Phabricator - Buɗewar Tushen Ƙarfin Kayan Aikin Gudanar da Ayyuka don Linux


Phabricator aikace-aikace ne na buɗaɗɗen tushe wanda ke taimaka wa kamfanonin software ƙirƙirar/gina ingantacciyar software, wacce aka gina ta ta amfani da yaren PHP kuma ana samun ta ƙarƙashin lasisin buɗe tushen Apache 2.0 don Linux, MacOSX kuma ana iya aiwatar da su a kowane dandamali, yana iya har ma a cikin windows amma yana dogara ne akan tallafin Linux. Facebook yana amfani da Phabricator a baya. facebook ne ya gina sigar farko ta phabricator tare da abubuwa da yawa kamar bita da duba lambobin, bin diddigin kwari da sauransu.

Za mu iya amfani da phabricator a matsayin ma'ajiya kamar git da svn. Akwai saitunan sirri da yawa akwai don amintar lambar tsakanin ƙungiyoyin ci gaba na musamman. Za mu iya duba lambar abokan aiki kafin kammala lambar.

Ina fata kowa ya san git, idan ba haka ba don Allah a yi sauri duba labarin GIT da ke ƙasa, wanda ke bayyana yadda ake amfani da shi.

  1. Shigar da GIT don Ƙirƙirar Ayyukanku akan Ma'ajiyar GITHub

Kamar git, phabricator kuma yana da fasali da yawa kuma yawancin shahararrun kamfanoni kamar Facebook, Dropbox, Groupon ke amfani da su don haɓaka aikace-aikacen yanar gizo a can.

Phabricator na iya aiki a cikin kwamfuta ta al'ada, tare da fakitin da ake buƙata. Ba mu buƙatar ƙayyadaddun bayanai tare da manyan albarkatu.

  1. Apache2.2.7 ko sama da haka
  2. MySQL da PHP 5.2 ko sama da haka
  3. Git da wasu kari na php.

NOTE: Phabricator ne kawai za a iya shigar a kan dukan yanki (linux-console.net) ko a kan wani yanki (phabricator.linux-console.net). Ba za ku iya shigar da shi zuwa takamaiman hanya akan kowane yanki da ke akwai ba, a ce “linux-console.net/phabricator”.

Mataki 1: Shigar da Abubuwan da ake Bukata

Akwai rubutun da ke akwai don saitawa a cikin Ubuntu da Linux na tushen Redhat, zaɓi wannan zaɓi idan ba ku saba da Linux ba.

  1. Sakamakon RedHat - http://www.phabricator.com/rsrc/install/install_rhel-derivs.sh
  2. Sabobin Ubuntu - http://www.phabricator.com/rsrc/install/install_ubuntu.sh

Idan kai mai amfani ne na gaba, kawai kuna buƙatar saita uwar garken LAMP don gudanar da magunguna. To, yanzu bari mu fara shigar da Phabricator akan RHEL/CentOS da Ubuntu/Debian.

Shigar da uwar garken LAMP kuma haɗa da wasu kari na php, yayin shigarwa.

# yum install mysql-server httpd git php php-mysql php-gd php-curl php-apc php-cli -y
$ sudo apt-get install mysql-server apache2 git-core git php5 php5-mysql php5-gd php5-curl php-apc php5-cli -y

NOTE: A kan rarraba tushen Ubuntu, yayin shigarwa zai tambaye ku shigar da kalmar sirri don MysQL.

Mataki 2: Zazzage Fayilolin Phabricator

Da zarar, an shigar da duk abubuwan da ke sama, yanzu zaɓi directory ɗin shigarwa. Anan zan ƙirƙiri adireshi mai suna ''myprojectapp' ƙarƙashin DocumentRoot na Apache directory.

# mkdir /var/www/html/myprojectapp		[On RedHat]

$ sudo mkdir /var/www/myprojectapp		[On Ubuntu]

Idan kuna shigarwa, a matsayin mai amfani na yau da kullun kuna buƙatar ƙara mai amfani na yanzu (a cikin akwati na ''tecmint') a cikin rukunin Apache don samun izinin rubutawa. Ana iya yin watsi da wannan matakin idan an canza ku zuwa tushen mai amfani.

