Yawo Kiɗa akan layi tare da Winamp Player da Mixxx DJ console ta amfani da SHOUTcast Radio Server a cikin Linux


Koyarwar da ta gabata game da uwar garken SHOUTcast, ta rufe ainihin saitin uwar garken akan CentOS 7 Rarraba Linux, ba tare da wani yawo na kafofin watsa labaru ba.

Ba a yi magana da wannan jagorar don masu amfani da Linux masu ci gaba ba kuma za su jagorance ku ta hanyar yadda zaku iya amfani da ɗayan mashahuran kiɗan kiɗa akan dandamali na Windows, Winamp, don watsa kafofin watsa labarai mai jiwuwa akan layi daga wurare masu nisa tare da Taimakon SHOUTcast DSP plugin da kuma, kuma, yadda za ku iya amfani da Mixxx DJ console, mafi ci gaba da haɗawa da kiɗan DJing shirin a cikin Linux, don sanya waƙar ku gauraye akan- iska ta Intanet.

  1. Shigar da SHOUTCast Rediyo akan Linux
  2. Saka Linux Mint 17 (Qiana)

Yayin da ake samun Mixxx akan duk manyan rarrabawar Linux, wannan jagorar zata rufe shigarwa da daidaitawa Mixxx akan Linux Mint 17, wanda shine mafi kyawun dandamali don masu farawa waɗanda kawai suke buƙata. dandamalin buɗe tushen kyauta, tare da dannawa kaɗan kawai ko umarni nesa don shigarwa da daidaita duk fakitin debian da aka riga aka yi don mai kunna Mixxx don yaɗa haɗe-haɗensu akan Intanet.

Muhimmi: Kamar yadda na ce, waɗannan umarnin a zahiri ana gwada su akan Linux Mint 17, amma umarni iri ɗaya kuma na iya aiki akan duk sauran manyan rarraba Linux, kawai bambanci shine ɓangaren shigarwa na Mixxx, wanda kuma zaku iya samun ta ta hanyar yin yum ko dace. .

Mataki 1: Shigar kuma Sanya Mixxx don Yawo Fayilolin Sauti zuwa Sabar SHOUTcast

1. Idan kai ba ci gaba ba ne mai amfani da Linux kuma layin umarni yana da ban tsoro, za ka iya shigar da shirin Mixxx daga Fayil ɗin Mai amfani da Zane, ta buɗe Linux Mint Software Manager.

Danna Linux Mint Menu, je zuwa Software Manager, bincika software na Mixxx sannan ka shigar da ita akan tsarinka, kamar yadda aka gabatar a cikin hotunan kariyar kwamfuta.

2. A matsayin madadin rage girman lokaci, zaku iya amfani da layin umarni don shigar da Mixxx. Bude Terminal kuma buga wannan umarni don shigar da software Mixxx.

$ sudo apt-get install mixxx

3. Bayan an shigar da Mixxx akan tsarin ku, kuna buƙatar daidaitawa don samun damar watsa sauti zuwa uwar garken SHOUTcast. Bude Mixxx kuma ƙara
babban fayil wanda ya ƙunshi samfuran sauti don gwada daidaitawa. Load da samfuran kiɗanku zuwa consoles Mixxx, sannan je zuwa menu na Zaɓuɓɓuka -> Preferences.

4. A kan Preferences menu kewaya zuwa ƙasa akan Watsawa kai tsaye kuma yi amfani da saitunan masu zuwa (duba hoton da ke ƙasa a matsayin misali).

  1. Duba Ku kunna watsa shirye-shirye kai tsaye akwatin.
  2. Zaɓi Shoutcast Haɗin uwar garke
  3. Shigar da sabar SHOUTcast ɗin ku Adireshin IP ko sunan DNS akan Mai watsa shiri da aka shigar.
  4. Shigar da uwar garken SHOUTcast Port lambar (ta tsohuwa ita ce 8000 idan ba a canza ba).
  5. Shigar da admin akan Login filed (tsohon mai amfani don uwar garken SHOUTcast).
  6. Akan Password shigar Shigar da streampassword_1 wanda aka saita a cikin uwar garken SHOUTcast (sc_server.conf fayil).
  7. Duba Rashin Jama'a akwatin kuma shigar da bayanan gidan rediyon ku.
  8. Idan kun yi tururi MP3 zaɓi wannan tsari akan Encoding.

5. Bayan kun gama danna maballin Ok don amfani da saitunan kuma sabon pop-up ya kamata ya bayyana idan haɗin haɗin yanar gizon SHOTcast ya yi nasara.

Shi ke nan! Danna maɓallin Play daga Mixxx console kuma ya kamata a watsa sautin naka yanzu zuwa uwar garken wanda zai watsa kai tsaye akan cibiyoyin sadarwarku ko Intanet.

6. Idan kuna son gwada aikin uwar garken, buɗe mashigar bincike sannan ku rubuta sabar SHOUTcast ɗinku IP Address ko sunan yankin tare da lambar tashar jiragen ruwa akan URL http://192.168.1.80:8000. kuma ya kamata a samar da rafi kai tsaye don saukewa ta danna Saurara.

7. Bayan an sauke fayil ɗin jerin waƙoƙin rafi na uwar garken, yi amfani da na'urar kiɗan da kuka fi so don buɗe ta kuma sauraron waƙoƙin gidan rediyo (a cikin yanayina ina amfani da na'urar Audacious akan Linux har ma da Windows don sauraron Intanet. gidajen rediyo).

Har ila yau, yi ƙoƙarin kada ku saurari tashar rediyo daga mai watsa shirye-shiryen da kuke yawo zuwa uwar garken, amma yi amfani da wata kwamfuta daban don shigar da gidan yanar gizon SHOUTcast Steam kuma zazzage fayil ɗin lissafin waƙa.

