Ga misali:

$ for x in {1..10}; do echo "linux-console.net - The #1 Linux blog $x"; done

Gudun Dokoki da yawa a cikin Linux ta amfani da Loop na ɗan lokaci

Dangane da hanyar da ta gabata, ana kuma iya amfani da madauki na ɗan lokaci don gudanar da umarni sau da yawa a cikin Linux ta amfani da haɗin gwiwar mai zuwa:

$ i=1; while [ $i -le n ]; do yourCommand_here; i=$(($i++)); done
OR
$ i=1; while [ $i -le n ]; do yourCommand_here; ((i++)); done

A cikin tsarin da ke sama, ina wakiltar madaidaicin ƙididdiga, [$i-le n] shine yanayin gwaji kuma n shine adadin lokutan da kuke son aiwatar da umarnin (mahimmanci adadin lokutan harsashi zai sake maimaita madauki.

Wani muhimmin sashi na yayin madauki shine i = & # 36 (($i + 1)) ko (($i ++)) wanda ke haɓaka ma'aunin har sai yanayin gwajin ya zama ƙarya.

Don haka kuna iya gudanar da umarnin ku sau da yawa kamar haka (maye gurbin 10 tare da adadin lokutan da kuke son maimaita umarnin):

$ i=1; while [ $i -le 10 ]; do echo "linux-console.net - The #1 Linux blog $i";((i++)); done

Gudun Umurnin Sau da yawa Ta amfani da umarnin na gaba

Hanya na uku na gudanar da umarni sau da yawa a cikin Linux shine ta amfani da umarnin seq wanda ke buga jerin lambobi da ƙari tare da umarnin xargs a cikin wannan tsari:

$ seq 5 | xargs -I -- echo "linux-console.net - The #1 Linux blog"

Don ƙara ƙidayar a ƙarshen kowane umarni, yi amfani da wannan ma'anar:

$ seq 5 | xargs -n 1 echo "linux-console.net - The #1 Linux blog"

Hakanan, duba waɗannan labarai masu alaƙa:

  • 4 Kayayyakin Amfani don Gudun Umarni akan Sabar Linux da yawa
  • Hanyoyi 4 don Kallon ko Kula da Fayilolin Log in Real-Log
  • MultiTail - Kula da Fayiloli da yawa a lokaci ɗaya a cikin Tashar Linux Guda ɗaya

Shi ke nan a yanzu. Idan kun san wasu hanyoyin don gudanar da umarni sau da yawa a cikin Linux, sanar da mu a cikin sashin sharhin da ke ƙasa.