Yadda ake Sanya Cygwin, Muhalli mai kama da Linux don Windows


A lokacin taron Microsoft Gina Developer na ƙarshe da aka gudanar daga Maris 30th zuwa Afrilu 1st, Microsoft ya fitar da sanarwa kuma ya ba da gabatarwa wanda ya ba masana'antar mamaki: farawa da Windows 10 sabuntawa #14136, zai yiwu a gudanar da bash akan Ubuntu a saman Windows.

Kodayake an riga an fitar da wannan sabuntawa zuwa yanzu, har yanzu yana cikin beta kuma yana samuwa ne kawai don masu ciki/masu haɓakawa ba na jama'a gaba ɗaya ba.

Ba tare da shakka ba, lokacin da wannan fasalin ya kai matsayi mai tsayi kuma yana samuwa ga kowa da kowa don amfani da shi, za a yi maraba da shi tare da bude hannu - musamman ta masu sana'a na FOSS waɗanda ke aiki tare da fasaha (Python, Ruby, da dai sauransu) waɗanda ke asali ga yanayin layin umarni na Linux. . Abin takaici, zai kasance kawai a cikin Windows 10 kuma ba akan sigar da ta gabata ba.

Koyaya, Cygwin sanannen sanannen kuma sanannen yanayin Linux don Windows ya kasance na ɗan lokaci kaɗan kuma masu amfani da Linux sun yi amfani da su sosai a duk lokacin da suke buƙatar yin aiki akan kwamfutar Windows.

Duk da yake tushen asali ya bambanta da Bash akan Ubuntu akan Windows, Cygwin software ce ta kyauta kuma tana ba da babban saiti na GNU da kayan aikin Buɗewa waɗanda zaku iya amfani da su kamar kuna kan Linux, da DLL wanda ke ba da gudummawa tare da ingantaccen aikin POSIX API. A saman wannan, zaku iya amfani da Cygwin akan duk nau'ikan Windows 32 da 64-bit waɗanda suka fara da XP SP3.

Zazzagewa da Shigar Cygwin

A cikin wannan labarin za mu jagorance ku yadda ake saita Cygwin tare da kayan aikin da aka fi amfani da su akai-akai a cikin layin umarni na Linux. Dangane da sararin ajiya da ke akwai da kuma takamaiman buƙatunku, daga baya zaku iya zaɓar shigar da wasu cikin sauƙi.

Don shigar da Cygwin (lura cewa umarnin iri ɗaya ya shafi sabunta software), za mu buƙaci saukar da saitin Cygwin, dangane da sigar Microsoft Windows ɗin ku. Da zarar an sauke, danna sau biyu akan fayil ɗin .exe don farawa da shigarwa kuma bi matakan da aka zayyana a ƙasa don kammala shi.

Mataki 1 – Kaddamar da tsarin shigarwa kuma zaɓi Shigar daga Intanet:

Mataki 2 - Zaɓi kundin adireshi inda kake son shigar da Cygwin da fayil ɗin shigarwa (Gargadi: kar a zaɓi manyan fayiloli tare da sarari akan sunayensu):

Mataki na 3 - Zaɓi nau'in haɗin Intanet ɗin ku kuma zaɓi madubi FTP ko HTTP (je zuwa https://cygwin.com/mirrors.html don zaɓar madubi kusa da wurin da kuke ciki sannan danna Ƙara don saka madubin da kuke so a cikin rukunin yanar gizon. list) don ci gaba da zazzagewa:

Bayan ka danna na gaba a allon ƙarshe, wasu fakiti na farko - waɗanda za su jagoranci ainihin tsarin shigarwa - za a fara dawo da su. Idan madubin da aka zaɓa ba ya aiki ko bai ƙunshi duk fayilolin da ake buƙata ba, za a sa ka yi amfani da wani. Hakanan zaka iya zaɓar sabar FTP idan takwarar HTTP ba ta aiki.

Idan komai ya tafi kamar yadda aka zata, a cikin 'yan mintoci kaɗan za a gabatar da ku tare da allon zaɓin kunshin. A cikin yanayina, na ƙare zaɓin ftp://mirrors.kernel.org bayan wasu sun kasa.

Mataki na 4 - Zaɓi fakitin da kuke son sanyawa ta danna kowane nau'in da ake so. Lura za ku iya zaɓar shigar da lambar tushe kuma. Hakanan zaka iya nemo fakiti ta amfani da akwatin rubutu. Idan kun gama zaɓar fakitin da kuke buƙata, danna Next.

Idan kun zaɓi fakitin da ke da abin dogaro, za a sa ku tabbatar da shigar da abubuwan dogaro kuma.

Kamar yadda ake tsammani, lokacin zazzagewar zai dogara ne akan adadin fakitin da kuka zaɓa a baya da abubuwan dogaro da ake buƙata. A kowane hali, ya kamata ku ga allon mai zuwa bayan mintuna 15-20.

Zaɓi zaɓuɓɓukan da ake so (Ƙirƙiri icon akan Desktop/Ƙara icon don Fara Menu) kuma danna Gama don kammala shigarwa:

Bayan kun yi nasarar kammala matakai na 1 zuwa na 4, za mu iya buɗe Cygwin ta hanyar danna alamarsa sau biyu akan tebur ɗin Windows, kamar yadda za mu gani a sashe na gaba.