Tattara: Babban Kayan Aikin Rahoto Ayyukan Ayyukan Linux

Babban aikin mai kula da tsarin Linux shine tabbatar da tsarin da yake gudanarwa yana cikin yanayi mai kyau. Akwai kayan aiki da yawa don masu gudanar da tsarin Linux waɗanda za su iya taimakawa wajen saka idanu da nuna matakai a cikin tsari kamar htop, amma babu ɗayan waɗannan kayan aikin da

Kara karantawa →

Yadda ake Kula da Ayyukan Tsarin Linux tare da Kayan aikin Nmon

Idan kuna neman kayan aiki mai sauƙin amfani mai sauƙin amfani don Linux, Ina ba da shawarar shigarwa da amfani da mai amfani da layin Nmon.

Nmon gajere don (Ngel's Monitor), cikakken tsarin tsarin Linux ne mai sa ido kan aikin layin umarni wanda IBM ya kirkira don tsarin AIX kuma daga ba

Kara karantawa →

Yadda ake Kunna Ma'ajiyar EPEL akan RHEL, Rocky & Alma Linux

A cikin wannan labarin, zaku koyi yadda ake girka da kunna ma'ajiyar EPEL akan mai sarrafa fakitin DNF.

Menene EPEL

EPEL (Extra Packages for Enterprise Linux) wani buɗaɗɗen tushe ne kuma aikin tushen tushen al'umma kyauta daga ƙungiyar Fedora wanda ke ba da fakitin software mai

Kara karantawa →

Yadda ake Sanya PostgreSQL da pgAdmin a cikin RHEL 9

Taƙaice: A cikin wannan labarin, za ku koyi yadda ake shigar da sabar bayanai ta PostgreSQL 15 da pgAdmin 4 a cikin RHEL 9 Linux rarraba.

PostgreSQL mai ƙarfi ne, ana amfani da shi sosai, buɗe tushen, dandamali da yawa, da ingantaccen tsarin bayanai na alaƙa da abu wanda aka sa

Kara karantawa →

Yadda ake Shigar da Amfani da VirtualBox 7.0 a AlmaLinux

Taƙaice: A cikin wannan jagorar, za mu bincika yadda ake shigar da VirtualBox 7.0 a cikin AlmaLinux 9 da AlmaLinux 8 rabawa don ƙirƙirar injin kama-da-wane baƙo ta amfani da fayil ɗin hoton ISO.

A halin yanzu mallakar Oracle kuma yana kula da shi, Oracle VM VirtualBox shine

Kara karantawa →

Yadda ake Ƙirƙirar Injin Kaya a cikin Ubuntu Amfani da Kayan aikin QEMU/KVM

Taƙaice: A cikin wannan jagorar, mun bincika yadda ake shigar da QEMU/KVM akan Ubuntu don ƙirƙirar injina.

Ƙwarewa ɗaya daga cikin fasahar da aka fi amfani da ita a cikin masana'antu da kuma gida. Ko kai ƙwararren ƙwararren IT ne, mai tsara shirye-shirye, ko novice na IT, ha

Kara karantawa →

Yadda ake Sanya Gnome Desktop akan Rocky Linux 9

Taƙaice: A cikin wannan jagorar, za mu kalli yadda ake shigar da tebur na GNOME (GUI) akan Rocky Linux 9. Wannan jagorar zai zama da amfani ga masu amfani waɗanda suka shigar da ainihin aiki ta amfani da Mafi ƙarancin shigarwa amma daga baya sun yanke shawarar canzawa. zuwa Interface Mai Z

Kara karantawa →

Mafi Kyawun Masu Ba da Takaddun Shaida ta SSL Kyauta da Rahusa

Taƙaice: Akwai Hukumomin Takaddun shaida da yawa waɗanda zaku iya siyan takardar shaidar SSL daga gare su. A cikin wannan jagorar, mun mai da hankali kan 10 mafi kyawun hukuma takardar shaidar SSL kyauta da rahusa.

Aiwatar da takardar shaidar SSL akan gidan yanar gizonku ba a ɗa

Kara karantawa →

Mafi kyawun Software na Gudanar da Makarantun Buɗaɗɗen Tushen Linux

Taƙaice: Wannan koyawa tana nazarin wasu mafi kyawun software na sarrafa makarantu kyauta da buɗaɗɗen tushe don Linux.

Gudanar da cibiyar ilimi a cikin ingantaccen tsari ba aiki ba ne. Yawanci ya haɗa da sarrafa abubuwa daban-daban kamar bayanan nazarin ɗalibai, ƙididdigewa,

Kara karantawa →

Yadda ake Ƙirƙirar Kuɗi a cikin Linux Ta amfani da umurnin mkdir

Taƙaice: A cikin wannan jagorar, za mu kalli umarnin mkdir wanda ake amfani da shi don ƙirƙirar kundin adireshi. Za mu kuma tattauna wasu misalai masu amfani da za su taimaka wa masu farawa yin aiki da tsarin Linux da tabbaci.

A matsayin masu amfani da Linux, muna amfani da fayi

Kara karantawa →