Peazip - Mai sarrafa Fayil mai ɗorewa da Kayan Aikin Ajiye don Linux


PeaZip software ce ta kyauta kuma buɗaɗɗen tushe wacce aka saki ƙarƙashin GNU Lesser General License. An rubuta galibi a cikin Free Pascal kuma akwai don duk manyan dandamali ciki har da Windows, Mac (ƙarƙashin haɓakawa), Linux da BSD.

PeaZip a halin yanzu yana goyan bayan kariyar fayilolin 182+ da tsarin tarihin asalin da aka sani da tsarin tarihin PEA.

  1. Shirye-shiryen yana da fasali na bincike da tarihi don kewayawa cikin sauƙi cikin abubuwan da ke cikin ma'ajiya.
  2. Tallafawa don ingantaccen tacewa ta hanyar haɗawa da yawa da keɓancewa.
  3. Tallafawa yanayin browsing mara kyau don madadin browsing.
  4. Cire kuma adana ta atomatik ta amfani da layin umarni da aka samar yana fitar da aikin da aka ayyana a gaban GUI.
  5. Ikon Ƙirƙirar, Gyarawa da Maido da ma'ajiyar bayanai don haka ya tabbatar da saurin adanawa da Ajiyayyen.
  6. Tsarin Fuskar Mai Amfani - Ana iya canza gumaka da tsarin launi.
  7. Ana goyan bayan canza tsarin adana bayanai.
  8. Ƙarfin aiwatar da tsaro ta - ɓoye bayanan ajiya, kalmar sirri bazuwar/ƙarar da fayilolin maɓalli da amintaccen share fayil.
  9. Mai ikon tsagawa/haɗuwa, kwatancen fayil na byte-to-byte, fayil ɗin hash, sake suna, tsarin ma'auni, haɗaɗɗen mai duba hoto.
  10. Tsarin ma'ajiya ta asali (tsarin adana kayan tarihin PEA) yana da ikon nuna matsi, Rarraba-Murya-Volume, Fassarar ingantaccen ɓoyayyen ɓoyewa da kuma duba mutunci.
  11. Akwai don gine-gine 32-bit da 64-bit, Platform - Windows, Linux, Mac da BSD.
  12. Akwai shi cikin tsarin fakiti da yawa - exe, DEB, RPM, TGZ da tsarin fakiti mai ɗaukar nauyi. Hakanan an haɗa shi daban don QT da GTK2.
  13. Goyi bayan tsawo na fayil 182+ kamar 7z, Tar, Zip, gzip, bzip2,… da yanke tsarin fayil ɗin ajiya kamar PAQ, LPAQ, da sauransu.

Sabunta Tsararren Sakin: PeaZip 5.6.1

Sanya PeaZip a cikin Linux

1. Da farko ka je shafin saukar da Peazip, a can za ka ga hanyoyin download daban-daban guda hudu (PeaZip, PeaZip 64 bit, PeaZip Portable da Linux/BSD), Danna wanda ya dace da dandamali, gine-gine da bukatu.

2. Don zazzage GTK2 tushen šaukuwa tushen fakitin tarball wanda baya buƙatar shigarwa kuma an haɗa shi ta asali don tsarin 32-bit da x86-64.

----------- For 32-bit Systems -----------
$ wget http://liquidtelecom.dl.sourceforge.net/project/peazip/5.6.1/peazip-5.6.1.LINUX.GTK2.tgz

----------- For 64-bit Systems -----------
$ wget http://softlayer-sng.dl.sourceforge.net/project/peazip/5.6.1/peazip_portable-5.6.1.LINUX.x86_64.GTK2.tar.gz

3. Bayan zazzagewa, cire tushen fayil ɗin tar kuma saita izinin aiwatarwa.

----------- For 32-bit Systems -----------
$ tar -zxvf peazip-5.6.1.LINUX.GTK2.tgz
$ cd ./usr/local/share/PeaZip/
$ chmod 755 peazip
$ ./peazip
----------- For 64-bit Systems -----------
$ tar -zxvf peazip_portable-5.6.1.LINUX.x86_64.GTK2.tar.gz
$ cd peazip_portable-5.6.1.LINUX.x86_64.GTK2/
$ chmod 755 peazip
$ ./peazip

4. da zarar kun kunna ./peazip umarni zai jera abubuwan da ke cikin gidana na gida a cikin mai binciken fayil, ta tsohuwa.

Kuna iya ganin fasalulluka kamar Ƙara, Maida, Cire, Gwaji, Tsare Tsare a ƙarƙashin mashigin Menu. Ana iya samun abubuwa da yawa da keɓancewa a ƙarƙashin sashin Kayan aiki.

6. Tun da peazip abu ne mai ɗaukar nauyi kuma ba kwa buƙatar shigar da shi, amma ɗayan ɓangaren shine lokacin da kuke son kunna peazip mai ɗaukar hoto, kuna buƙatar kewaya zuwa directory inda peazip yake sannan ku kunna shi.

Don shawo kan wannan doguwar hanya ya kamata ku kwafi abin da za a iya aiwatarwa zuwa /usr/bin directory kuma ƙirƙirar hanyar haɗi ta alama ta aiwatarwa a cikin /usr/bin directory.

----------- For 32-bit Systems -----------
$ sudo ln -s ./usr/local/share/PeaZip/peazip /usr/bin/peazip
----------- For 64-bit Systems -----------
$ sudo mv peazip_portable-5.6.1.LINUX.x86_64.GTK2 /opt/
$ sudo ln -s /opt/peazip_portable-5.6.1.LINUX.x86_64.GTK2/peazip /usr/bin/peazip

7. Yanzu zaku iya kunna peazip daga kowane wuri, kawai ta hanyar buga peazip a cikin umarni da sauri.

$ peazip

  1. Babu tallafin gyaran fayil daga cikin Taskoki.
  2. Babu tallafi don ƙara fayiloli/ manyan fayiloli zuwa manyan fayilolin da aka riga aka ƙirƙira. Yin hakan zai ƙara fayiloli/manyan fayiloli zuwa tushen.
  3. Masanin ci gaba na zane na gaba-karshen ba abin dogaro bane.

Kammalawa

Wannan kyakkyawan aiki ne kuma yana goyan bayan tsarin fayil da yawa da kuma tsarin tarihin 'PEA' yana da ban mamaki. Fasaloli kamar bincike tare da rumbun adana bayanai, Ƙara fayiloli/manyan fayiloli zuwa maajiyar, UI mai tsabta, ɓoyewa da kariyar kalmar sirri na ma'ajiyar bayanai, da sauransu suna ba ku babban hannu. Kyakkyawan kayan aiki dole ne ku kasance da shi kuma ɗaukar hoto yana ƙara masa.

Shi ke nan a yanzu. Zai zama abin farin ciki sanin ra'ayin ku akan Aikace-aikacen PeaZip. Zan sake zuwa nan ba da jimawa ba. Har sai a saurara kuma ku haɗa zuwa Tecment. Like da share mu kuma a taimaka mana mu yada.