8 Mafi kyawun Manajan Fayil na Console na Linux


Linux console yana aiwatar da ayyukan fayil/babban fayil da sauri kuma ya adana mu ɗan lokaci.

A cikin wannan labarin, za mu sake nazarin wasu manajojin fayilolin wasan bidiyo na Linux da aka saba amfani da su da fasali da fa'idodin su.

Kwamandan Midnight GNU

Umurnin Tsakar dare, galibi ana kiransa kawai da mc kuma yana ɗaya daga cikin manyan manajan fayil ɗin da aka tattauna a wannan labarin. Mc ya zo da kowane nau'in fasali masu amfani, baya ga kwafi, motsawa, sharewa, ƙirƙirar fayiloli da kundayen adireshi za ku iya canza izini da ikon mallaka, bitar bayanan tarihin, amfani da shi azaman abokin ciniki na FTP da ƙari mai yawa.

Kuna iya samun cikakken sharhinmu na kwamandan Tsakar dare mai sarrafa fayil na tushen console.

Don shigar da kwamandan tsakar dare zaku iya amfani da umarni masu zuwa:

$ sudo apt install mc    [Debian/Ubuntu]
$ sudo yum install mc    [CentOS/RHEL]
$ sudo dnf install mc    [Fedora]

Manajan Fayil na Console na Ranger

Ranger wani babban zaɓi ne lokacin, neman mai sarrafa fayil ɗin console. Yana da vim kamar dubawa, samfoti na fayil ɗin da aka zaɓa ko kundin adireshi, goyon bayan linzamin kwamfuta da duba tabbed.

Kuna iya samun cikakken bitar mu anan: Ranger - kyakkyawan mai sarrafa fayil ɗin wasan bidiyo tare da maɓalli na vi.

Don shigar da ranger zaka iya amfani da umarni masu zuwa:

$ sudo apt install ranger    [Debian/Ubuntu]
$ sudo yum install ranger    [CentOS/RHEL]
$ sudo dnf install ranger    [Fedora]

Cfiles Fast Terminal File Manager

Cfiles babban manajan fayil ne mai sauri wanda aka rubuta a cikin C kuma yana amfani da la'ana, kama da na'ura, yana kuma amfani da maɓallin maɓallin vi. Yana da ƴan abubuwan dogaro kamar cp, mv, fzf, xdg-open da sauransu. Yayin da yake da nauyi, shigarsa yana buƙatar ƙarin matakai:

Don shigar da cfiles, da farko kuna buƙatar shigar da kayan aikin haɓaka ta amfani da umarni masu zuwa:

$ sudo apt-get install build-essential          [On Debian/Ubuntu]
$ sudo yum groupinstall 'Development Tools'	[on CentOS/RHEL 7/6]

Na gaba, rufe wurin ajiyar cfiles kuma shigar da shi ta amfani da umarni masu zuwa.

$ git clone https://github.com/mananapr/cfiles.git
$ cd cfiles
$ gcc cf.c -lncurses -o cf
$ sudo cp cf /usr/bin/            #Or copy somewhere else in your $PATH 

Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai game da cfiles anan: Cfiles mai sarrafa fayil na ƙarshe don Linux.

Manajan Fayil na Console Vifm

Vifm shine wani mai sarrafa fayil na tushen layin umarni, wanda ke amfani da dubawar la'ana. Wannan ko da yake yana kwafi wasu fasaloli daga mutter. Idan kai mai amfani ne na vim, ba za ka buƙaci koyan sabon saitin umarni don aiki tare da vifm ba. Yana amfani da maɓalli iri ɗaya kuma yana da ikon gyara nau'ikan fayiloli da yawa.

Kama da sauran masu sarrafa fayil ɗin na'ura, yana da fa'idodi biyu, yana goyan bayan kammalawa ta atomatik. Hakanan yana goyan bayan ra'ayoyi daban-daban don kwatanta bishiyoyin fayil. Hakanan zaka iya aiwatar da umarnin nesa da shi.

