27 Mafi kyawun IDEs ko Editocin Code Source na Linux


C++, fadada sanannen yaren C, kyakkyawan harshe ne mai ƙarfi da manufa gabaɗaya wanda ke ba da fasalin shirye-shirye na zamani da na zamani don haɓaka manyan aikace-aikacen da suka kama daga wasannin bidiyo, injin bincike, sauran software na kwamfuta zuwa tsarin aiki.

C++ abin dogaro ne sosai kuma yana ba da damar sarrafa ƙananan ƙwaƙwalwar ajiya don ƙarin buƙatun shirye-shirye.

Akwai editocin rubutu da yawa a can waɗanda masu shirye-shirye za su iya amfani da su don rubuta lambar C/C++, amma IDE ya zo don ba da cikakkun wurare da abubuwan haɗin gwiwa don sauƙaƙe da ingantaccen shirye-shirye.

Hakanan kuna iya son: 23 Mafi kyawun Editocin Rubutun Buɗewa (GUI + CLI) don Linux]

A cikin wannan labarin, za mu dubi wasu mafi kyawun IDE da za ku iya samu akan dandamali na Linux don C ++ ko kowane yaren shirye-shirye.

1. Netbeans don Ci gaban C/C++

Netbeans kyauta ne, buɗaɗɗen tushe, kuma sanannen IDE-tsalle-tsalle don C/C++ da sauran yarukan shirye-shirye. Yana da cikakken extensible ta amfani da al'umma-haɓaka plugins.

Netbeans sun haɗa da nau'ikan ayyuka da samfura don C/C++ kuma kuna iya gina aikace-aikace ta amfani da ɗakunan karatu masu ƙarfi da ƙarfi. Bugu da ƙari, za ku iya sake amfani da lambar da ke akwai don ƙirƙirar ayyukanku, sannan kuma yi amfani da ja da sauke fasalin don shigo da fayilolin binary a ciki don gina aikace-aikace daga ƙasa.

Bari mu kalli wasu daga cikin siffofinsa:

  • An haɗa editan C/C++ sosai tare da kayan aikin gyara maɓalli na GNU GDB.
  • Tallafi don taimakon code
  • C++11 goyon baya
  • Ƙirƙiri kuma gudanar da gwaje-gwajen C/C++ daga ciki
  • Tallafin kayan aikin Qt
  • Tallafawa don tattarawa ta atomatik na aikace-aikacen da aka haɗa zuwa .tar, .zip, da sauran fayilolin adanawa da yawa
  • Tallafawa ga masu tarawa da yawa kamar GNU, Clang/LLVM, Cygwin, Oracle Solaris Studio, da MinGW
  • Tallafi don ci gaban nesa
  • Kewayawa fayil
  • Duba tushen tushe

2. Code:: Blocks

Code :: Blocks kyauta ne, mai ƙarfi mai ƙarfi, kuma mai daidaitawa, C ++ IDE-dandamali da aka gina don baiwa masu amfani da mafi yawan buƙatu da fasali masu kyau. Yana ba da daidaiton ƙirar mai amfani da ji.

Kuma mafi mahimmanci, zaku iya tsawaita aikinsa ta hanyar amfani da plugins waɗanda masu amfani suka haɓaka, wasu plugins ɗin suna cikin Code :: Blocks release, kuma da yawa ba su bane, waɗanda masu amfani da kowane mutum suka rubuta ba sa cikin ƙungiyar ci gaban Code :: Block.

An rarraba fasalullukansa zuwa cikin mai tarawa, mai gyara kurakurai, da fasalulluka kuma waɗannan sun haɗa da:

  • Taimakon masu tarawa da yawa gami da GCC, clang, Borland C++ 5.5, dijital mars da ƙari masu yawa
  • Mai sauri, babu buƙatar makefiles
  • Ayyuka masu yawan manufa
  • Wurin aiki wanda ke goyan bayan haɗa ayyukan
  • Masu mu'amala da GNU GDB
  • Tallafawa don cikakkun wuraren hutu da suka haɗa da wuraren karya lamba, wuraren karya bayanai, yanayin hutu da ƙari da yawa. nuna alamun ayyuka na gida da muhawara
  • Jujiyar žwažwalwar ajiya na al'ada da nuna alamar syntax
  • Madaidaicin keɓantacce kuma mai buɗewa tare da ƙarin wasu fasalulluka gami da waɗanda aka ƙara ta hanyar plugins-gina mai amfani

3. Eclipse CDT(C/C++ Development Tooling)

Eclipse sanannen buɗaɗɗen tushe, IDE-giciye-dandamali a fagen shirye-shirye. Yana ba masu amfani babban GUI tare da goyan baya don ja da sauke ayyuka don sauƙin tsari na abubuwan dubawa.

