Dalilai 5 da yasa nake ƙin GNU/Linux - Shin kuna ƙin Linux (Love)?


Wannan bangare na Linux, ba na son yin magana akai-akai amma wani lokacin ina jin wasu abubuwan da suka shafi Linux suna jin zafi sosai. Ga abubuwa guda biyar da nake ci karo da su a kullum, kusan.

Sabuntawa: Saboda gagarumin muhawara kan wannan labarin, kamar yadda aka gani a sashin sharhi a kasan wannan labarin. Don haka, mun sabunta wannan labarin tare da sabbin bayanai a:

1. Zabi daga Mafi Girma Distros

Yayin karatun dandalin kan layi da yawa (wani ɓangare na sha'awata), sau da yawa nakan gamu da wata tambaya kamar - Hi, Ni sabon zuwa Linux ne, kawai sauya daga Windows zuwa Linux. Wanne Rarraba Linux, yakamata in yi datti da hannuna? Oh! mantuwa, ni dalibin Injiniya ne.

Da zarar wani ya buga irin wannan tambayar, akwai ambaliya da yawa. kowane yaron fan na rarraba yana ƙoƙarin fahimtar cewa distro da yake amfani da shi yana jagorantar duk sauran, wasu kaɗan na iya yin kama da:

1. Sanya hannunka akan Linux Mint ko Ubuntu, suna da sauƙin amfani da su musamman don sababbin sababbin kamar ku.

2. Ubuntu shine Sh** yafi tafi da Mint.

3. Idan kuna son wani abu kamar tagogi, mafi kyau ku zauna a can.

4. Babu abin da ya fi Debian. Yana da sauƙin amfani kuma ya ƙunshi duk fakitin da kuke buƙata.

5. Slackware, don ma'ana, idan ka koyi slack ka koyi Linux.

A wannan lokacin, ɗalibin da ya yi tambaya ya shiga rudani da fushi.

6. CentOS - Babu wani abu kamar wannan, lokacin da yazo da kwanciyar hankali.

7. Zan ba da shawarar Fedora, aiwatar da fasahar fasahar zubar jini, za ku sami abubuwa da yawa don koyo.

8. Puppy Linux, SUSE, BSD, Manjaro, Megia, Kali, RedHat Beta, da sauransu,……

A ƙarshen tattaunawa, za a iya amfani da dandalin tattaunawa azaman takarda don bincike bisa ga gaskiya da adadi da aka bayar a cikin sharhin.

Yanzu tunanin iri ɗaya a cikin Windows ko Mac - Mutum na iya cewa kai mahaukaci ne? Har yanzu ana amfani da Windows XP ko Vista amma ba wanda zai yi ƙoƙari ya tabbatar da cewa windows 8 ya fi XP kuma XP ya fi a gefen User Friendly. Ba za ku sami ɗan fan a cikin Mac kuma ba, wanda ke ƙoƙarin tsallewa cikin tattaunawa don kawai ƙara maganarsa.

Kuna iya ci karo da abubuwa akai-akai kamar - Distros kamar addini ne. Waɗannan abubuwan suna sa sabon ya ruɗe. Duk wanda ya yi amfani da Linux na dogon lokaci zai san cewa duk distros iri ɗaya ne a tushe. Hanya ce ta aiki kawai kuma hanyar yin aiki ta bambanta kuma hakan ba kasafai bane. Kuna amfani da dacewa, yum, portage, fitowa, spike ko ABS wanda ke kula da abubuwan da ake yi kuma mai amfani ya gamsu da shi.

Karanta Hakanan: Rarraba Linux 10 da Masu Amfani da Su

To, yanayin da ke sama ba gaskiya ba ne kawai a cikin forums da ƙungiyoyi akan layi, wani lokaci ana ɗauka zuwa duniyar kamfanoni.

