9 Mafi kyawun Kwatancen Fayil da Kayan aikin Bambanci (Diff) don Linux


Yayin rubuta fayilolin shirin ko fayilolin rubutu na yau da kullun, masu shirye-shirye da marubuta wani lokaci suna son sanin bambanci tsakanin fayiloli biyu ko nau'ikan fayil iri ɗaya. Lokacin da kuka kwatanta fayilolin kwamfuta guda biyu akan Linux, ana kiran bambanci tsakanin abubuwan da ke cikin su da diff. An haifi wannan bayanin ta hanyar nuni ga fitowar diff, sanannen mai amfani da layin umarni na Unix.

Akwai kayan aikin kwatancen fayil da yawa waɗanda zaku iya amfani da su akan Linux, kuma a cikin wannan bita, zamu kalli wasu mafi kyawun tushen tushe da kayan aikin GUI daban waɗanda zaku iya amfani da su yayin rubuta lambar ko wasu fayilolin rubutu.

1. Diff Umurni

Ina so in fara da ainihin kayan aikin layin umarni na Unix wanda ke nuna muku bambanci tsakanin fayilolin kwamfuta guda biyu. Diff mai sauƙi ne kuma mai sauƙin amfani, yana zuwa an riga an shigar dashi akan yawancin rabawa na Linux. Yana kwatanta fayilolin layi ta layi kuma yana fitar da bambanci tsakanin su.

Kuna iya bincika shigarwar hannu don diff don amfani da shi cikin sauƙi.

# man diff

Akwai wasu wrappers don kayan aikin diff waɗanda ke haɓaka aikin sa kuma waɗannan sun haɗa da:

Colordiff rubutun Perl ne wanda ke samar da fitarwa iri ɗaya kamar bambanta, amma tare da nuna launi da rubutu. Yana da tsare-tsare masu launi na musamman.

Kuna iya shigar da Colordiff akan tsarin Linux ɗinku, ta amfani da tsoffin kayan aikin sarrafa fakitin da ake kira apt-get kamar yadda aka nuna.

# yum install colordiff             [On CentOS/RHEL/Fedora]
# dnf install colordiff             [On Fedora 23+ version]
$ sudo apt-get install colordiff    [On Debian/Ubuntu/Mint]

Kuna iya bincika shigarwar hannu don Colordiff kamar yadda aka nuna.

# man colordiff

Utility wdiff shine ƙarshen gaba zuwa umarni daban-daban da ake amfani dashi don kwatanta fayiloli akan kalma ta tushen kalma. Wannan shirin yana da amfani sosai idan aka kwatanta rubutu biyu don canza kalmomi kuma waɗanda aka sake cika sakin layi.

Don shigar da wdiff akan tsarin Linux ɗin ku, gudanar:

# yum install wdiff             [On CentOS/RHEL/Fedora]
# dnf install wdiff             [On Fedora 23+ version]
$ sudo apt-get install wdiff    [On Debian/Ubuntu/Mint]

Yi amfani da littafin wdiff don yadda ake amfani da shi akan Linux.

# man wdiff

2. Umurnin Vimdiff

Vimdiff yana aiki a cikin ci gaba a cikin yanayin da aka kwatanta da mai amfani. Yana bawa mai amfani damar gyara har zuwa nau'ikan fayil guda huɗu yayin nuna bambance-bambancen su. Lokacin da kake gudanar da shi, Vimdiff yana buɗe fayiloli biyu ko uku ko huɗu ta amfani da editan rubutu na vim.

Ziyarci Shafin Gida: http://vimdoc.sourceforge.net/htmldoc/diff.html

Bayan duba tsoffin kayan aikin daban-daban na makaranta, bari mu hanzarta matsawa zuwa wasu kayan aikin GUI daban-daban da ake samu akan Linux.

3. Kompare

Kompare babban abin rufe fuska ne na GUI wanda ke ba masu amfani damar duba bambance-bambance tsakanin fayiloli da kuma haɗa su.

Wasu daga cikin siffofinsa sun haɗa da:

  1. Yana goyan bayan nau'ikan iri daban-daban
  2. Yana goyan bayan kwatancen kundayen adireshi
  3. Yana goyan bayan karanta fayilolin daban-daban
  4. Ingantacciyar hanyar sadarwa
  5. Ƙirƙira da amfani da faci zuwa fayilolin tushen

Ziyarci Shafin Gida: https://www.kde.org/applications/development/kompare/

4. DiffMerge

DiffMerge shine aikace-aikacen GUI na giciye don kwatanta da haɗa fayiloli. Yana da injunan aiki guda biyu, injin Diff wanda ke nuna bambanci tsakanin fayiloli guda biyu, wanda ke goyan bayan haskaka intra-line da gyarawa da injin haɗaka wanda ke fitar da layukan da aka canza tsakanin fayiloli uku.

