Yadda ake Amfani da WhatsApp akan Linux Ta amfani da Abokin Yanar Gizo na WhatsApp Web.


Yawancinmu suna amfani da wasu Sabis na Saƙon Kai tsaye iri ɗaya ko ɗaya. Akwai masu amfani da IM da yawa, waɗanda ke jan hankalin matasa musamman, WhatsApp na ɗaya daga cikinsu.

An kafa shi a shekara ta 2009 da Brian Acton da Jan Koum, tsoffin ma'aikatan yahoo, a halin yanzu WhatsApp da mutane miliyan 800 ke amfani da shi a duniya kuma idan aka yi la'akari da yawan al'ummar duniya a yanzu wanda ya kai biliyan 7.2, kowane mutum tara a wannan duniya yana amfani da WhatsApp. Wannan kididdigar ta isa ta bayyana yadda WhatsApp ya shahara, duk da cewa wannan sabis na aika saƙon gaggawa na fuskantar dakatarwa ko barazanar dakatarwa a wasu ƙasashe na duniya.

Facebook ya samu WhatsApp ta hanyar biyan dala biliyan 19 a cikin kwata na farkon shekarar 2014. Tun daga wannan lokacin an ƙara wasu abubuwa zuwa WhatsApp kamar Call da Web client ya kamata a ambata.

A watan Janairun wannan shekara (2015) WhatsApp ya zo da fasalin da ake kira Client Web. Yin amfani da fasalin Abokin Yanar Gizo, yana ba da damar shiga WhatsApp akan Kwamfuta ta hanyar burauzar gidan yanar gizon HTTP.

Na gwada shi akan akwatin Linux na kuma yayi aiki ba tare da wata matsala ba. Abu mafi kyau shi ne ba ya buƙatar ka zazzagewa da shigar da kowane yanki na Application/software akan Na'urarka (Wayar hannu da Akwatin Linux).

Wannan labarin yana nufin yin haske akan kafa abokin ciniki na Yanar gizo don WhatsApp akan tebur na Linux.

  1. Client na Yanar Gizo kari ne na wayarka.
  2. Tattaunawar madubin mai binciken gidan yanar gizon HTTP da saƙo daga na'urar tafi da gidanka.
  3. Duk sakonku da hirarku suna zaune a na'urar tafi da gidanka.
  4. Dole ne na'urar tafi da gidanka ta kasance tana haɗe da intanit yayin da mai binciken HTTP ke kamanta.

  1. Haɗin Intanet Mai Aiki (zai fi dacewa mara iyaka).
  2. Wayar Andriod. ba mu gwada ba duk da haka na'urar akan sauran dandamali yakamata suyi aiki.
  3. Sabuwar sigar WhatsApp.
  4. Akwatin Linux tare da aikin tushen HTTP Browser don haka duk wani rarraba Linux na GUI (kuma Windows da Mac) yakamata suyi aiki daga cikin akwatin.

Sony Xperia Z1 (Model Number c6902) powered by Android 5.0.2
Kernel Version : 3.4.0-perf-g9ac047c7
WhatsApp Messenger Version 2.12.84
Operating System : Debian 8.0 (Jessie)
Processor Architecture : x86_64
HTTP Web Browser : Google Chrome Version 42.0.2311.152

Yadda ake Amfani da Abokin Yanar Gizo na WhatsApp akan Injin Linux ɗin ku

1. Je zuwa https://web.whatsapp.com.

Za ku lura da abubuwa biyu akan wannan shafin.

  1. Lambar QR : Wannan amintacciyar lamba ce wacce ke ba ku damar daidaita wayar ku zuwa akwatin Linux akan mai binciken HTTP.
  2. Ka sa ni shiga cikin akwati: Wannan zai sa ka shiga har sai ka danna fita.

Muhimmi: Idan kana kan kwamfutar jama'a ya kamata ka yi la'akari da UN-duba akwatin Ceep me sign in akwatin.

2. Yanzu ka bude WhatsApp a wayarka sai ka shiga Menu sai ka danna ‘WhatsApp Web’.

Lura: idan baku sami zaɓin 'WhatsApp Yanar Gizo' ba, kuna buƙatar sabunta WhatsApp ɗinku zuwa sabon sigar.

3. Za ku sami hanyar sadarwa inda koren layi na kwance ke motsawa sama-kasa don duba lambar QR. Kawai nuna kyamarar na'urar tafi da gidanka zuwa lambar QR akan allon burauzar gidan yanar gizon kwamfutarka (duba aya #1 a sama).

4. Da zaran ka duba lambar QR, tattaunawarka ta WhatsApp za ta yi aiki tare da na'urar Linux ta hanyar HTTP web Browser. Duk maganganunku har yanzu suna kan wayarku kuma kuna iya samun damar su koda an haɗa ta akan yanar gizo.

Duk abin da kuke buƙatar tabbatarwa shine haɗin Intanet mai ƙarfi da daidaito, Zai fi dacewa haɗin wifi ta yadda cajin mai ɗaukar kaya ba zai sami rami a aljihun ku ba.

5. Kuna iya bincika/amsa/ci gaba da tattaunawa akan akwatin Linux ɗinku. Hakanan kuna iya ganin bayanan tuntuɓar a cikin madaidaicin madaidaicin.

6. Idan kana bukatar ka fita, za ka iya danna kan Menu ka danna logout.

7. Idan ka danna \WhatsApp Web akan na'urar tafi da gidanka lokacin da aka haɗa ta Intanet zuwa kwamfutar Linux za ka lura cewa yana nuna cikakkun bayanai na bayanan shiga na ƙarshe wato Browser, Geographical Location, Nau'in OS (ciki har da architecture). Kuna da zaɓi don fita.

8. Ka tuna cewa zaka iya samun misali guda ɗaya na gidan yanar gizon WhatsApp akan kwamfutarka. Idan kun nuna wani shafin zuwa adireshin iri ɗaya (https://web.whatsapp.com), yayin da yake buɗewa a wani shafin, shafin na baya-bayan nan zai nuna sync ɗin ku na whatsApp kuma duk sauran shafin da ke aiki da gidan yanar gizon WhatsApp a baya zai nuna gargadi. wani abu kamar kasa.

Kammalawa

Babu wani abu da za ku iya tsammani daga wannan gidan yanar gizon WhatsApp. Hakanan wannan ba kimiyyar roka ba ce har yanzu ga waɗanda ke da kasuwanci ta WhatsApp ko suna buƙatar saƙo duk rana amma sun sami QWERTY Keypad da allon taɓawa suna jin daɗin bugawa, wannan shine kayan aikin ku.

Ga mutane irin mu da suke ciyar da lokaci mai yawa akan Kwamfuta basu buƙatar ɗaukar wayar don duba ko akwai ƙarar shigowar saƙon WhatsApp. Duk abin da nake buƙata shine in tura burauzar yanar gizo zuwa https://web.whatsapp.com kuma duba wani abu ya zama dole ko a'a. Wataƙila wani ya yi tambaya cewa zai sa su kamu da WhatsApp, ɗayan ɓangaren wannan ba za ku sami katsewa yayin aiki ba (babu buƙatar duba wata na'ura).

To wannan shine tunanina. Ina so in san me kuke tunani? Hakanan idan zan iya taimaka muku ta kowace hanya akan batun da ke sama. Kasance Lafiya, ci gaba da haɗin gwiwa. Ka ba mu ra'ayin ku a cikin sharhi. Like da share mu kuma a taimaka mana mu yada.