Yadda ake Sarrafa KVM Virtual Environment ta amfani da Kayan Aikin Lantarki a cikin Linux


A cikin wannan kashi na 4 na jerin KVM ɗin mu, muna tattaunawa game da sarrafa yanayin KVM ta amfani da CLI. Muna amfani da 'virt-install' CL kayan aiki don ƙirƙira da kuma daidaita injinan kama-da-wane, virsh CL kayan aiki don ƙirƙira da daidaita wuraren ajiya da qemu-img CL > kayan aiki don ƙirƙira da sarrafa hotunan diski.

Babu wani sabon ra'ayi a cikin wannan labarin, muna yin ayyukan da suka gabata ta amfani da kayan aikin layin umarni. Babu wani sabon sharadi, kawai hanya iri ɗaya, mun tattauna a cikin sassan da suka gabata.

Mataki 1: Sanya Tafkin Ma'auni

Virsh CLI kayan aiki shine keɓancewar mai amfani don sarrafa wuraren baƙi na virish. Ana iya amfani da shirin virsh ko dai don gudanar da umarni ɗaya ta hanyar ba da umarni da hujjojinsa akan layin umarni na harsashi.

A cikin wannan sashe, za mu yi amfani da shi don ƙirƙirar wurin ajiya don yanayin KVM ɗin mu. Don ƙarin bayani game da kayan aiki, yi amfani da umarni mai zuwa.

# man virsh

1. Yin amfani da umurnin pool-define-as tare da virsh don ayyana sabon wurin ajiyar ajiya, kuna buƙatar kuma ƙayyade suna, nau'in da kuma nau'in muhawara.

A cikin yanayinmu, sunan zai zama Spool1, nau'in zai zama dir. Ta hanyar tsohuwa zaku iya samar da dalilai guda biyar don nau'in:

  1. source-host
  2. hanyar tushe
  3. source-dev
  4. tushen-suna
  5. manufa

Don nau'in (Dir), muna buƙatar gardama ta ƙarshe\manufa don ƙayyade hanyar wurin ajiyar ajiya, don sauran gardama da za mu iya amfani da \- ” don ba da takamaiman su.

# virsh pool-define-as Spool1 dir - - - - "/mnt/personal-data/SPool1/"

2. Don bincika duk wuraren ajiyar ajiya da kuke da su a cikin muhalli, yi amfani da umarni mai zuwa.

# virsh pool-list --all

3. Yanzu lokaci ya yi da za a gina wurin ajiyar ajiya, wanda muka bayyana a sama tare da umarni mai zuwa.

# virsh pool-build Spool1

4. Yin amfani da umarnin virsh pool-start don aiki/kunna wurin ajiyar ajiyar da muka ƙirƙira/gina a sama.

# virsh pool-start Spool1

5. Bincika matsayin wuraren wuraren ajiyar muhalli ta amfani da umarni mai zuwa.

# virsh pool-list --all

Za ku lura cewa matsayin Spool1 ya canza zuwa aiki.

6. Sanya Spool1 don farawa ta sabis na libvirtd kowane lokaci ta atomatik.

# virsh pool-autostart Spool1

7. A ƙarshe bari mu nuna bayani game da sabon wurin ajiya na mu.

# virsh pool-info Spool1

Taya murna, Spool1 yana shirye don amfani da shi bari muyi ƙoƙarin ƙirƙirar kundin ajiya ta amfani da shi.

Mataki 2: Sanya Ƙaƙƙarfan Ma'ajiya/Hotunan Disk

Yanzu shine hoton diski, ta amfani da qemu-img don ƙirƙirar sabon hoton diski daga Spool1. Don ƙarin cikakkun bayanai game da qemy-img, yi amfani da shafin mutum.

# man qemu-img

8. Ya kamata mu saka qemu-img umurnin “create, check,….etc”, tsarin hoton diski, hanyar hoton diski da kake son ƙirƙirar da girman.

# qemu-img create -f raw /mnt/personal-data/SPool1/SVol1.img 10G

9. Ta amfani da qemu-img bayanin umarni, zaku iya samun bayanai game da sabon hoton ku.

Gargaɗi: Kada a taɓa amfani da qemu-img don canza hotuna da ake amfani da su ta na'ura mai kama da aiki ko kowane tsari; wannan na iya lalata hoton.

Yanzu lokaci ya yi da za a ƙirƙira injunan kama-da-wane a mataki na gaba.

Mataki na 3: Ƙirƙiri Injin Farko

10. Yanzu tare da na ƙarshe da na ƙarshe, za mu ƙirƙira injiniyoyi masu kama da juna ta amfani da virt-istall. The virt-install kayan aiki ne na layin umarni don ƙirƙirar sabbin injunan kama-da-wane na KVM ta amfani da “libvirt” laburaren sarrafa hypervisor. Don ƙarin bayani game da shi, yi amfani da:

# man virt-install

Don ƙirƙirar sabon injin kama-da-wane na KVM, kuna buƙatar amfani da umarni mai zuwa tare da duk cikakkun bayanai kamar yadda aka nuna a ƙasa.

  1. Sunan: Sunan Injin Kaya.
  2. Wurin Disk: Wurin hoton diski.
  3. Graphics: Yadda ake haɗawa da VM Yawanci zama SPICE
  4. vcpu : Adadin rumbun CPUs.
  5. ram : Adadin ƙwaƙwalwar ajiya da aka ware a megabyte.
  6. Wuri : Ƙayyade hanyar tushen shigarwa.
  7. Network : Ƙayyade hanyar sadarwa mai kama da Yawanci zama gada ta vibr00

# virt-install --name=rhel7 --disk path=/mnt/personal-data/SPool1/SVol1.img --graphics spice --vcpu=1 --ram=1024 --location=/run/media/dos/9e6f605a-f502-4e98-826e-e6376caea288/rhel-server-7.0-x86_64-dvd.iso --network bridge=virbr0

11. Hakanan zaka sami taga mai buɗewa virt-vierwer yana bayyana don sadarwa tare da injin kama-da-wane ta cikinsa.

Kammalawa

Wannan shi ne sabon ɓangaren koyarwar KVM ɗinmu, ba mu rufe komai ba shakka. Yana da harbi don karce yanayin KVM don haka shine lokacin ku don bincika da kiyaye hannaye ta amfani da wannan kyakkyawan albarkatu.

Jagoran Farawa KVM
Jagorar Gudanarwa da Gudanarwa KVM