Kula da Albarkatun Sabar tare da Tattara-web da Apache CGI a cikin Linux


Wannan koyawa za ta tattauna yadda zaku iya shigarwa da gudanar da mu'amalar yanar gizo ta tattara, wanda shine kayan aikin sa ido na gaba na gidan yanar gizo don tattara daemon, tare da haɗin gwiwar Apache CGI don samar da abubuwan html na hoto don saka idanu akwatunan Linux.

A ƙarshen labarin, kuma, za mu gabatar da yadda za ku iya kare haɗin yanar gizon Tattara ta amfani da .hpasswd Apache Tantance kalmar sirri.

Abin da ake buƙata na wannan labarin shine, dole ne ka shigar da Yanar Gizon Tattara da Tattara akan tsarin Linux ɗin ku. Don shigar da waɗannan fakitin, dole ne ku bi Matakai #1 da #2 daga labarin da ya gabata na wannan jerin a:

  1. Shigar da Tattara da Tattara-Yanar gizo a cikin Linux

Bi matakai biyu kawai daga mahaɗin da ke sama:

Step 1: Install Collectd Service 
Step 2: Install Collectd-Web and Dependencies 

Da zarar waɗannan abubuwan biyun da ake buƙata sun cika cikin nasara, zaku iya ci gaba da ƙarin umarni a cikin wannan labarin don saita Tattara-web tare da Apache CGI.

Mataki 1: Sanya Apache Web Server

1. Zaton cewa kun riga kun shigar da sabar gidan yanar gizon Apache akan tsarin ku, idan ba haka ba zaku iya shigarwa ta amfani da umarni mai zuwa bisa ga rarrabawar ku ta Linux.

# apt-get install apache2	[On Debian based Systems]
# yum install httpd		[On RedHat based Systems]

2. Bayan shigar Apache, canza shugabanci zuwa tushen tushen sabar gidan yanar gizon ku (wanda ke ƙarƙashin/var/www/html/ko/var/www tsarin tsarin kuma rufe aikin Github Tattara-github ta hanyar ba da umarnin da ke ƙasa:

# cd /var/www/html
# git clone https://github.com/httpdss/collectd-web.git

Hakanan, sanya rubutun Tattara-web mai zuwa aiwatarwa ta hanyar ba da umarni mai zuwa:

# chmod +x /var/www/html/collectd-web/cgi-bin/graphdefs.cgi

Mataki 2: Kunna Apache CGI (.cgi scripts) don Tsohuwar Mai watsa shiri

3. Domin Apache ya gudanar da rubutun CGI da ke ƙarƙashin tsohuwar uwar garken HTML Tattara-web cgi-bin directory, kuna buƙatar kunna fa'idar Apache CGI don rubutun Bash (tare da tsawo na .cgi) ta hanyar canza rukunin gidan yanar gizon da ke samuwa. da kuma ƙara bayanan da ke ƙasa toshe.

Farko buɗe fayil ɗin sanyi na tsoho na Apache don gyarawa tare da editan nano:

# nano /etc/apache2/sites-available/000-default.conf

Yayin da aka buɗe fayil ɗin don gyara ƙara toshe umarni mai zuwa ƙasa da umarnin Tushen Tushen kamar yadda aka kwatanta akan hoton da ke ƙasa:

<Directory /var/www/html/collectd-web/cgi-bin>
                Options Indexes ExecCGI
                AllowOverride All
                AddHandler cgi-script .cgi
                Require all granted
</Directory>

Bayan kun gama gyara fayil ɗin, rufe shi da CTRL + o kuma fita nano editan (CTRL + x), sannan kunna Apache CGI module kuma sake kunna sabar don amfani da duk canje-canjen da aka yi zuwa yanzu ta hanyar ba da umarni na ƙasa:

# a2enmod cgi cgid
# service apache2 restart
OR
# systemctl restart apache2.service     [For systemd init scripts]

4. Don kunna Apache CGI interface don CentOS/RHEL, buɗe fayil ɗin sanyi na Apache httpd.conf kuma ƙara layin masu zuwa a ƙasan fayil ɗin:

# nano /etc/httpd/conf/httpd.conf

Ƙara abin da ke biyo baya zuwa fayil na httpd.conf.

ScriptAlias /cgi-bin/ “/var/www/html/collectd-web/cgi-bin"
Options FollowSymLinks ExecCGI
AddHandler cgi-script .cgi .pl

Domin amfani da canje-canje, sake kunna httpd daemon ta hanyar ba da umarni mai zuwa:

# service httpd restart
OR
# systemctl restart httpd        [For systemd init scripts]

Mataki 3: Bincika Tattaunawar Interface

5. Domin ziyartar Tattara-web dubawa da kuma ganin kididdiga game da na'urar da aka tattara zuwa yanzu, bude browser da kewaya zuwa na'urarka IP Address/Tattara-web/ URI wurin ta amfani da HTTP yarjejeniya.

http://192.168.1.211/collect-web/

Mataki na 4: Kalmar wucewa ta Kare URL ɗin da aka tattara ta hanyar amfani da Tabbacin Apache

6. Idan kana son kayyade damar shiga yanar gizo ta hanyar kare shi ta hanyar amfani da hanyar tabbatar da Apache (.htpasswd), wanda ke buƙatar baƙi su shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri don samun damar hanyar yanar gizo.

Don yin haka, kuna buƙatar shigar da kunshin apache2-utils kuma ƙirƙirar saitin takaddun shaida don ingantaccen gida. Don cimma wannan burin, fara fitar da umarni mai zuwa don shigar da kunshin apache2-utils:

# apt-get install apache2-utils	        [On Debian based Systems]
# yum install httpd-tools		[On RedHat based Systems]

7. Na gaba, samar da sunan mai amfani da kalmar sirri wanda za a adana a cikin ɓoye na .htpass fayil ɗin da ke ƙarƙashin hanyar Apache tsoho mai tattarawa ta hanyar ba da umarnin da ke ƙasa:

# htpasswd -c /var/www/html/collectd-web/.htpass  your_username

Yi ƙoƙarin kare wannan fayil ta hanyar ba da izini masu zuwa:

# chmod 700 /var/www/html/collectd-web/.htpass
# chown www-data /var/www/html/collectd-web/.htpass

8. A mataki na gaba, bayan kun ƙirƙiri fayil ɗin .htpass, buɗe tsohuwar uwar garken Apache don gyarawa kuma umurci uwar garken don amfani da htpasswd ainihin asalin uwar garken ta ƙara wannan toshe umarni kamar yadda aka kwatanta akan hoton da ke ƙasa:

<Directory /var/www/html/collectd-web >
                AuthType Basic
                AuthName "Collectd Restricted Page"
                AuthBasicProvider file
                AuthUserFile /var/www/html/collectd-web/.htpass 
                Require valid-user
</Directory>

9. Mataki na ƙarshe don yin la'akari da canje-canje shine sake kunna uwar garken Apache ta hanyar ba da umarnin da ke ƙasa kuma ziyarci Coollectd-web URL page kamar yadda aka bayyana a sama.

Ya kamata buguwa ta bayyana akan shafin yanar gizon neman takaddun shaidar ku. Yi amfani da sunan mai amfani da kalmar wucewa da aka ƙirƙira a baya don samun damar haɗin yanar gizo da aka tattara.

# service apache2 restart		[On Debian based Systems]
# service httpd restart			[On RedHat based Systems]

OR
---------------- For systemd init scripts ----------------
# systemctl restart apache2.service		
# systemctl restart http.service