Jagoran shigarwa na Linux Mint 19.2 Codename Tina tare da hotunan kariyar kwamfuta


Linux Mint na zamani ne, gogewa, mai sauƙin amfani kuma mai jin daɗin rarraba GNU/Linux na al'umma dangane da sanannen rarraba Linux Ubuntu. Yana da girma kuma an ba da shawarar rarraba ga masu amfani da kwamfuta suna sauyawa daga Windows ko Mac OS X tsarin aiki zuwa dandalin Linux.

Amintaccen sakin Linux Mint 19.2 code-mai suna \Tina an sanar da shi bisa hukuma ta ƙungiyar ci gaban Linux Mint kuma ta dogara ne akan Ubuntu 18.04.3 LTS (Bionic Beaver).

Mahimmanci, Linux Mint 19.2 shine sakin tallafi na dogon lokaci (LTS) don tallafawa har zuwa Afrilu 2023 kuma yazo tare da sabunta software da yawa, haɓakawa da wasu sabbin abubuwa kuma waɗannan sun haɗa da:

  1. Ingantattun tallafin kernel 4.15 a cikin Manajan Sabuntawa.
  2. Ubuntu 18.04 kunshin tushe
  3. Cinnamon 4.2 da MATE 1.22 kwamfutoci
  4. MDM 2.0
  5. X-apps
  6. Mai sarrafa sabuntawa
  7. Mint-Y da ƙari mai yawa

Wannan koyawa za ta jagorance ku kan yadda zaku iya shigar da sabon sigar Linux Mint 19.2 Cinnamon edition akan na'urar da kuka sadaukar ko kuma injin kama-da-wane. Umurnai iri ɗaya kuma sun shafi duka kayan aikin tebur na Mate da Xfce.

Da farko, kuna buƙatar saukar da hoton ISO daga hanyoyin haɗin da ke ƙasa:

  1. Zazzage Linux Mint 19.2 - Cinnamon (32-bit)
  2. Zazzage Linux Mint 19.2 - Cinnamon (64-bit)
  3. Zazzage Linux Mint 19.2 - MATE (32-bit)
  4. Zazzage Linux Mint 19.2 - MATE (64-bit)
  5. Zazzage Linux Mint 19.2 – Xfce (32-bit)
  6. Zazzage Linux Mint 19.2 – Xfce (64-bit)

Da zarar kun zazzage fitowar tebur ɗin da aka fi so, tabbatar da ƙirƙirar kafofin watsa labarai mai bootable-USB flash/DVD ta amfani da kayan aikin Rufus don ƙirƙirar kebul na USB mai bootable Mint na Linux.

Shigar da Linux Mint 19.2 Cinnamon Desktop

1. Bayan ƙirƙirar kafofin watsa labarai mai bootable, saka a cikin tashar USB mai aiki ko DVD ɗin sannan ka yi booting a ciki, to, bayan ƴan daƙiƙa, ya kamata ka iya ganin allon da ke ƙasa sannan a ƙarshe Linux Mint 18 tebur mai rai.

Danna sau biyu akan alamar mai sakawa \Shigar Linux Mint don fara mai sakawa.

2. Ya kamata ku kasance a allon maraba da ke ƙasa, zaɓi yaren shigarwa kuma danna maɓallin Ci gaba.

3. Na gaba, zaɓi Layout na allon madannai kuma ci gaba.

4. Sannan ku shirya don fara aikin shigarwa na ainihi, zaku iya duba akwatin rajistan a cikin allon da ke ƙasa don shigar da software na ɓangare na uku don graphics, Wi-Fi hardware, Flash, MP3 da sauran kafofin watsa labaru masu yawa. Bayan haka, danna kan Ci gaba don ci gaba.

5. Sannan, zaɓi nau'in Installation kamar haka, don yin partitioning na hannu, zaɓi Wani abu kuma sannan danna Continue don ci gaba.

6. Dole ne ku yi saitin faifan shigarwa da hannu. Don aiwatar da tsarin rarrabuwar kawuna, danna kan New Partition Tebur.

7. Na gaba, danna \Ci gaba a cikin akwatin maganganu a cikin allon da ke ƙasa don saita sabon tebur mara amfani a kan rumbun kwamfutarka da kuka zaɓa.

8. Sa'an nan kuma zaɓi space free da aka yi samuwa a kan rumbun kwamfutarka don ƙirƙirar sabon partitions a kan hard disk.

9. Daga allon da ke sama, za ku ga Ina da 42.9GB sarari diski, a cikin wannan zan ƙirƙiri partitions biyu wato / da swap. Da farko, ƙirƙirar ɓangaren / ta danna maɓallin \+ don ƙirƙirar ɓangaren tushen don Linux Mint ɗin ku. allon da ke ƙasa kuma shigar da sigogi masu zuwa sannan danna Ok.

Size: 40GB             
Type partition: Primary 
Location for the new partition: Beginning of this space
Set partition filesystem type: Ext4 journaling file system 
Set the mount point from here: /

10. Na gaba, ƙirƙiri swap partition ɗin wanda shine sarari akan rumbun kwamfutarka wanda na ɗan lokaci yana riƙe bayanan da tsarin ba ya aiki da su daga RAM.

Don ƙirƙirar sararin musanya, danna alamar \+, shigar da sigogi kamar yadda yake cikin allon da ke ƙasa kuma danna Ok.

11. Bayan ƙirƙirar dukkan sassan, danna kan \Install Now kuma danna Ci gaba a cikin akwatin maganganu da ke ƙasa don tabbatar da tsarin rarraba da kuka tsara.

12. Zaɓi wurin ƙasarku daga allon da ke ƙasa kuma danna Ci gaba.

13. Yanzu lokaci ya yi da za a kafa asusun mai amfani da tsarin. Shigar da cikakken sunan ku, sunan kwamfuta, sunan mai amfani da tsarin, da kalmar sirri mai kyau. Bayan haka, danna kan Ci gaba.

14. Yanzu za a shigar da ainihin fayilolin tsarin a kan tushen ɓangaren ku kamar yadda yake a cikin allon da ke ƙasa.

15. Jira har sai an gama shigarwa, za ku ga akwatin maganganu na ƙasa, cire shigarwar USB/DVD sannan, danna \Restart Now don sake kunna injin ku.

16. Bayan sake kunnawa, zaku ga allon da ke ƙasa, danna sunan mai amfani akan allon sannan ku shigar da kalmar sirri don shiga Linux Mint 19.2 Cinnamon desktop.

Da fatan cewa komai ya tafi da kyau, yanzu zaku iya jin daɗin Linux Mint 19.2 akan injin ku. Don kowace tambaya ko ƙarin bayani, zaku iya amfani da sashin sharhi a ƙasa.