Eclipse CDT wani aiki ne da ya danganci dandalin Eclipse na farko kuma yana ba da cikakken aikin C/C++ IDE tare da fasali masu zuwa:

  • Taimakawa ƙirƙirar aikin.
  • Ginin da aka sarrafa don sarƙoƙin kayan aiki daban-daban.
  • Standard make build.
  • Madogaran kewayawa.
  • Kayan aikin ilimi da yawa kamar jadawali kira, nau'in matsayi, ginanniyar burauza, ma'anar ma'anar macro.
  • Mai gyara lamba tare da goyan bayan nuna alama.
  • Tallafi don nadawa da kewayawa ta hanyar haɗin gwiwa.
  • Refactoring code tare da tsara code.
  • Kayan aiki don gyara kuskuren gani kamar ƙwaƙwalwar ajiya, rajista.
  • Kwance masu kallo da sauran su.

4. CodeLite IDE

CodeLite kuma kyauta ce, buɗaɗɗen tushe, IDE-dandamali da aka tsara kuma an gina shi musamman don C/C++, JavaScript (Node.js), da shirye-shiryen PHP.

Wasu daga cikin manyan abubuwanta sun haɗa da:

  • Ƙaddarar lambar kuma tana ba da injunan kammala lambobi biyu.
  • Yana tallafawa masu tarawa da yawa gami da GCC, clang/VC++.
  • Yana nuna kurakurai azaman ƙamus na lamba.
  • Kurakurai masu iya dannawa ta hanyar ginin ginin.
  • Tallafawa don LLDB mai gyara gyara na gaba.
  • Goyan bayan GDB.
  • Tallafawa don gyarawa.
  • Lambar kewayawa.
  • Ci gaban nesa ta amfani da ginanniyar SFTP.
  • Masu sarrafa tushen tushen.
  • RAD (Rapid Application Development) kayan aiki don haɓaka tushen wxWidgets tare da ƙarin fasali da yawa.

5. Editan Bluefish

Bluefish ya fi edita na al'ada kawai, mai sauƙi ne, edita mai sauri wanda ke ba masu shirye-shirye IDE fasali don haɓaka gidajen yanar gizo, rubutun rubutun, da lambar software. Yana da Multi-platform, yana aiki akan Linux, Mac OSX, FreeBSD, OpenBSD, Solaris, da Windows, kuma yana tallafawa yawancin yarukan shirye-shirye ciki har da C/C++.

Hakanan kuna iya son: Mafi kyawun Notepad ++ Madadin Linux.

Yana da wadatar fasali gami da waɗanda aka jera a ƙasa:

  • Tsarin daftarin aiki da yawa.
  • Yana goyan bayan buɗe fayiloli akai-akai bisa tsarin sunan fayil ko tsarin abun ciki.
  • Yana ba da bincike mai ƙarfi sosai da maye gurbin ayyuka.
  • Snippet labarun gefe.
  • Tallafawa don haɗa matattara na waje na naku, takaddun bututu ta amfani da umarni kamar su awk, sed, nau'i da rubutun da aka gina ta al'ada.
  • yana goyan bayan gyara cikakken allo.
  • Mai loda yanar gizo da mai saukewa.
  • Tallafin rikodi da yawa da sauran abubuwa da yawa.

6. Mawallafin Code Brackets

Brackets editan rubutu ne na zamani kuma buɗaɗɗen tushe wanda aka tsara musamman don ƙira da haɓaka gidan yanar gizo. Yana da matuƙar extensible ta hanyar plugins, saboda haka C/C++ shirye-shirye iya amfani da shi ta hanyar shigar da C/C++/Objective-C fakitin tsawo, wannan fakitin an tsara don inganta C/C++ code rubuta da kuma bayar da IDE-kamar fasali.