# chown -R tecmint:apache /var/www/html		[On RedHat]
$ sudo chown -R tecmint:www-data /var/www	[On Ubuntu]	

Sannan kewaya zuwa sabon kundin adireshi watau myprojectapp.

# cd /var/www/html/myprojectapp			[On RedHat]

$ cd /var/www/myprojectapp			[On Ubuntu]

Yanzu, fara ja da phabricator da abin dogaro daga wurin wurin ajiyar git na hukuma.

git clone https://github.com/phacility/libphutil.git
git clone https://github.com/phacility/arcanist.git
git clone https://github.com/phacility/phabricator.git

Mataki 3: Sanya Apache don Phabricator

A kan rarrabawar tushen Ubuntu, kuna buƙatar kunna mod_php, mod_rewrite da mod_ssl modules, yayin shigarwa galibin waɗannan samfuran an kunna ta tsohuwa, amma muna buƙatar tabbatarwa.

# sudo a2enmod rewrite
# sudo a2enmod ssl

Da zarar, waɗannan samfuran sun kunna, gaba zata sake kunna sabar gidan yanar gizo don nuna canje-canje.

$ sudo /etc/init.d/apache2 restart		[On Ubuntu]

Na gaba, ƙirƙirar Virtualhost daban a cikin fayil ɗin sanyi na Apache.

# vi /etc/httpd/conf/httpd.conf			[On RedHat]

$ sudo nano /etc/apache2/sites-available/phabricator.conf	[On Ubuntu]	

Haɗa shigarwar Virtualhost mai zuwa a ƙasan fayil ɗin kuma canza hanyar DocumentRoot don dacewa da ainihin wurin fayilolin mawallafa.

<VirtualHost *:80>
        ServerAdmin [email 
        ServerName phab.tecmintlocal.com
        DocumentRoot /var/www/html/myprojectapp/phabricator/webroot
        RewriteEngine on
        RewriteRule ^/rsrc/(.*)     -                       [L,QSA]
        RewriteRule ^/favicon.ico   -                       [L,QSA]
        RewriteRule ^(.*)$          /index.php?__path__=$1  [B,L,QSA]
<Directory "/var/www/html/myprojectapp/phabricator/webroot">
        Order allow,deny
        Allow from all
</Directory>
</VirtualHost>

A kan Ubuntu, kuna buƙatar kunna sabon shigar da Virtualhost ta amfani da umarni mai zuwa. Don tushen tsarin RedHat, babu buƙatar kunna komai.

$ sudo a2ensite phabricator.conf

A ƙarshe, sake kunna sabis ɗin Apache don nuna sabbin canje-canje.

# service httpd restart				[On RedHat]

$ sudo /etc/init.d/apache2 restart		[On Ubuntu]

Mataki 4: Sanya MySQL don Phabricator

Yanzu, lokaci ya yi da za a saita MySQL, amma kafin a tashi don saitin, tabbatar da MySQL yana gudana kuma kuna iya haɗawa da shi. Don haka, zaku iya loda saitunan mysql a ciki.

# cd /var/www/html/myprojectapp/phabricator/		[On RedHat]

# cd /var/www/myprojectapp/phabricator/			[On Ubuntu]

# ./bin/config set mysql.host localhost
# ./bin/config set mysql.user root
# ./bin/config set mysql.pass mjackson

Na gaba, gudanar da rubutun haɓakawa don loda tsarin bayanai a ciki. Yayin aiki, zai sa ka danna 'y' don ci gaba, wannan zai ɗauki ɗan lokaci kaɗan don kammala saitin tsarin saitin bayanai.

# ./bin/storage upgrade --user root --password mjackson

Da zarar, tsarin da aka ƙara zuwa mysql, sake kunna sabis ɗin don ɗaukar sabbin saitunan.