Don shigar da Vifm zaka iya amfani da umarni masu zuwa:

$ sudo apt install vifm    [Debian/Ubuntu]
$ sudo yum install vifm    [CentOS/RHEL]
$ sudo dnf install vifm    [Fedora]

Ana iya ganin ƙarin cikakkun bayanai na vifm a: Vifm mai sarrafa fayil na tushen layin umarni don Linux.

Nnn Mai Rarraba Fayil Mai Rarrabawa

Nnn shine mai sarrafa fayil mafi sauri a cikin jerin mu. Yayin da yake da ƙarancin fasali idan aka kwatanta da sauran masu sarrafa fayil, yana da nauyi sosai kuma yana da kusanci da mai sarrafa fayil ɗin tebur akan abin da zaku iya samu akan na'ura wasan bidiyo. Haɗin gwiwar yana da sauƙi kuma yana ba da damar sababbin masu amfani don sauƙin amfani da tashar.

Don shigar da nnn, zaku iya amfani da umarni mai zuwa:

$ sudo apt install nnn    [Debian/Ubuntu]
$ sudo yum install nnn    [CentOS/RHEL]
$ sudo dnf install nnn    [Fedora]

Ana iya samun ƙarin cikakken samfoti na nnn a: Nnn – mai sauri da mai bincike na tashar tashar yanar gizo.

Lfm Mai sarrafa Fayil na Ƙarshe

Lfm taqaitaccen don Manajan Fayil na Ƙarshe babban mai sarrafa fayil ɗin na'ura ne wanda aka rubuta a Python 3.4. Za a iya amfani da 1 ko 2 panes. Yana da wasu fasaloli masu amfani kamar masu tacewa, alamomi, tarihi, VFS don fayilolin da aka matsa, kallon bishiya da haɗin kai kai tsaye tare da umarnin df da sauran kayan aikin. Hakanan akwai jigogi na keɓancewa.

Don shigar da Lfm, zaku iya amfani da umarni mai zuwa:

$ sudo apt install lfm    [Debian/Ubuntu]
$ sudo yum install lfm    [CentOS/RHEL]
$ sudo dnf install lfm    [Fedora]
$ sudo pacman -S lfm      [[Arch Linux]

Hakanan zaka iya shigar da lfm ta amfani da umarnin pip:

$ sudo pip install lfm

lf - Fayilolin Lissafi

Lf – “Jerin fayiloli” mai sarrafa fayil ɗin layin umarni ne da aka rubuta cikin Go, wanda Ranger ya yi wahayi. Asali an yi nufin cike giɓin abubuwan da suka ɓace waɗanda ke ɗauke da shi.

Wasu daga cikin manyan abubuwan lf sune:

  • Tsarin giciye ne – Linux, OSX, Windows (bangare kawai).
  • Binaryar guda ɗaya ba tare da wani abin dogaro na lokacin aiki ba.
  • Ƙaramar sawun ƙwaƙwalwar ajiya.
  • Tsarin tsari tare da umarnin harsashi.
  • Maɓalli na musamman.

Shirye-shiryen gaba, sun haɗa da kunna sarrafa linzamin kwamfuta.

Don shigar lf kawai zazzage ginin da ke da alaƙa don OS ɗinku daga shafin sakin lf.

Kwamandan WCM

Na ƙarshe a cikin jerin mu shine umarnin WCM wanda shine wani manajan fayil ɗin na'ura wasan bidiyo.Mawallafin WCM kwamandan suna nufin ƙirƙirar mai sarrafa fayil ɗin dandamali wanda ya kwaikwayi fasalulluka na Manajan Far.

Yana da ginanniyar tasha, an gina ta a shafin zazzagewar WCM:

Wannan ita ce gajeriyar gabatarwar mu akan wasu manyan manajan fayilolin na'ura wasan bidiyo na Linux. Idan kuna tunanin mun rasa ɗaya ko kuma son wasu daga cikinsu, da fatan za a raba ra'ayoyin ku a cikin sashin sharhi.