7. Atom Code Editan

Atom kuma editan rubutu ne na zamani, budaddiyar manhaja, wanda zai iya aiki akan Linux, Windows, ko Mac OS X. Hakanan ana iya yin kutse har zuwa tushe, don haka masu amfani zasu iya keɓance shi don biyan buƙatun rubuta lambar su.

Yana da cikakkiyar siffa kuma wasu daga cikin manyan abubuwansa sun haɗa da:

  • Mai sarrafa fakitin da aka gina a ciki.
  • Kammalawar kai tsaye.
  • In-gina fayil browser.
  • Nemo ku maye gurbin ayyuka da ƙari da yawa.

Hakanan kuna iya son: Atom - Rubutun Hackable da Editan Code na Linux.

8. Babban Editan Rubutu

Sublime Rubutun ingantaccen tsari ne, editan rubutu na dandamali da yawa da aka ƙera kuma an haɓaka shi don lamba, alama, da karin magana. Kuna iya amfani da shi don rubuta lambar C/C++ kuma yana ba da babban haɗin mai amfani.

Jerin fasalullukan sa sun ƙunshi:

  • Zaɓuɓɓuka da yawa
  • Palette na umarni
  • Goto duk wani aiki
  • Yanayin da ba shi da hankali
  • Gyaran Raba
  • Taimako na canza aikin nan take
  • Ana iya daidaitawa sosai
  • Taimakon API na Plugin dangane da Python da sauran ƙananan siffofi

[Za ku iya kuma son: Yadda ake Shigarwa da Amfani da Editan Rubutun Sublime a cikin Linux]

9. JetBrains CLion

CLion IDE mara kyauta ne, mai ƙarfi, da giciye don shirye-shiryen C/C++. Yana da cikakkiyar yanayin ci gaba na C/C++ don masu shirye-shirye, yana samar da Cmake a matsayin samfurin aikin, taga mai haɗaɗɗiyar tasha, da kuma hanyar da ta dace da maɓalli don rubuta lambar.

Hakanan yana ba da editan lambar wayo da na zamani tare da ƙarin fasali masu ban sha'awa don ba da damar ingantaccen yanayin rubutun lambar kuma waɗannan fasalulluka sun haɗa da:

  • Yana goyan bayan yaruka da yawa ban da C/C++
  • Mai sauƙi kewayawa zuwa alamar sanarwa ko amfani da mahallin
  • Ƙirƙirar code da sake fasalin
  • gyaran edita
  • Binciken lambar kan-da- tashi
  • Haɗaɗɗen lambar gyara kuskure
  • Taimakawa Git, Subversion, Mercurial, CVS, Perforce(ta plugin), da TFS
  • Yana haɗawa ba tare da wani lahani ba tare da tsarin gwajin Google
  • Taimako don editan rubutu na Vim ta hanyar kayan aikin Vim-emulation

10. Microsoft's Visual Studio Code Editan

Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Dabaru ne Wanda ke gudana akan Linux da Windows da Mac OS X kowane app don dandamali da yawa ciki har da Windows, Android, iOS da yanar gizo.

Yana da cikakken fasali, tare da fasalulluka waɗanda aka rarraba ƙarƙashin haɓaka aikace-aikacen, sarrafa rayuwar aikace-aikacen, da haɓakawa da haɗa fasali. Kuna iya karanta cikakken jerin fasalulluka daga gidan yanar gizon Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin (Visual Studio).

