Yadda Ake Ajiye Fitar Umurni zuwa Fayil a Linux


Akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi tare da fitar da umarni a cikin Linux. Kuna iya sanya fitar da umarni zuwa madaidaici, aika shi zuwa wani umarni/shiri don sarrafa ta cikin bututu ko tura shi zuwa fayil don ƙarin bincike.

A cikin wannan ɗan gajeren labarin, zan nuna muku dabarar layin umarni mai sauƙi amma mai amfani: yadda ake duba fitar da umarni akan allo da kuma rubuta zuwa fayil a Linux.

Duban Fitarwa akan allo da kuma Rubutu zuwa Fayil

Da ɗaukan kuna son samun cikakken taƙaitaccen sarari na sarari da aka yi amfani da shi na tsarin fayil akan tsarin Linux, zaku iya amfani da umarnin df; Hakanan yana taimaka muku tantance nau'in tsarin fayil akan bangare.

$ $df

Tare da tutar -h, zaku iya nuna kididdigar sararin diski na tsarin fayil a cikin tsarin \mai iya karantawa (yana nuna bayanan ƙididdiga a bytes, mega bytes da gigabyte).

$ df -h

Yanzu don nuna bayanan da ke sama akan allon kuma rubuta shi zuwa fayil, faɗi don bincike na gaba da/ko aika zuwa mai sarrafa tsarin ta imel, gudanar da umarnin da ke ƙasa.

$ df -h | tee df.log
$ cat df.log

Anan, sihirin yana yin ta umarnin tee, yana karantawa daga daidaitaccen shigarwa kuma yana rubutawa zuwa daidaitaccen fitarwa da fayiloli.

Idan fayil(s) ya riga ya wanzu, zaku iya haɗa shi ta amfani da zaɓin -a ko --append zaɓi kamar wannan.

$ df -h | tee -a df.log 

Lura: Hakanan zaka iya amfani da pydf madadin umarnin \df don bincika amfanin faifai cikin launi daban-daban.

Don ƙarin bayani, karanta ta shafukan df da tee man.

$ man df
$ man tee

Hakanan kuna iya son karanta labarai iri ɗaya.

  1. 5 Ban sha'awa Layin Umurni da Dabaru a cikin Linux
  2. 10 Amfanin Layi na Layin Linux don Sabbin
  3. 10 Dabaru masu ban sha'awa na Layin Umurnin Linux na Dabaru da Nasihun da suka cancanci Sani
  4. Yadda ake Gudu ko Maimaita Dokar Linux Kowane daƙiƙa X har abada
  5. Saida Kwanan Wata da Lokaci don Kowane Umarni da Ka Yi a Tarihin Bash

A cikin wannan ɗan gajeren labarin, na nuna muku yadda ake duba fitarwa na umarni akan allon sannan kuma rubuta zuwa fayil a Linux. Idan kuna da wasu tambayoyi ko ƙarin ra'ayoyin don raba, yi hakan ta sashin sharhin da ke ƙasa.