Yadda ake rikodin Shirye-shirye da Wasanni Ta Amfani da Mai rikodin allo mai sauƙi a cikin Linux


Ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin koyan wani batu shine ta hanyar bayyana shi ga wasu. Ba sai a ce ba, duk lokacin da na rubuta wata kasida na kan fara koya wa kaina wannan maudu’in tare da tabbatar da cewa na isar da shi ta hanyar da za a iya fahimta da kuma bi. Yin faifan allo babbar hanya ce don cimma wannan burin.

A lokaci guda, yin rikodin a cikin bidiyo matakan da kuka ɗauka don yin wani abu zai zama da kyau saura idan kuna buƙatar yin aiki iri ɗaya a nan gaba. Bugu da kari, za ka iya kuma loda waccan fayil ɗin zuwa wuraren raba bidiyo kamar YouTube don rabawa tare da al'umma da duniya.

Kada ku yi kuskure
Yi rikodin Bidiyo da Sauti na Desktop Ta amfani da kayan aikin Avconv
Showterm.io - Kayan aikin Rikodin Shell na Tasha

Gabatarwa da Sanya Mai rikodin allo mai sauƙi

Sauƙaƙan Rikodin allo babban software ce wacce marubucinta ya ƙirƙira da farko don yin rikodin fitowar shirye-shirye da wasanni. A lokaci guda ya zama komai sai 'mai sauƙi', kiyaye sunansa ba saboda rashin aiki ba amma saboda sauƙin amfani da shi.

Bi waɗannan matakan don shigar da Mai rikodin allo mai sauƙi:

Shigarwa a cikin Debian/Ubuntu/Linux Mint yana da kyau madaidaiciya:

Ƙara ma'ajiyar zuwa jerin abubuwan ku:

$ sudo add-apt-repository ppa:maarten-baert/simplescreenrecorder

Sake daidaita fayilolin fihirisar fakitin daga tushen su kuma shigar:

$ sudo apt-get update
$ sudo apt-get install simplescreenrecorder

A cikin 'yan mintoci kaɗan, shirin zai kasance a shirye don ƙaddamar da shi:

A cikin Fedora da abubuwan haɓaka (CentOS 7/RHEL 7, alal misali), dole ne a fara shigar da abubuwan dogaro da yawa:

1. Ƙara ma'ajiyar ATRPMS (majiya na ɓangare na uku da ake amfani da shi don tsarin da kayan aikin multimedia):

A cikin /etc/yum.repos.d/atrpm.repo:

[atrpms]
name=Fedora Core $releasever - $basearch - ATrpms
baseurl=http://dl.atrpms.net/el$releasever-$basearch/atrpms/stable
gpgkey=http://ATrpms.net/RPM-GPG-KEY.atrpms
gpgcheck=1

2. Da ma'ajiyar EPEL kamar haka:

# yum install epel-release

3. Sannan shigar da sauran abubuwan dogaro:

# yum install ffmpeg ffmpeg-devel libX11-devel libXfixes-devel jack-audio-connection-kit-devel mesa-libGL-devel git

4. Rufe ma'ajiyar GitHub na mai haɓaka don Mai rikodin allo mai sauƙi:

# git clone https://github.com/MaartenBaert/ssr
# cd ssr

5. Kuma a ƙarshe, aiwatar da rubutun shigarwa. Tabbatar cewa kun yi wannan azaman mai amfani na yau da kullun (ban da tushen), in ba haka ba za ku haɗu da batutuwan izini daga baya a kan hanya:

$ ./simple-build-and-install

Idan shigarwa bai ƙirƙiri gunkin ƙaddamarwa a cikin menu na Aikace-aikacen ba, zaku iya fara rikodin allo mai sauƙi daga tasha.

$ simplescreenrecorder

Ko ƙirƙirar hanyar haɗi ta alama azaman gajeriyar hanya a cikin Desktop ɗin ku:

# ln –s $(which simplescreenrecorder) ~/Desktop/'Simple Screen Recorder'

Yadda Ake Amfani da Mai rikodin allo mai sauƙi

Da zarar kun ƙaddamar da SSR, a cikin allon farko danna Ci gaba:

A cikin allo na gaba zaku zaɓi zaɓuɓɓuka kamar ko don yin rikodin gabaɗayan allo, ƙayyadaddun murabba'i, ko takamaiman taga. Don amfani da kowane ɗayan waɗannan zaɓuɓɓuka, matsar da siginan kwamfuta daga Sauƙaƙan Mai rikodin allo kuma zaɓi yanki na allon ko danna tagar da kuka zaɓa, bi da bi. Hakanan zaka iya zaɓar yin rikodin sauti kuma haɗa da siginan kwamfuta a cikin siginar allo (ko a'a). Da zarar an gama, danna Ci gaba:

Yanzu lokaci ya yi da za a ayyana tsarin fitarwa na bidiyo da wuri. Jin kyauta don dubawa don nemo saitunan da zasu iya dacewa da yanayin ku (saitunan da ke ƙasa don tunani ne kawai, kuma tabbatar da cewa kayan aikin rikodin bidiyo da aka sanya ta tsohuwa a cikin tsarin aiki za su iya kunna rikodin). sa'an nan kuma danna Ci gaba:

A ƙarshe, zaɓi gajeriyar hanyar madannai don sarrafa mahaɗin mai amfani kuma danna Fara rikodi. Idan kun gama, ajiye bidiyon ta danna Ajiye rikodi:

A madadin, zaku iya rage Sauƙaƙan Rikodin allo ta yadda ba zai tsoma baki tare da simintin allo ba, kuma fara/dakatar da rikodin ta amfani da haɗin maɓallin da aka zaɓa a baya.

A cikin misalinmu bari mu ga abin da zai faru idan muka danna Ctrl + R:

Sa'an nan don dakatar da rikodin sake danna haɗin maɓallin. Da'irar ja za ta zama launin toka kuma a ƙarshe zaku iya dakatar da rikodin kuma adana fayil ɗin ta danna kan sa sannan zaɓi menu mai dacewa:

Da fatan za a tuna cewa dabarar da ke sama za ta yi aiki muddin Mai rikodin allo mai sauƙi yana gudana - ana iya rage shi amma dole ne a gudana.

Takaitawa

A wannan gaba dole ne ka riga ka shigar kuma gwada abin da yawancin masu amfani da Linux ke la'akari da mafi kyawun kayan aikin allo. Ko da kuwa dalilan da suka sa kuka zaɓi yin haka, ina tabbatar muku ba za ku taɓa waiwaya ba.

Ina ba da shawarar ku duba shafin yanar gizon masu haɓaka don ƙarin ra'ayoyi da shawarwari don inganta bidiyon ku. Tabbas, zaku iya tuntuɓar mu koyaushe idan kuna da tambayoyi ko sharhi game da wannan labarin ko kuma kuna buƙatar taimako don saita Sauƙaƙan Rikodin allo a cikin kwamfutar ku kuma shiga cikin kowane matsala, ta amfani da fom ɗin da ke ƙasa.

A karshe, bari in gaya muku yadda na fara gano wannan shirin. Makonni biyu da suka gabata na buga tambaya akan Linuxsay.com, kuma a cikin sa'o'i biyu da yawa membobin al'umma sun ba da ra'ayinsu cikin sauri. Kuna iya yin haka, kuma, idan kuna da wasu tambayoyi game da Linux ko Buɗewar Software gaba ɗaya. Mu duka muna nan don taimaka muku!