[ Hakanan kuna iya son: Yadda ake Sanya Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyaki akan Linux]

11. KDevelop

KDevelop wani IDE ne na kyauta, bude-bude, da giciye-dandamali wanda ke aiki akan Linux, Solaris, FreeBSD, Windows, Mac OSX, da sauran tsarin aiki kamar Unix. Ya dogara ne akan ɗakunan karatu na KDevPlatform, KDE, da Qt. KDevelop yana da matuƙar haɓakawa ta hanyar plugins da wadatar fasali tare da fa'idodi masu zuwa:

  • Tallafi don plugin C/C++ na tushen Clang
  • KDE 4 saitin tallafin ƙaura
  • Farfadowar tallafin plugin Oketa
  • Tallafawa don gyare-gyaren layi daban-daban a cikin ra'ayoyi daban-daban da plugins
  • Tallafawa don duba Grep kuma Yana amfani da widget din don adana sarari a tsaye da ƙari mai yawa

12. Geany IDE

Geany kyauta ne, mai sauri, mai nauyi, da IDE-dandamali wanda aka haɓaka don yin aiki tare da ƴan dogaro kuma yana aiki da kansa daga shahararrun kwamfutocin Linux kamar GNOME da KDE. Yana buƙatar dakunan karatu na GTK2 don aiki.

Jerin fasalullukan sa sun ƙunshi abubuwa masu zuwa:

  • Tallafawa don nuna alamar syntax
  • Lambar nadawa
  • Nasihu na kira
  • Alamar suna cikawa ta atomatik
  • Lambobin alamar
  • Lambar kewayawa
  • Kayan aikin gudanarwa mai sauƙi
  • Tsarin da aka gina don tarawa da gudanar da lambar masu amfani
  • Za a iya haɓaka ta hanyar plugins

13. Anjuta DevStudio

Anjuta DevStudio shine GNOME mai sauƙi amma mai ƙarfi ɗakin haɓaka software wanda ke tallafawa yarukan shirye-shirye da yawa ciki har da C/C++.

Yana ba da kayan aikin shirye-shirye na ci gaba kamar gudanar da ayyukan, mai tsara GUI, mai gyara ma'amala, mayen aikace-aikacen, editan tushe, sarrafa sigar da sauran wurare da yawa. Bugu da ƙari, zuwa abubuwan da ke sama, Anjuta DevStudio yana da wasu manyan fasalulluka na IDE kuma waɗannan sun haɗa da:

  • Siffar mai amfani mai sauƙi
  • Maɗaukaki tare da plugins
  • Haɗin Glade don haɓaka WYSIWYG UI
  • Mayukan aiki da samfuri
  • Haɗin GDB mai gyara kuskure
  • Mai sarrafa fayil na ciki
  • Haɗin DevHelp don taimakon shirye-shirye masu ma'ana
  • Editan lambar tushe tare da fasali irin su haskaka syntax, saƙo mai wayo, sanyawa ta atomatik, naɗa lamba/boye, zuƙowa rubutu da ƙari masu yawa

14. GNAT Programming Studio

GNAT Shirye-shiryen Studio kyauta ce mai sauƙi don amfani da IDE ƙira da haɓaka don haɗa hulɗar tsakanin mai haɓakawa da lambar sa/ta da software.

An gina shi don ingantaccen shirye-shirye ta hanyar sauƙaƙe kewayawa tushe yayin nuna mahimman sassa da ra'ayoyin shirin. Hakanan an tsara shi don ba da babban matakin jin daɗin shirye-shirye, yana ba masu amfani damar haɓaka ingantaccen tsarin daga ƙasa.

Yana da wadatar fasali tare da fasali masu zuwa:

  • Intuitive User Interface
  • Masu haɓakawa
  • Yaren harsuna da yawa da dandamali da yawa
  • MDI mai sassauƙa (fasahar daftarin aiki da yawa)
  • Ana iya daidaitawa sosai
  • Cikakken extensible tare da fitattun kayan aikin

15. Qt Mahalicci

Qt Mahaliccin IDE kyauta ne, ƙetare-tsare don ƙirƙirar na'urori masu alaƙa, UI, da aikace-aikace. Mahaliccin Qt yana bawa masu amfani damar yin abubuwa da yawa fiye da ainihin coding na aikace-aikace.

Ana iya amfani da shi don ƙirƙirar aikace-aikacen wayar hannu da tebur, da kuma na'urorin da aka haɗa.