Mataki 2: Sanya Winamp akan Windows don Yawo Audio zuwa Sabar SHOUTcast

8. Ana iya canza Winamp zuwa mai kunna watsa labarai mai ƙarfi tare da taimakon SHOUTcast DSP Plug-in. Da farko je zuwa shafin zazzagewar Nullsoft kuma a ɗauki sigar ƙarshe ta SHOUTcast DSP.

9. Bayan kun shigar da wannan plugin ɗin, buɗe Winamp player kuma matsa zuwa Zaɓuɓɓuka -> Preferences. A kan Preferences menu kewaya zuwa Plug-ins, zaɓi DSP/Effect, zaɓi SHOUTcast Source DSP da > danna Shigar da filogi mai aiki.

10. Sabuwar taga mai suna SHOUTcast Source yakamata ya bayyana. Yanzu lokaci ya yi da za a saita Winamp don watsa watsa shirye-shiryen mai jiwuwa zuwa uwar garken SHOUTcast akan Linux. A kan manyan shafuka danna Fitarwa kuma zaɓi Fitowa 1. Sa'an nan kuma matsa zuwa shafin ƙasa, danna kan Login menu kuma shigar da adireshin IP na SHOUTcast uwar garken ko sunan yanki, lambar Port.

Zaɓi 1 don Stream ID kuma shigar da mai amfani da admin don DJ/User ID sannan sai streampassword_1 b> wanda aka saita akan sabar (sc_serv.conffayil) da Haɗa ta amfani da yanayin atomatik.

11. Daga gaba, matsa zuwa shafin kasa na biyu mai suna Directory, duba Ka sanya wannan rafi a bainar jama'a akwatin, shigar da suna na gidan rediyonka da na jama'a. URL adireshi.

Idan kun riga kuna da shafin yanar gizon maziyarta (zaku iya kuma sanya adireshin IP na uwar garken SHOUTcast ɗinku da Port akan URL ɗin da aka shigar). – Mataki na zaɓi.

12. Don saita saitin ƙarshe, danna shafin Encoder, zaɓi kafofin watsa labarai da kuka fi so Nau'in Encoder (yawanci MP3), bar tsoffin ƙima don Encoder Settings b> kuma danna maɓallin Haɗa.

Idan kuna son DSP Plug-in ya fara ta atomatik kuma ku haɗa zuwa uwar garken SHOUTcast bayan kun fara na'urar Winamp, kuma duba akwatin Auto Connect.

13. Idan saitunan sun yi daidai, za ku sami sako akan Status yana nuna adadin bayanan da aka aika zuwa uwar garken SHOUTcast. Bude Putty kuma haɗa zuwa haɗin tashar SSH mai nisa zuwa uwar garken SHOUTcast yakamata ku ga wasu cikakkun bayanai game da matsayin haɗin.

14. Hakanan zaka iya duba matsayin rafin radiyo da bayaninka ta ziyartar SHOUTcast uwar garken IP Address a tashar jiragen ruwa 8000 daga wata kwamfuta daban kuma zazzage jerin waƙoƙin uwar garken don sauraron kiɗa tare da mai kunna sauti da kuka fi so.

15. Idan kuna da haɗin Intanet mai aiki kuma kun duba Bayar da wannan rafi a bainar jama'a akan DSP plug-in Directory tab wanda aka saita a Winamp. Gidan rediyon ku Sunan tare da URL ɗin da aka makala za a toshe shi ta atomatik kuma a nuna shi a shafin http://www.shoutcast.comofficial. wanda zaku iya ziyarta ta danna Steam Name daga SHOUTcast uwar garken gidan yanar gizo.

Mataki 3: Yi Ayyukan Gudanarwa na SHOUTcast

16. Don sarrafa rafin gidan rediyon ku je SHOUTcast yanar gizon yanar gizo a http://server_IP:8000, danna kan Admin Login hyperlink, shigar da bayanan bayanan rafi na uwar garken da aka saita akan b>sc_serv.conf fayil daga Linux kuma za ku iya yin ayyukan gudanarwa, kamar duba masu sauraron ku, nunin Tarihin Waƙa, Ban abokan ciniki da ƙari.

17. Don ƙarin saitunan uwar garken SHOUTcast, je zuwa adireshin iri ɗaya kamar yadda aka bayyana a sama, danna kan Server Login hyperlink, shigar da takaddun shaidar sabar ku
an saita shi a cikin fayil ɗin sc_serv.conf kuma ya kamata ya bayyana mahaɗin yanar gizon sabar.

A wannan shafin zaku iya tuntuɓar Logs na uwar garken, samun adadin Bandwidth da aka yi amfani da shi, sarrafa Steams na Rediyo ko wasu saitunan.

Wannan shine kawai abin da kuke buƙatar saita sabar Rediyo mai sauƙi don watsa fayilolin mai jiwuwa akan cibiyoyin sadarwa ko Intanet ta amfani da sabar Linux da 'yan wasan sauti na kafofin watsa labarai daga Linux ko Windows. Don ƙarin saitunan ci gaba da fatan za a ziyarci shafin wiki na SHOUTcast a

Jagorar Farawa SHOUTcast

Idan kuna shirin jera kiɗa ko wasu fayilolin mai jarida a Intanet yakamata ku san dokokin haƙƙin mallaka. Mu (linux-console.net) gidan yanar gizon ba shi da alhakin kowane irin kafofin watsa labarai da za ku yi ta hanyar saita sabar rediyon ku ta amfani da wannan koyawa a matsayin jagora.