Yana da fasali kamar haka:

  1. Yana goyan bayan kwatancen kundin adireshi
  2. Haɗin yanar gizo mai bincike
  3. Mai daidaitawa sosai

Ziyarci Shafin Gida: https://sourcegear.com/diffmerge/

5. Meld - Diff Tool

Meld shine bambancin GUI mai sauƙi da kayan haɗin kai. Yana bawa masu amfani damar kwatanta fayiloli, kundayen adireshi da shirye-shiryen sarrafa sigar. An gina shi musamman don masu haɓakawa, ya zo tare da fasali masu zuwa:

  1. Hanyoyi biyu da uku kwatankwacin fayiloli da kundayen adireshi
  2. Sabuntawa na kwatancen fayil kamar yadda masu amfani ke rubuta ƙarin kalmomi
  3. Yana sauƙaƙe haɗuwa ta amfani da yanayin haɗa kai da ayyuka akan tubalan da aka canza
  4. Sauƙin kwatance ta amfani da abubuwan gani
  5. Taimakawa Git, Mercurial, Subversion, Bazaar da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: http://meldmerge.org/

6. Yaduwa - GUI Diff Tool

Diffus wani mashahuri ne, kyauta, ƙarami kuma mai sauƙi GUI rarrabuwar kawuna da kayan aikin haɗaka waɗanda zaku iya amfani da su akan Linux. An rubuta shi a cikin Python, yana ba da manyan ayyuka guda biyu, wato: kwatanta fayil da sarrafa sigar, ba da damar gyara fayil, haɗa fayiloli da kuma fitar da bambanci tsakanin fayiloli.

Kuna iya duba taƙaitawar kwatance, zaɓi layukan rubutu a cikin fayiloli ta amfani da alamar linzamin kwamfuta, layin daidaitawa a cikin fayilolin da ke kusa da shirya fayil daban-daban. Sauran siffofi sun haɗa da:

  1. Hanƙan haruffa
  2. Gajerun hanyoyin allo don kewayawa cikin sauƙi
  3. Yana goyan bayan sokewa mara iyaka
  4. Taimakon Unicode
  5. Taimakawa Git, CVS, Darcs, Mercurial, RCS, Subversion, SVK da Monotone

Ziyarci Shafin Gida: http://diffus.sourceforge.net/

7. XXdiff - Diff da Haɗa Kayan aiki

XXdiff fayil ne mai kyauta, mai ƙarfi da kwatancen directory da kayan aikin haɗaka wanda ke gudana akan Unix kamar tsarin aiki kamar Linux, Solaris, HP/UX, IRIX, DEC Tru64. Iyaka ɗaya na XXdiff shine rashin tallafi ga fayilolin unicode da gyaran layi na fayilolin diff.

Yana da jerin fasali masu zuwa:

  1. Shallow da maimaita kwatancen fayil biyu, uku ko kundayen adireshi biyu
  2. Bambanci a kwance yana haskakawa
  3. Haɗin kai na fayiloli tare da adana sakamakon fitarwa
  4. Goyon bayan sake dubawa/'yan sanda
  5. Yana goyan bayan kayan aikin daban-daban na waje kamar GNU diff, SIG diff, Cleareddiff da ƙari da yawa
  6. Mai iya yin amfani da rubutun
  7. Cikin iya daidaitawa ta amfani da fayil ɗin albarkatu da sauran ƙananan abubuwa masu yawa

Ziyarci Shafin Gida: http://furius.ca/xxdiff/

8. KDiff3 - - Diff da Haɗa Kayan aiki

KDiff3 har yanzu wani sanyi ne, bambance-bambancen dandamali da kayan aikin haɗaka da aka yi daga KDevelop. Yana aiki akan duk dandamali kamar Unix ciki har da Linux da Mac OS X, Windows.

Yana iya kwatanta ko haɗa fayiloli ko kundayen adireshi biyu zuwa uku kuma yana da manyan fasaloli masu zuwa:

  1. Yana nuna bambance-bambancen layi ta layi da hali ta hali
  2. Yana goyan bayan haɗe-haɗe ta atomatik
  3. Editan da aka gina don magance rikice-rikice-rikice
  4. Yana goyan bayan Unicode, UTF-8 da sauran codecs da yawa
  5. Ba da damar buga bambance-bambance
  6. Taimakon haɗin haɗin Windows Explorer
  7. Hakanan yana goyan bayan ganowa ta atomatik ta hanyar byte-order-mark “BOM”
  8. Yana goyan bayan daidaita layin da hannu
  9. Intuitive GUI da ƙari mai yawa

Ziyarci Shafin Gida: http://kdiff3.sourceforge.net/

9. TkDif

TkDiff kuma babban dandamali ne, mai sauƙin amfani da GUI wrapper don kayan aikin Unix diff. Yana ba da ra'ayi gefe-gefe na bambance-bambance tsakanin fayilolin shigarwa guda biyu. Yana iya aiki akan Linux, Windows da Mac OS X.

Bugu da ƙari, yana da wasu fasaloli masu ban sha'awa waɗanda suka haɗa da alamomin daban-daban, taswirar zane na bambance-bambance don kewayawa mai sauƙi da sauri da ƙari mai yawa.

Ziyarci Shafin Gida: https://sourceforge.net/projects/tkdiff/

Bayan karanta wannan bita na wasu mafi kyawun fayil da mai kwatancen jagora da kayan aikin haɗin kai, tabbas kuna son gwada wasu daga cikinsu. Wataƙila waɗannan kayan aikin ba shine kawai kayan aikin daban-daban waɗanda za ku iya samu akan Linux ba, amma an san su suna ba da wasu mafi kyawun fasalulluka, kuna iya sanar da mu duk wasu kayan aikin daban waɗanda kuka gwada kuma kuna tunanin cancanci zama. da aka ambata a cikin mafi kyau.