Kwanan nan wani kamfani da ke Mumbai (Indiya) ya yi min tambayoyi. Mutumin da ke yin hira, ya yi mani tambayoyi da fasaha da yawa, na yi aiki da su. Dangane da bukatunsu, na yi aiki da kusan rabin fasahar da suke nema. Kadan daga cikin tattaunawar ƙarshe kamar yadda aka ambata a ƙasa.

Mai hira: Kun san gyaran kernel? (Sai ya yi magana da kansa na 'yan daƙiƙa biyu - a'a, ba ƙwaya ba, abu ne mai ban sha'awa.) Shin kun san yadda ake tattara kernel a gefen monolithic?

Ni: Ee, kawai muna buƙatar tabbatar da abin da muke buƙatar gudanar a nan gaba. Muna buƙatar zaɓar waɗannan zaɓuɓɓukan kawai waɗanda ke goyan bayan buƙatunmu kafin tattara kernel.

Mai hira: Ta yaya ake hada kwaya?

Ni: yi menuconfig, kunna shi kamar yadda…..(katsewa)

Mai hira: Yaushe ka hada kwaya a karshe ba tare da wani taimako ba?

Ni: Kwanan nan akan Debian….(An Katse)

mai hira: Debian? Kun san abin da muke yi? DebianFebian ba na mu bane. Muna amfani da CentOS. Ok, zan gaya wa masu gudanarwa sakamakon. Za su kira ka.

Ba a ambata ba: Ban samu kiran ko aiki ba, amma tabbas kalmar Debian-febian ta tilasta ni in sake tunani akai-akai. Zai iya cewa ba ma amfani da Debian, muna amfani da CentOS. Sautinsa, ya kasance ɗan wariyar launin fata, an yada-ed ko'ina.

2. Wasu daga cikin software masu mahimmanci ba su da tallafi a cikin Linux

A'a! Ba ina magana akan Photoshop ba. Na fahimci Linux ba a gina shi don yin irin wannan aikin ba. Amma wasu software na kashin baya da ake buƙata don haɗa wayar Android ɗin ku zuwa PC don ɗaukakawa - PC Suite tabbas yana nufin da yawa. Na kasance ina neman windows PC.

Na san Linux ya fi kama da OS gefen uwar garke. Da gaske? Shin ba ƙoƙarin nuna cewa, an yi amfani da shi azaman Desktop kuma? Idan Ee! Kamata ya yi yana da wasu fasalolin tebur masu tasowa. Don tsaro na mai amfani da tebur, kwanciyar hankali, RAID, Kernel baya ma'ana da yawa. Dole ne su yi aikin su da ɗan ƙaramin ƙoƙari ko kaɗan.

Haka kuma kamfanoni kamar Samsung, Sony, Micromax, da dai sauransu suna mu'amala da Wayoyin Android (Linux) kuma ba su da wani tallafi don haɗa wayar su ta PC na Linux.

Kar a ja ni cikin tattaunawa ta PC suite. Don Linux ya zama Desktop OS, har yanzu yana rasa abubuwa da yawa, Kadan ko babu tallafin caca - Ina nufin babban wasan caca. Babu ƙwararrun Kayan Aikin Bidiyo da Gyaran Hoto, Na ce ƙwararren. Ee na tuna Titanic da Avatar Movies an yi su ta amfani da wani nau'in editan bidiyo na FOSS, ina zuwa wannan lokacin.

Yarda ko a'a, Linux har yanzu ya yi nisa don zama distro ga kowa da kowa.

Karanta Hakanan: Aikace-aikacen Windows 13 da aka fi amfani da su don Linux

3. Linuxer suna da dabi'ar rayuwa a cikin duniyar kama-da-wane

Ni mai amfani da Linux ne, kuma na fi ku. Zan iya ɗaukar tashar tashoshi fiye da ku. Kun san Linux yana Ko'ina a agogon hannu, wayoyin hannu, sarrafawar nesa. Kun san menene, Hacker yana amfani da Linux. Shin kun san da zaran kun kunna Linux kun zama hacker. Kuna iya yin abubuwa da yawa daga Linux ba za ku iya tunanin yin amfani da Windows da Mac ba.

