Yadda ake ƙaura MySQL zuwa MariaDB akan Linux

Tun lokacin da Oracle ya sami MySQL, yawancin masu haɓaka MySQL da masu amfani sun ƙaura daga MySQL saboda ƙarin matakin rufe Oracle akan ci gaba da kiyaye MySQL. Sakamakon al'umma na irin wannan motsi shine cokali mai yatsa na MySQL, wanda ake kira MariaDB. Jagoranci ta asali na masu haɓaka MySQ

Kara karantawa →

Yadda ake shigarwa da daidaita Conky akan Linux

Conky kayan aikin sa ido ne mai nauyi mai nauyi wanda aka haɗe tare da cikakkiyar jigon tebur na musamman, wanda zai iya canza ƙwarewar tebur ɗin Linux gaba ɗaya. Ta amfani da Conky, zaku sami cikakken keɓaɓɓen jigon tebur, cike da agogo mai ɗaukar ido, kwanan wata da lokaci, da kuma matsayin tsa

Kara karantawa →

Yadda ake canza shafukan HTML zuwa tsarin PDF akan Linux

Duk da yake HTML shine kyakkyawan matsakaici don rarrabawa da cinye bayanai akan gidan yanar gizo, ba shine ingantaccen tsari ba dangane da bugu da bugu. Don haka, PDF shine mafi kyawun tsari, kamar yadda takaddun PDF ke da ingantaccen shimfidar shafi, kuma duk sun ƙunshi hotuna da aka saka cikin

Kara karantawa →

Yadda ake shigar Git akan Linux

Tambaya: Ina ƙoƙarin rufe wani aiki daga ma'ajin Git na jama'a, amma ina samun kuskuren "git: umurnin da ba a samo ba". Ta yaya zan iya shigar da git akan [saka distro Linux ɗin ku]?

Git sanannen tsarin sarrafa sigar buɗaɗɗen tushen tushe (VCS) wanda aka samo

Kara karantawa →

Yadda ake amfani da Google Web Designer don ƙirar HTML5 akan Linux

Mawallafin Yanar Gizon Google kayan aiki ne na GUI wanda Google ya ƙirƙira don zana abubuwan ci-gaba na HTML5 ta amfani da haɗin haɗin editan gani. Yana iya ƙirƙirar shafin yanar gizon HTML5 mai mu'amala da tallace-tallacen hoto mai rai wanda zai iya aiki akan kowace na'ura. Wannan kayan aikin ya

Kara karantawa →

Yadda ake shigar ImageMagick akan Linux

Tambaya: Ta yaya zan iya shigar da ImageMagick akan [saka distro Linux ɗin ku]?

ImageMagick babban rukuni ne na kayan aikin layin umarni don canza hoto da gyara akan tsarin aiki da yawa ciki har da Linux. A matsayin ɗaya daga cikin fitattun kayan ai

Kara karantawa →

Yadda ake shigar Gparted akan Linux

Tambaya: Ina bukatan (sake) raba diski na. Ta yaya zan iya shigar da Gparted akan [saka distro Linux ɗin ku]?

GParted editan ɓangarori na faifai ne na tushen GUI mai buɗewa wanda aka samo asali don Linux GNOME Desktop. Gparted yana ba ku damar ƙirƙi

Kara karantawa →

Yadda ake shigar da direban na'ura don katin Mellanox ConnectX-4 Ethernet akan Linux

Tambaya: Na shigar da katin Mellanox ConnectX-4 Lx EN Ethernet akan sabar Linux dina, amma tsarin bai gane katin NIC ba. Ta yaya zan iya shigar da direba don Mellanox ConnectX-4 NIC akan [saka Linux distro]?

Mellanox yana ba da ɗimbin kewayon hanyoyin haɗin h

Kara karantawa →

Yadda ake girka da saita ownCloud akan Debian

Dangane da gidan yanar gizon sa na hukuma, ownCloud yana ba ku dama ga fayilolinku ta hanyar yanar gizo ko WebDAV. Hakanan yana ba da dandamali don dubawa, gyarawa da daidaita lambobinku cikin sauƙi, kalandarku da alamun shafi a duk na'urorinku. Kodayake ownCloud yana kama da ajiyar girgijen Drop

Kara karantawa →

Yadda ake gina kunshin RPM ko DEB daga tushen tare da CheckInstall

Tambaya: Ina so in shigar da shirin software ta hanyar gina shi daga tushen. Shin akwai hanyar ginawa da shigar da fakiti daga tushen, maimakon kunna yi install? Ta wannan hanyar, zan iya cire shirin cikin sauƙi daga baya idan ina so.

Idan kun sh

Kara karantawa →