Wasu daga cikin siffofinsa sun haɗa da:

  • Madaidaicin editan lambar
  • Tallafi don sarrafa sigar
  • Project da gina kayan aikin gudanarwa
  • Mai girman allo da goyon bayan dandamali da yawa don sauƙaƙan sauyawa tsakanin maƙasudin ginin da ƙari da yawa

16. Editan Emacs

Emacs kyauta ne, mai ƙarfi, mai ƙarfi mai ƙarfi, kuma ana iya daidaita shi, editan rubutu na giciye wanda zaku iya amfani da shi akan Linux, Solaris, FreeBSD, NetBSD, OpenBSD, Windows, da Mac OS X.

Jigon Emacs kuma mai fassara ne ga Emacs Lisp wanda harshe ne a ƙarƙashin harshen shirye-shiryen Lisp. Har zuwa wannan rubutun, sabon sakin GNU Emacs shine sigar 27.2 kuma mahimman mahimman abubuwan Emacs sun haɗa da:

  • Hanyoyin gyara abubuwan da ke cikin sani
  • Cikakken tallafin Unicode
  • Mai haɓakawa sosai ta amfani da GUI ko Emacs Lisp code
  • Tsarin marufi don saukewa da shigar da kari
  • Tsarin yanayi na ayyuka fiye da gyaran rubutu na yau da kullun gami da mai tsara aikin, wasiku, kalanda, da mai karanta labarai da ƙari mai yawa
  • Cikakken bayanan da aka gina tare da koyaswar mai amfani da ƙari mai yawa

17. SlickEdit

SlickEdit (wanda shine Visual SlickEdit a baya) IDE ce mai cin lambar yabo ta kasuwanci da aka kirkira don baiwa masu shirye-shirye damar yin lamba akan dandamali 7 a cikin yaruka 40+. Ana mutunta tsarin sa na kayan aikin shirye-shirye, SlickEdit yana ba masu amfani damar yin lamba da sauri tare da cikakken iko akan yanayin su.

Siffofinsa sun haɗa da:

  • Bambanci mai ƙarfi ta amfani da DIFFzilla
  • Faɗaɗɗen ma'auni
  • Tsarin lamba
  • Kammala kai tsaye
  • Gajerun hanyoyin buga rubutu na al'ada tare da laƙabi
  • Ayyukan haɓakawa ta amfani da yaren macro Slick-C
  • Maɓallin kayan aiki na musamman, ayyukan linzamin kwamfuta, menus, da ɗaurin maɓalli
  • Tallafawa ga Perl, Python, XML, Ruby, COBOL, Groovy, da sauransu.

18. Li'azaru IDE

Lazarus IDE kyauta ne kuma buɗe tushen Pascal tushen giciye na gani Haɗin Ci gaban Muhalli wanda aka ƙirƙira don samar da masu shirye-shirye tare da Kyautar Pascal Kyauta don haɓaka aikace-aikace cikin sauri. Yana da kyauta don gina wani abu ciki har da misali. software, games, file browsers, graphics editing software, da dai sauransu ba tare da la'akari da ko za su kasance kyauta ko kasuwanci ba.

Filayen fasali sun haɗa da:

  • Mai zanen hoto mai hoto
  • 'yanci 100% saboda buɗaɗɗen tushe ne
  • Jawo & Ajiye tallafi
  • Ya ƙunshi abubuwa 200+
  • Tallafawa ga tsarin da yawa
  • Mai canza lambar Delphi a ciki
  • Babban jama'a masu karɓar ƙwararru, masu sha'awar sha'awa, masana kimiyya, ɗalibai, da sauransu.

19. MonoDevelop

MonoDevelop shine IDE-giciye da buɗe tushen IDE wanda Xamarin ya haɓaka don gina gidan yanar gizo da aikace-aikacen tebur na giciye tare da mayar da hankali na farko akan ayyukan da ke amfani da tsarin Mono da .Net. Yana da tsabta, UI na zamani tare da goyan bayan kari da yaruka da yawa kai tsaye daga cikin akwatin.