Bari in gaya muku, yanzu ana amfani da Linux a Tashar Sararin Samaniya ta Duniya. Fina-finan da suka fi nasara a duniya Avatar da Titanic an gina su ta amfani da Linux. Ƙarshe amma ba ƙarami ba, 90% supercomputers na duniya suna amfani da Linux. Kwamfuta mafi sauri 5 na duniya suna amfani da Linux. Facebook, Linkedin, Google, Yahoo duk suna da uwar garken su akan Linux.

Ba ina nufin sun yi kuskure ba. Ina nufin kawai suna ci gaba da magana game da abin da ba su sani ba.

4. Dogon sa'o'i na tattarawa da ƙudurin dogaro

Ina sane da ƙudurin dogaro ta atomatik kuma shirin yana samun wayo kowace rana. Har yanzu tunanin daga ra'ayi na kamfanoni, Ina shigar da shirin cewa 'y', yana da dogara guda ɗaya ce ''x' wanda ba a iya warwarewa ta atomatik. Yayin da nake warware x’ Na ci karo da wasu dogaro guda 8, wasu kaɗan daga cikinsu sun dogara da wasu ƴan ɗakunan karatu da shirye-shirye. Ba shi da zafi?

Dokar kamfani ita ce a yi aikin da kyau tare da ƙarancin ikon ɗan adam kuma gwargwadon lokacin da zai yiwu. Wanene ya damu idan yanki na lambobinku suna zuwa daga Windows ko Mac ko Linux har zuwa aikin.

5. Yawan aikin hannu

Ko da wane distro da kuka zaɓa, dole ne ku yi abubuwa da yawa da hannu lokaci-lokaci. Bari mu ce kuna shigar da direban Nvidia na mallakar mallaka. Yanzu kuna buƙatar kashe X da hannu, ƙila kuna buƙatar gyara Xorg.conf da hannu kuma har yanzu kuna iya samun karyewar X. Bugu da ƙari, dole ne ku tabbatar cewa sabuntawar kwaya na gaba, har yanzu yana cikin yanayin aiki.

Yi tunanin iri ɗaya akan Windows. Ba ku da wani abu da za ku yi face korar masu aiwatarwa sai ku danna Na gaba, Na gaba, Na Amince, Na Gaba, < b> Gaba, Gama, Sake yi kuma da kyar tsarin ku ya karya GUI. Ko da yake ƙarancin GUI mai karye ba zai yiwu a gyara shi akan Windows ba amma cikin sauƙi akan Linux.

Kai kar a gaya mani saboda aiwatar da tsaro. Idan kana shigar da wani abu ta amfani da '' tushen', kuma har yanzu yana buƙatar abubuwa da yawa da aka yi da hannu waɗanda ba tsaro ba. Wasu na iya samun ma'ana wanda zai ba ku iko don saita tsarin ku zuwa kowane matsayi. Abokina aƙalla ba shi hanyar sadarwa mai aiki daga inda zai iya saita ta zuwa mafi kyawun matakin na gaba. Me yasa Installer ya ba shi damar sake ƙirƙira dabaran kowane lokaci da sunan tsaro da daidaitawa.

Ni kaina mai son Linux ne kuma na yi aiki a kan wannan dandali kusan rabin shekarun da suka gabata. Ni kaina na yi amfani da Distros iri-iri kuma na zo ga ƙarshe na sama. Wataƙila kun yi amfani da distro's daban kuma kuna iya zuwa ga irin wannan ƙarshe, inda kuke jin cewa Linux bai kai ga alamar ba.

Da fatan za a raba tare da mu, me yasa kuke ƙin Linux (Love)? ta sashin sharhinmu na kasa.