Yadda Ake Sarrafa Ƙaƙƙarfan Ma'ajiya na KVM da Ruwan Ruwa don Injin Kaya - Kashi na 3


A cikin wannan kashi na 3 na koyawarmu, muna tattaunawa kan yadda ake ƙirƙira da sarrafa kundin ajiya na KVM da Pools ta amfani da kayan aikin GUI mai-manajan.

Gabaɗaya, muna amfani da na'urorin ajiya tare da tsarin fayil daban-daban yau da kullun. Hakanan muna da wasu fasahohin ajiya/dabaru kamar ISCSI, SAN, NAS da sauransu.

Babu wani babban bambanci a cikin ainihin ra'ayoyin don yanayin mu na kama-da-wane, kawai muna amfani da ainihin ra'ayi don tura dandamalin ma'auni mai ban mamaki da sikelin.

Tare da yanayin KVM, zaku iya amfani da na'urori ko fayiloli a matsayin na'urorin ajiya na gida a cikin tsarin aiki na baƙi.

Muna amfani da na'urorin ajiya na zahiri don ƙirƙirar kundin injin kama-da-wane. Za mu iya kwatanta kundin a matsayin faifai na injin kama-da-wane. Ƙaƙƙarfan girgije ya zama na'urori ko fayiloli toshe kamar yadda muka ambata a baya.

A matsayin la'akari da aikin, na'urorin toshe suna da hannu mafi girma. Har ila yau, toshe fayiloli har yanzu suna da hannu mafi girma a cikin sassan sarrafa tsarin da amfani da damar ajiya. A kowace hanya don yanayin yanayi inda aikin faifai daga tsarin aikin baƙo ba shi da mahimmanci, ya fi son amfani da fayilolin hoton diski.

Juzu'in ma'ajiya kuma wani ɓangare ne na Pool Storage, a zahiri ba za ku iya ƙirƙirar kundin ajiya ba kafin samun aƙalla tafkin ajiya ɗaya.

Babu wani sabon sharadi, irin wanda muka tattauna a sassan da suka gabata. Idan wani sabon abu zan ambace shi. Don haka, bari mu nutse.

Mataki na Farko: Ƙirƙirar Tafkunan Ma'aji a KVM

1. Da farko, bari mu nuna wuraren waha da ke cikin muhallinmu ta hanyar da muka yi a baya daga Bayanisashe bayan danna dama (localhost) a cikin babban taga. Wannan taga zai bayyana

A matsayin tsoho, akwai wurin ajiya guda ɗaya wanda ake kira \Default yana amfani da ɓangaren tushen don adana kundin vm a ƙarƙashin /var/lib/libvirt/images hanyar.

A yawancin lokuta, ba a ba da shawarar yin amfani da wannan tafkin ba, kawai don yin wannan sarari kyauta don tsarin ku. A kowace hanya bari mu ƙirƙiri wurin ajiya na farko ta danna maɓallin ''+' daga wannan taga.

Bayan haka, zaku iya samar da sunan sabon wurin ajiyar ku kuma zaɓi nau'in ma'ajiyar da za a yi amfani da shi don tura wuraren ajiyar. KVM yana goyan bayan nau'ikan tara:

    1. -dir - Yana amfani da Jagorar Tsarin Fayil don adana juzu'in ajiya.
    2. -disk - Yana amfani da Hard Disk na Jiki don adana juzu'in ajiya.
    3. -fs - Yana amfani da ɓangarorin da aka riga aka tsara don adana kundin ajiya.
    4. -netfs - Yana amfani da ma'ajiyar hanyar sadarwa kamar NFS don adana juzu'in ajiya.
    5. -gluster - Ya dogara da tsarin tsarin fayil na Gluster.
    6. -iscsi - Yana amfani da ma'ajin ISCSI mai raba hanyar sadarwa don adana kundin ajiya.
    7. -scsi - Yana amfani da ma'ajin SCSI na gida don adana juzu'in ajiya.
    8. -lvm - Ya dogara da ƙungiyoyin ƙarar LVM don adana kundin ajiya.
    9. -tafarki

    A halin yanzu, ƙirƙirar ƙarar hanyoyi da yawa ba ta da tallafi.

    Wataƙila kun saba da yawancin su, amma za mu tattauna ɗaya ko biyu daga cikinsu don wannan koyawa. Bari mu fara da mashahurin ɗaya, nau'in (dir).

