Yadda ake Nemo OpenSUSE Linux Version


A cikin wannan labarin, za mu yi bayanin yadda ake gano wane nau'in rarraba Linux OpenSUSE da aka shigar da aiki akan kwamfuta. Fayilolin/sauransu/os-saki da/usr/lib/os-saki fayiloli sun haɗa da duk bayanan sigar buɗe SUSE kuma zaku iya duba bayanan sigar buɗe SUSE a cikin waɗannan fayilolin guda biyu ta amfani da editan rubutu da kuka fi so daga mai amfani da hoto (GUI) ko daga umarnin layin layi (CLI) kamar yadda aka nuna a ƙasa.

Daga GUI, kawai buɗe /etc/os-release da /usr/lib/os-saki fayiloli ta amfani da editan rubutu da kuka fi so. Misali ta amfani da editan rubutu na Kate, wanda ya ƙunshi bayanan gano tsarin aiki.

A madadin, buɗe tashar kuma yi amfani da kayan aikin cat don duba abubuwan da ke cikin /etc/os-release da /usr/lib/os-release kamar yadda aka nuna.

$ cat /etc/os-release 
OR
$ cat /usr/lib/os-release file 

An yi bayanin wasu mahimman filayen cikin fayil ɗin a ƙasa:

  • SUNA: Sunan ɗan adam na rabawa, ba tare da lambar sigar ba. misali bude SUSE Leap.
  • PRETTY_NAME: Sunan ɗan adam na rabawa, tare da lambar sigar. misali budeSUSE Leap 15.0.
  • VERSION: Sigar rarrabawar ɗan adam. misali 15.0.
  • ID: Sunan mai amfani da kwamfuta na rarrabawa, ba tare da lambar sigar ba. misali bude-leap. Wannan filin yakamata ya kasance lafiyayye don tantancewa cikin rubutun.
  • ID_LIKE: Jerin rarrabuwar sarari na ID don daidaitattun tsarin aiki tare da halayya gama gari zuwa ID=. misali Opensuse suse. Lura cewa shigar da suuse yana nufin duk openSUSE, SUSE, SUSE Linux Enterprise Rarrabawa da kuma abubuwan da suka samo asali kamar budewa yana wakiltar kawai openSUSE rabawa da abubuwan da aka samo asali.
  • VERSION_ID: Sigar rarrabawa mai dacewa da kwamfuta. misali 15.0 ko 20180530.

Wata Madadin hanyar ita ce amfani da umarnin lsb_release don nemo sigar Linux ɗin ku na OpenSuSE da ke gudana a halin yanzu kamar yadda aka nuna.

$ lsb_release -a

Lura: Dole ne tsarin ku ya shigar da kunshin lsb-release, idan ba haka ba, shigar da shi ta amfani da umarnin zypper kamar yadda aka nuna.

$ sudo zypper install lsb-release

Shi ke nan! A cikin wannan ɗan gajeren labarin, mun bayyana umarnin kan yadda ake nemo wane nau'in openSUSE da kuke gudana ta hanyar Zane-zane da layin umarni. Idan kuna da wasu tambayoyi ko tunani don raba game da wannan batu, ku same mu ta hanyar sharhin da ke ƙasa.