Babban fasali na MonoDevelop sun haɗa da:

  • 100% kyauta kuma bude tushen
  • Mai tsara Gtk GUI
  • Babban gyaran rubutu
  • Abu mai daidaitawa
  • Tallafin harsuna da yawa misali. C#, F#, Vala, Visual Basic .NET, da sauransu.
  • ASP.NET
  • Gwajin naúrar, yanki, marufi, da turawa, da sauransu.
  • Haɗin kai mai gyara kuskure

20. Gambas

Gambas ƙaƙƙarfan dandamali ne na haɓakawa kyauta kuma buɗaɗɗen tushe bisa tushen fassarar asali tare da haɓaka abu kama da na Visual Basic. Don inganta amfani da fasalinsa sosai ya saita masu haɓakawa don samun ƙarin abubuwa da yawa a cikin bututun kamar ingantaccen sashin yanar gizo, ɓangaren jadawali, tsarin dagewar abu, da haɓakawa zuwa sashin bayanan sa.

Daga cikin fa'idodin fasalinsa da yawa a halin yanzu akwai:

  • Mai tarawa kawai-in-lokaci
  • Bayanai masu sauyi na gida daga ko'ina cikin jikin aiki
  • Madaidaicin motsin gungurawa
  • Filin wasan Gambas
  • Tarin JIT a bango
  • Tallafawa ga PowerPC64 da ARM64 gine-gine
  • Tallafin Git na ciki
  • Rufe takalmin gyaran kafa ta atomatik, tambari, kirtani, da maɓalli
  • Magana don saka haruffa na musamman

21. Eric Python IDE

Eric Python IDE cikakken Python IDE ne wanda aka rubuta a cikin Python dangane da kayan aikin Qt UI don haɗawa tare da sarrafa editan Scintilla. An tsara shi don amfani da masu tsara shirye-shirye da ƙwararrun masu haɓakawa kuma yana ƙunshe da tsarin plugin wanda ke ba masu amfani damar haɓaka ayyukansa cikin sauƙi.

Fassarar fasalinsa sun haɗa da:

  • 100% kyauta kuma bude tushen
  • Koyawa 2 don masu farawa – Log Parser da Mini Browser
  • Haɗaɗɗen burauzar gidan yanar gizo
  • Tsarin bayanan bayanan tushe
  • Mayen magana na Python na yau da kullun
  • Shigo da zane mai zane
  • Editan gumakan da aka gina a ciki, kayan aikin hoto, mai duba bambanci
  • Maajiyar plugin
  • Code autocomplete, folding
  • Mai daidaita tsarin daidaitawa da shimfidar taga
  • Madaidaicin takalmin gyaran kafa

22. Stani's Python Editan

Editan Python na Stani shine IDE giciye-dandamali don shirye-shiryen Python. Stani Michiels ne ya ƙera shi don ba wa masu haɓaka Python IDE kyauta wanda ke da ikon yin kira, shigar da kai-tsaye, harsashi na PyCrust, fihirisar tushe, tallafin blender, da sauransu. Yana amfani da UI mai sauƙi tare da shimfidar shimfidar wuri da tallafin haɗin kai don kayan aiki da yawa.

Fasalolin Stani's Python Editan sun haɗa da:

  • Sintax canza launi & haskakawa
  • Mai kallon UML
  • Harshen PyCrust
  • Masu binciken fayil
  • Jawo da sauke tallafi
  • Tallafin blender
  • PyChecker da Kiki
  • wxGlade kai tsaye daga cikin akwatin
  • Fitar da kai da kammalawa

23. Boa Constructor

Boa Constructor shine mai sauƙi Python IDE da wxPython GUI magini don Linux, Windows, da Mac Operating Systems. Yana ba masu amfani da tallafi na Zope don ƙirƙirar abu da gyarawa, ƙirƙirar firam ɗin gani da magudi, ƙirƙirar kadara da gyarawa daga mai dubawa, da sauransu.

Filayen fasali sun haɗa da:

  • Mai duba abu
  • Tsarin shimfidar wuri
  • Maginin wxPython GUI
  • Tallafin Zope
  • Mai gyara mai ci gaba da taimakon haɗin kai
  • Sakamakon Gado
  • Lambar nadawa
  • Debugging rubutun Python

24. Graviton

Graviton kyauta ne kuma buɗe tushen mafi ƙarancin editan lambar tushe wanda aka gina tare da mai da hankali kan sauri, daidaitawa, da kayan aikin da ke haɓaka haɓaka aiki don Windows, Linux, da macOS. Yana fasalta UI mai iya daidaitawa tare da gumaka masu launi, nuna alama, sanyawa ta atomatik, da sauransu.

