XenServer Jiki zuwa Hijira Mai Kyau - Kashi na 6


Ci gaba tare da ɗan ƙara darajar ƙara labarin kuma har yanzu yana ɗaure a cikin labarin da ya gabata game da ƙirƙirar baƙo a cikin XenServer, wannan labarin zai kusanci batun ƙaura na Jiki zuwa Virtual (P2V) a cikin yanayin XenServer.

Tsarin tafiyar da sabar ta zahiri zuwa sabar kama-da-wane ba ta da kyau a rubuce cikin XenServer. A baya akwai kayan aikin da suka yi aikin ga mai gudanarwa amma kamar na XenServer 6.5 waɗannan kayan aikin sun bayyana sun daina kasancewa cikin mai saka XenServer.

Wannan labarin zai bi ta hanyar ɗaukar hoton diski tare da kayan aiki da aka sani da Clonezilla, kyakkyawan aikin buɗe tushen don hoton diski/bangare. Za a adana hoton wannan uwar garken zuwa uwar garken Samba a kan hanyar sadarwa sannan kuma za a ƙirƙiri sabon baƙo mai kama da juna akan tsarin XenServer.

Wannan sabon baƙon ba shakka ba zai sami tsarin aiki ba kuma za a saita shi zuwa taya PXE zuwa Clonezilla domin a iya cire hoton daga sabar Samba kuma a sanya shi akan sabon faifan diski mai ƙarfi (VDI).

  1. XenServer 6.5
  2. Clonezilla Live – Software na hoto
  3. PXE uwar garken taya tare da Clonezilla PXE bootable - http://clonezilla.org/livepxe.php
  4. Saba Server – Isasshen ajiya don adana hoton baƙo na zahiri

Wannan labarin zai mayar da hankali kan ainihin ƙaura na uwar garken jiki maimakon duk cikakkun bayanai game da PXE boot Clonezilla daga uwar garken PXE na gida.

Hoton Sabar Jiki

1. Kashi na farko na wannan tsari shine aikin yin hoton uwar garken zahiri. Wannan za a yi ta PXE booting Clonezilla Live amma ana iya yin ta ta amfani da Clonezilla live ta USB ko CD-ROM. Lokacin da Clonezilla ya gama booting, allon zai jira don tantance menene mataki na gaba don Zaɓi \Start_Clozilla...

2. Zaɓin 'Start_Clonezilla' zai faɗakar da duk abubuwan da ake buƙata maimakon yanayin harsashi. Allon na gaba zai nemi yanayin hoto. Don wannan ƙaura ta zahiri zuwa kama-da-wane ana matsar da dukkan faifan uwar garken zuwa tsarin kama-da-wane kuma don haka ana buƙatar zaɓar irin wannan 'hoton-na'urar.

3. Allon na gaba zai tambayi inda za a adana hoton uwar garke. Wannan labarin za a yi amfani da rabon Samba akan wata uwar garken hanyar sadarwa.

4. Ci gaba da allo na gaba, Clonezilla yanzu zai ba da izini ga takaddun shaida don samun damar raba Samba. Tabbatar shigar da adireshin IP na uwar garken ko kuma idan DNS yana aiki da kyau, ana iya amfani da cikakken sunan uwar garken uwar garken maimakon.

5. Allon na gaba yana neman yankin Samba. Idan akwai shigar da shi a nan amma yawancin tsarin ba sa buƙatar shi kuma buga shigar zai tafi allon na gaba.

6. Mataki na gaba shine shigar da ingantaccen mai amfani da SAMBA don takamaiman rabon. Tabbatar cewa wannan mai amfani zai iya shiga cikin rabo kullum. Clonezilla ba koyaushe yake bayyana ba game da kurakuran tantancewa kuma idan mai amfani ya riga ya zama sanannen mai amfani mai inganci, zai sauƙaƙa magance matsalar.

7. Mataki na gaba shine tantance sunan rabon SAMBA. Tsoffin sunan rabawa shine \hotuna amma mahalli sun bambanta. Tabbatar da sanya sunan rabon da ya dace a cikin hanzari mai zuwa.

8. Clonezilla yanzu zai nemi yanayin tsaro don amfani. Zaɓi 'auto' sai dai idan akwai takamaiman dalilin amfani da 'ntlm' a cikin mahalli.