# service mysql restart

$ sudo service mysql restart

Mataki 5: Saita Phabricator Web UI

Yanzu zaku iya shiga UI na yanar gizo a wurare masu zuwa, amma muna buƙatar ƙirƙirar asusun shiga mai gudanarwa.

http://phab.tecmintlocal.com/

OR

http://ipaddress

Idan ba a nuna shafin saitin admin na sama muna buƙatar ƙirƙirar shiga admin da hannu daga tashar. Wannan matakin kawai ake buƙata, idan har muka sami kuskure ya sa ba a bayyana asusun admin ba.

# ./bin/accountadmin

Da zarar an ƙirƙiri asusun admin, zaku iya shiga cikin sashin gudanarwa ta amfani da takaddun shaida iri ɗaya. Bayan shiga za ku iya ganin wani batun saitin a saman kusurwar hagu, wanda ke buƙatar warwarewa kafin fara amfani da shi.

Ga wasu matakan da za a bi don gyarawa, kowace matsala za a iya warware su cikin sauƙi kamar yadda suka nuna yadda za a warware su.

Gabaɗaya, akwai batun saitin saiti guda 10 da aka ambata kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

Anan, ba zan iya nuna yadda ake warware kowace matsala ba, amma zan yi ƙoƙarin nuna yadda za a warware ɗaya daga cikin batun kamar yadda aka ambata a cikin shafin kuskure. Bari mu fara fitowa ta farko, MYSQL STRICT_ALL_TABLES Yanayin Ba a saita, danna mahaɗin zai sami umarnin yadda ake warware matsalar.

Don haka, bari mu bi waɗannan umarnin kamar yadda aka bayyana a cikin shafin. Buɗe kuma shirya fayil ɗin sanyi na mysql.

# /etc/my.cnf		[On RedHat]

# sudo vim /etc/mysql/my.conf	[On Ubuntu]

Na gaba, saka lambar a ƙarƙashin ɓangaren mysqld na fayil ɗin conf, abin da muke samu daga lokacin da aka danna MYSQL STRICT_ALL_TABLES Yanayin Ba a saita.

sql_mode	= STRICT_ALL_TABLES
ft_min_word_len	= 3

Bayan warware kowane kurakurai, dole ne ku sake farawa MySQL da sabis na Apache don nuna sabbin canje-canje.

------------ On Red Hat Systems  ------------
# service mysqld restart
# service apache restart


------------ On Ubuntu Systems  ------------
$ sudo service mysql restart
$ sudo service apache2 restart

Bayan, warware duk al'amurran da suka shafi, za ka iya sake shiga cikin panel kuma duba halin da ake ciki, za ka ga Shirya don amfani saƙo.

Mataki na 6: Neman Fasalolin Phabricator

Kuna iya ganin wasu fasalulluka masu amfani kamar yadda aka nuna a cikin hotunan da ke ƙasa.

Don Ƙirƙirar asusun mai amfani na yau da kullun, danna gunkin kusurwar hagu na sama sannan Gungura ƙasa shafin, sannan danna kan Mutane. Yanzu don ƙirƙirar sabon mai amfani dole ne mu danna kan Ƙirƙiri Sabon Mai amfani.

Mataki 7: Mai da Phabricator Admin Password

Idan incase, kun manta kalmar sirri ta admin kuma kuna son dawo da shi, kawai ku bi umarnin da ke ƙasa.

# ./bin/auth recover tecmint

Na gaba, kwafi lambar shiga da aka bayar kuma sami damar URL don murmurewa, kamar yadda aka nuna a cikin hotunan da ke ƙasa.

Wannan ke nan a yanzu, mun sami nasarar shigar da kuma daidaita “Phabricator” kayan aikin gudanar da ayyukan buɗaɗɗen tushe ba tare da wata matsala ba. Ina fatan ku ma saitin tare da kowane kurakurai, idan wani ya sanar da ni ta hanyar sharhi, zan so in taimake ku.