Shigar da Debian 8 (Jessie) tare da Rufewar LUKS/gida da/var Partitions


Wannan koyawa za ta jagorance ku akan shigar da sabon sakin Debian 8 (lambar sunan Jessie) tare da/gida da/var LVM ɓoyayyen ɓoyayyen ƙarar jiki na LUKS.

LUKS, guntuwar Saitin Maɓalli na Haɗin kai na Linux, yana ba da ma'auni don ɓoye toshe toshe mai wuyar faifai na Linux kuma yana adana duk bayanan saitin a cikin taken ɓangaren. Idan ko ta yaya, taken ɓangaren LUKS ya lalace, ya lalace ko an sake rubuta shi ta kowace hanya, rufaffen bayanan da ke cikin wannan ɓangaren ya ɓace.

Har yanzu, ɗayan wuraren yin amfani da ɓoyayyen LUKS shine zaku iya amfani da maɓallin decryption akan tsarin taya don buɗewa ta atomatik, yankewa da kuma hau ɓoyayyen ɓoyayyen ɓoyayyen, ba tare da buƙatar rubuta kalmar wucewa da sauri a boot ɗin tsarin ba (musamman idan kun kasance. Haɗa kai tsaye ta hanyar SSH).

Kuna iya tambaya, me yasa kawai ɓoye ɓoyayyun /var da/gida ba duka tsarin fayil ba. Ɗayan hujja zai zama/gida da/var ɓangarori sun ƙunshi, a mafi yawan lokuta, bayanai masu mahimmanci. Duk da yake/ɓangaren gida yana adana bayanan masu amfani, ɓangaren/var yana adana bayanan bayanan bayanai (yawanci fayilolin MySQL database suna nan), fayilolin log, fayilolin bayanan gidan yanar gizo, fayilolin imel da sauran, bayanan da za'a iya samun sauƙin shiga sau ɗaya ɓangare na uku ya sami damar jiki. samun damar zuwa rumbun kwamfutarka.

  1. Debian 8 (Jessie) Hoton ISO

Shigar da Debian 8 tare da LUKS Rufaffen/gida da/var Partitions

1. Zazzage hoton ISO na Debian 8 kuma ku ƙone shi zuwa CD ko ƙirƙirar kebul na USB wanda za'a iya yin bootable. Sanya CD/USB a cikin faifan da ya dace, kunna na'ura kuma umurci BIOS don taya daga CD/USB drive.

Da zarar tsarin ya kunna kafofin watsa labarai na shigarwa na Debian, zaɓi Shigarwa daga allon farko kuma danna maɓallin Shigar don ci gaba.

2. A mataki na gaba, zaɓi Harshe don aiwatar da shigarwa, zaɓi ƙasar ku, saita maɓallin madannai kuma jira sauran ƙarin abubuwan da za su ɗauka.

3. A mataki na gaba mai sakawa zai saita Interface Card ɗinka ta atomatik idan ka samar da saitunan cibiyar sadarwa ta hanyar DHCP Server.

Idan sashin cibiyar sadarwar ku baya amfani da uwar garken DHCP don saita hanyar sadarwa ta atomatik, akan allon sunan mai watsa shiri zaɓi Go Baya kuma saita adireshin IP ɗin ku da hannu.

Da zarar an gama, rubuta sunan Mai watsa shiri na injin ku da sunan yanki kamar yadda aka kwatanta akan hotunan kariyar kwamfuta da ke ƙasa kuma Ci gaba da aikin shigarwa.

4. Bayan haka, rubuta kalmar sirri mai ƙarfi don mai amfani da tushen kuma tabbatar da shi, sannan saita asusun mai amfani na farko tare da kalmar sirri daban.

5. Yanzu, saita agogo ta zaɓi yankin lokaci mafi kusa da ku.

6. A kan allo na gaba zaɓi Hanyar Hannun Rarraba, zaɓi rumbun kwamfutarka wanda kake son partition kuma zaɓi Ee don ƙirƙirar sabon tebur partitioning mara komai.

7. Yanzu lokaci ya yi da za a yanka rumbun kwamfutarka zuwa bangare. Bangare na farko da zai ƙirƙira shine ɓangaren /(tushen) . Zaɓi KYAUTA SARKI, danna maɓallin Shigar kuma zaɓi Ƙirƙiri sabon bangare. Yi amfani da aƙalla 8 GB azaman girmansa kuma azaman ɓangaren Farko a farkon faifan.

8. Na gaba, saita /(tushen) bangare tare da saitunan masu zuwa:

  1. Amfani azaman: Ext4 tsarin fayil ɗin jarida
  2. Dutsen Dutse:/
  3. Label: tushen
  4. Tutar da za a iya yin booting: a kunne

Lokacin da ka gama saitin ɓangaren zaɓi An gama saitin ɓangaren kuma danna Shigar don ci gaba.