9. A ƙarshe, Clonezilla zai faɗakar da kalmar sirrin mai amfani da Samba don samun damar raba. Layin umarni zai bi shigar da kalmar sirri ta Linux ta al'ada dangane da rashin nuna komai yayin da ake buga kalmar wucewa amma har yanzu ana shigar da kalmar wucewa.

10. Bayan buga kalmar sirri don share Samba, danna shigar. Clonezilla zai yi ƙoƙarin tuntuɓar uwar garken Samba kuma ya hau rabon Samba. Idan Clonezilla bai yi nasara ba, zai nuna kuskure, in ba haka ba haɗin kai mai nasara zai haifar da allon mai zuwa.

Idan an gabatar da wannan allon, to, Clonezilla ya sami nasarar haɓaka rabon SAMBA kuma tsarin hoto/daidaitawa na iya ci gaba. Ba zai taɓa yin zafi ba don tabbatar da cewa uwar garken SAMBA shima yana 'ganin' haɗin kuma. Ana iya ba da umarni mai zuwa akan sabar Samba don tabbatar da cewa lallai an haɗa Clonezilla.

# lsof -i :445 | grep -i established

11. Hanya ta gaba ita ce saita hoton wannan uwar garken. Clonezilla yana da hanyoyi guda biyu; Mafari kuma Gwani. Wannan jagorar za ta yi amfani da 'Mafari' kawai saboda zai samar da duk zaɓuɓɓukan da suka dace don aiwatar da hoto.

12. Mataki na gaba yana tambayar abin da Clonezilla yakamata ya ɗauki hoton akan wannan tsarin musamman. Tunda duk uwar garken yana buƙatar zama mai ƙima, za a zaɓi 'savedisk' don haɗa duk ɓangarori akan tsarin.

Lura: Tabbatar cewa rabon Samba yana da isasshen sarari don adana DUKAN faifai! Clonezilla zai yi wasu matsawa amma yana da kyau a tabbatar da sararin samaniya KAFIN cloning.

13. Ci gaba, hoton zai buƙaci a ba shi suna a cikin menu mai zuwa.

14. Da zarar an ba da suna, Clonezilla zai tambayi wane faifai (idan akwai da yawa) ya kamata a yi hoton. A cikin wannan misali, Clonezilla zai ga takamaiman mai kula da RAID na wannan uwar garken kuma ya ba da rahoton girman faifai. A wannan yanayin, girman da aka ruwaito shine 146GB.

Lura: Bugu da ƙari, tabbatar da cewa rabon Samba yana da isasshen sarari don aiwatar da hoto! Clonezilla zai yi wasu matsawa amma mafi aminci fiye da hakuri.

15. Mataki na gaba shine wani sabon abu ga Clonezilla kuma shine ikon gyara tsarin fayiloli yayin da hoton ke faruwa. Tsarukan fayilolin da wannan fasalin ke goyan bayan su iri ɗaya ne waɗanda ke amfani da Linux 'fsck' galibi.

Wannan cak ɗin ba dole ba ne amma zai iya taimakawa hana mummunan hoto. Tsallake rajistan idan ba a so wannan zaɓin.

16. Ana amfani da allo na gaba don bincika don tabbatar da cewa hoton ya dawo bayan an ɗauki hoton. An ba da shawarar cewa a yi haka don taimakawa wajen tabbatar da kyakkyawan hoto a karon farko. Wannan zai ƙara ɗan lokaci zuwa tsarin hoto ko da yake idan tsarin da ake hoton yana da girma.

17. Bayan buga 'Ok' zuwa duban da aka adana hoton da sauri, Clonezilla zai fara daidaitawa na farko da shirye-shiryen hoto. Ba a fara aiwatar da hoton ba tukuna! Lokacin da aka yi duk cak ɗin, Clonezilla zai faɗakar da lokaci na ƙarshe don tabbatar da cewa duk sigogi daidai suke kuma nemi fara aiwatar da hoto.

18. Bayan tabbatar da cewa an tabbatar da duk saitunan, Clonezilla zai fara aiwatar da hoto kuma ya ba da haske game da matsayi.

19. Wannan allon zai cika da jan hankali a hankali yana nuna ci gaban hoton. Idan an umarce shi, Clonezilla zai duba hoton da aka ajiye nan da nan bayan ɗaukar hoton. Da zarar Clonezilla ya gama, zai ba da umarni kan yadda ake ci gaba.

Wannan babbar alama ce cewa wataƙila an ɗauki hoton cikin nasara kuma ya kamata a shirya don matsawa zuwa baƙon da ke cikin XenServer.