    Nau'in (Dir) sanannen abu ne da ake amfani dashi saboda baya buƙatar gyare-gyare da yawa a cikin tsarin ajiya na yanzu da kuke da shi.

    3. Babu wani ƙuntatawa inda za a ƙirƙiri wurin ajiyar ajiya, amma ana ba da shawarar sosai don ƙirƙirar 'Spool1' directory akan bangare daban. Abu ɗaya mai mahimmanci kuma shine ba da izini daidai da ikon mallakar wannan kundin adireshi.

    Zan yi amfani da /dev/sda3 azaman bangare na, kuna iya samun wani daban. Tabbatar kun dora shi yadda ya kamata.

    # mount -t ext4 /dev/sda3 /mnt/personal-data/
    

    4. Bayan hawan partition karkashin '/mnt/Personal-data/' directory, sa'an nan samar da hanyar Dutsen batu zuwa ga ajiya directory (watau /mnt/personal-data/SPool1<)).

    5. Bayan kammala, za ku sami sabon wurin ajiya \Spool1 ya bayyana a cikin jerin.

    Kafin mu je mataki na biyu don ƙirƙirar kundin, bari mu tattauna wani nau'in Pool ɗin mu mai suna fs.

    Nau'in (FS) ya dogara ne akan ɓangarorin da aka riga aka tsara kuma yana da amfani ga wanda ke son tantance cikakken bangare don fayafai/ajiya na inji.

    6. Za mu ƙirƙiri wani wurin ajiyar ajiya ta amfani da kowane nau'i mai tsari wanda shine nau'in ((fs) Na'urar Block Na'urar da aka riga aka tsara). Kuna buƙatar shirya wani sabon bangare tare da tsarin fayil ɗin da ake so.

    Kuna iya amfani da \fdisk ko \rabe don ƙirƙirar sabon bangare kuma amfani da \mkfs don tsarawa tare da sabon tsarin fayil Don wannan sashe, (sda6) zai zama sabon ɓangaren mu.

    # mkfs.ext4 /dev/sda6
    

    Hakanan ƙirƙiri sabon kundin adireshi (watau SPool2), yana aiki azaman wurin tudu don ɓangaren da aka zaɓa.

    7. Bayan zaɓar (fs) rubuta daga drop-menu, na gaba samar da sunan sabon tafkin kamar yadda aka nuna.

    8. A cikin taga na gaba, kuna buƙatar samar da hanyar ɓangaren ɓangaren ku '/dev/sda6' a cikin yanayinmu - a cikin filin \Hanyar tushen da kuma hanyar kundin adireshi wanda ke aiki azaman wurin hawan /mnt/ Personal-data/SPool2 a cikin filin \Target.

    9. A ƙarshe, akwai tafki na uku da aka ƙara a cikin babban lissafin ajiya.

    Don haka, za mu tattauna ƙaddamar da wani nau'in ajiya a cikin sashinmu na gaba ta amfani da kayan aikin CLI, don yanzu bari mu matsa don ƙirƙirar kundin.

    Mataki na Biyu: Ƙirƙiri Ƙaƙƙarfan Ma'aji

    Kamar yadda muka tattauna a baya, zaku iya la'akari da kundin ajiya azaman diski mai kama-da-wane don injunan kama-da-wane. Har ila yau, muna da tsari da yawa don wannan kundin.

    Gabaɗaya, wannan tsarin yana ba ku damar amfani da kundin ku tare da QEMU, VMware, Oracle VirtualBox da Hyper-V.

    10. Zaɓi wurin ajiyar ajiya wanda kake son adana girma ya zama wani ɓangare na '' Sabon Volume'. Danna maɓallin 'Sabon Ƙara'' don farawa.

    11. Na gaba, ba da sunan sabon ƙarar kuma zaɓi tsarin sa. Kar a manta da saita girman da ya dace kuma.

    12. Yanzu ƙarar ku tana shirye don haɗe tare da injunan kama-da-wane

    Kammalawa

    Yanzu kun koyi bambanci tsakanin Storage Pools da Littattafai da yadda ake ƙirƙira da sarrafa su a ƙarƙashin yanayin KVM ta amfani da kayan aikin virt-manager GUI. Hakanan mun tattauna nau'ikan Pools da mahimmancin tsarin juzu'i. Lokaci naku ne don sanya hannayenku su zama datti.

    Ra'ayoyin Magana

    KVM Homepage
    Takardun KVM