Siffofin Graviton sun haɗa da:

  • 100% kyauta kuma bude tushen
  • Mafi ƙaranci, Interface mai amfani mara ƙulli
  • Kwanta ta amfani da jigogi
  • Plugins
  • Kammala kai tsaye
  • Yanayin Zen
  • Cikakken dacewa tare da jigogin CodeMirror

25. MindForger

MindForger ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan kyauta ne kuma buɗe tushen aikin Markdown IDE wanda aka haɓaka azaman mai ɗaukar rubutu mai wayo, edita, da mai tsarawa tare da mutunta tsaro da sirrin masu amfani. Yana ba da tarin fasalulluka don ɗaukar rubutu na ci gaba, gudanarwa, da rabawa kamar tallafin tag, madadin bayanai, gyaran metadata, tallafin Git da SSH, da sauransu.

Siffofinsa sun haɗa da:

  • Madogara mai kyauta da buɗewa
  • Mayar da hankali ga keɓantawa
  • Yana tallafawa kayan aikin ɓoye da yawa misali. ecryptfs
  • Sample mapper
  • Haɗin kai ta atomatik
  • Samfotin HTML da zuƙowa
  • Shigo/fitarwa
  • Tallafawa don tags, gyara metadata, da rarrabawa

26. Komodo IDE

Komodo IDE shine mafi shahara kuma mai ƙarfi ga yanayin haɓaka haɓakar harshe da yawa (IDE) don Perl, Python, PHP, Go, Ruby, ci gaban yanar gizo (HTML, CSS, JavaScript), da ƙari.

Bincika wasu mahimman fasalulluka na Komodo IDE.

  • Edita mai ƙarfi tare da alamar rubutu, cikawa ta atomatik, da ƙari.
  • Mai gyara na gani don gyara kuskure, bincika, da gwada lambar ku.
  • Taimako don Git, Subversion, Mercurial, da ƙari.
  • Add-ons masu amfani don keɓancewa da haɓaka fasali.
  • Taimakawa Python, PHP, Perl, Go, Ruby, Node.js, JavaScript, da ƙari.
  • Ka saita aikinka ta amfani da fayil mai sauƙi da kewayawa.

27. Editan VI/VIM

Vim ingantaccen sigar editan VI, kyauta ne, mai ƙarfi, sanannen editan rubutu mai daidaitawa. An gina shi don ba da damar ingantaccen rubutun rubutu kuma yana ba da fasalulluka masu ban sha'awa ga masu amfani da Unix/Linux, sabili da haka, yana da kyau zaɓi don rubutawa da gyara lambar C/C++.

[ Hakanan kuna iya son: Yadda ake Sanya Sabbin Editan Vim a cikin Tsarin Linux]

Don koyon yadda ake amfani da editan vim a cikin Linux, karanta labaran mu masu zuwa:

  • Yadda ake amfani da Vim a matsayin Editan Cikakkun Rubutu a Linux
  • Koyi Nasihu da Dabaru na Editan 'Vi/Vim' Mai Amfani - Sashe na 1
  • Koyi Mai Amfani 'Vi/Vim' Editan Nasiha da Dabaru - Sashe na 2
  • 6 Mafi kyawun Vi/Vim-Inspired Code Editors don Linux
  • Yadda ake kunna Haskakawa Haskaka a cikin Editan Vi/Vim

Gabaɗaya, IDEs suna ba da ƙarin kwanciyar hankali na shirye-shirye fiye da masu gyara rubutu na gargajiya, don haka koyaushe yana da kyau a yi amfani da su. Suna zuwa da abubuwa masu ban sha'awa kuma suna ba da cikakkiyar yanayin ci gaba, wani lokacin masu shirye-shiryen suna kamawa da zaɓar mafi kyawun IDE don amfani da shirye-shiryen C/C++.

Akwai wasu IDE da yawa da za ku iya ganowa kuma zazzage su daga Intanet, amma gwada da yawa daga cikinsu na iya taimaka muku gano abin da ya dace da bukatunku.