Yadda ake tura tashar jiragen ruwa ta hanyar Linux Gateway tare da Iptables

Gabatarwa

NAT, ko fassarar adireshin cibiyar sadarwa, kalma ce ta gaba ɗaya don sarrafa fakiti don tura su zuwa madadin adireshin. Yawancin lokaci, ana amfani da wannan don ba da damar zirga-zirga don ƙetare iyakokin cibiyar sadarwa. Mai watsa shiri da ke aiwatar da NAT yawanci yana da damar zuwa cibiyoyin sadarwa biyu ko fiye kuma an saita shi don yin zirga-zirga a tsakanin su.

Tsarin tashar jiragen ruwa shine tsarin tura buƙatun don takamaiman tashar jiragen

Kara karantawa →

Yadda ake Sanya Wuta ta Amfani da Iptables akan Ubuntu 12.04

Matsayi: An yanke

Wannan labarin ya ƙunshi nau'in Ubuntu wanda ba a tallafawa. Idan a halin yanzu kuna aiki da uwar garken da ke tafiyar da Ubuntu 12.04, muna ba da shawarar haɓakawa ko ƙaura zuwa sigar Ubuntu mai tallafi:

  • Ɗaukaka zuwa Ubuntu 14.04.
  • Haɓaka daga Ubuntu 14.04 zuwa Ubuntu 16.04
  • Ƙaura bayanan uwar garken zuwa sigar da aka tallafa

Dalili:

Duba maimakon:

Game da Iptables

Don tabbatar da sabar mafi am

Kara karantawa →

Yadda ake ƙaura daga FirewallD zuwa Iptables akan CentOS 7

Gabatarwa

Kamar yawancin rabe-raben Linux, CentOS 7 yana amfani da tsarin netfilter a cikin kernel na Linux don samun damar fakitin da ke gudana ta hanyar cibiyar sadarwa. Wannan yana ba da haɗin da ake buƙata don dubawa da sarrafa fakiti don aiwatar da tsarin wuta.

Yawancin rarrabawa suna amfani da iptables Tacewar zaɓi, wanda ke amfani da ƙugiya na netfilter don tilasta dokokin wuta. CentOS 7 ya zo tare da madadin sabis da ake kira

Kara karantawa →

Yadda Ake Aiwatar da Asalin Samfurin Wutar Wuta tare da Iptables akan Ubuntu 14.04

Gabatarwa

Aiwatar da bangon wuta muhimmin mataki ne na tabbatar da sabar ku. Babban ɓangaren wannan shine yanke shawara akan ƙa'idodi da manufofin mutum waɗanda zasu tilasta ƙuntatawa kan zirga-zirga zuwa hanyar sadarwar ku. Firewalls kamar iptables kuma suna ba ku damar yin tsokaci game da tsarin tsarin da ake amfani da dokokin ku.

A cikin wannan jagorar, za mu gina bangon wuta wanda zai iya zama tushe don ƙarin hadaddun ƙa'idodi. Wannan Tacewar zaɓi zai mayar da h

Kara karantawa →

Jagorar Mai farawa zuwa IPTables (Linux Firewall) Umurni

Idan kana amfani da Kwamfuta na ɗan lokaci, dole ne ka saba da kalmar \Firewall Mun san cewa abubuwa suna kama da rikitarwa daga saman amma ta wannan koyawa, za mu bayyana tushen IPTable da kuma amfani da mahimman umarni. ta yadda ko da kai dalibin sadarwar yanar gizo ne ko kuma kana son zurfafa zurfafa cikin hanyoyin sadarwa, za ka iya amfana da wannan jagorar.

Yadda Firewall ke aiki abu ne mai sauƙi. Yana haifar da shamaki tsakanin amintattun cibiyoyin sadarwa da marasa amana don haka

Kara karantawa →

Dokokin 25 masu amfani IPtable Firewall Duk Mai Gudanar da Linux yakamata ya sani

saita Tacewar zaɓi ta yadda zai dace da tsarin da buƙatun masu amfani don haɗin mai shigowa da mai fita, ba tare da barin tsarin cikin haɗari ba.

Wannan shine inda iptables ya zo da amfani. Iptables wuta ce ta layin umarni na Linux wanda ke ba masu guda

Kara karantawa →

Yadda za a Fara/Tsayawa da Kunna/Kashe FirewallD da Iptables Firewall a Linux

Firewall software ce da ke aiki a matsayin garkuwa tsakanin tsarin mai amfani da hanyar sadarwar waje da ke ba da damar wasu fakiti su wuce yayin watsar da wasu. Firewall yawanci yana aiki akan Layer cibiyar sadarwa watau akan fakitin IP duka Ipv4 da Ipv6.

Ko fakitin zai wuce ko kuma za a toshe, ya dogara da ƙa'idodin da ke kan irin wannan fakitin a cikin Tacewar zaɓi. Waɗannan dokokin za a iya gina su ko kuma ƙayyadaddun masu amfani. Duk fakitin da ya shiga hanyar sadarwar dole ne ya w

Kara karantawa →

Tambayoyin Tambayoyi 13 akan Linux iptables Firewall

Nishita Agarwal, Maziyartan Tecmint akai-akai ta ba da labarin gogewarta (Tambaya da Amsa) tare da mu game da hirar aikin da ta yi a wani kamfani mai zaman kansa a Pune, Indiya. An yi mata tambayoyi da yawa kan batutuwa daban-daban duk da haka ita ƙwararriya ce a cikin iptables kuma tana son raba waɗannan tambayoyin da amsarsu (ta ba da) masu alaƙa da iptables ga wasu waɗanda wataƙila za su yi hira nan gaba.

Duk tambayoyin da Amsar su an sake rubuta su bisa ƙwaƙwalwar Nishita Agarwal. Kara karantawa →

Jerin RHCSA: Muhimman Abubuwan Tacewar Wuta da Kula da zirga-zirgar hanyar sadarwa ta amfani da FirewallD da Iptables - Kashi na 11

A cikin sassauƙan kalmomi, Tacewar zaɓi tsarin tsaro ne wanda ke sarrafa zirga-zirga masu shigowa da masu fita a cikin hanyar sadarwa bisa ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'idodi (kamar fakitin manufa/tushen ko nau'in zirga-zirga, alal misali).

Kara karantawa →

Yadda Ake Saita Wutar Wuta ta Iptables Don Ba da damar Nesa zuwa Sabis a Linux - Sashe na 8

Gabatar da Shirin Takaddar Gidauniyar Linux

Za ku tuna daga Sashe na 1 - Game da Iptables na wannan LFCE (Linux Foundation Certified Engineer ) jerin cewa mun ba da ainihin bayanin abin da Firewall yake: hanyar sarrafawa. fakiti masu shigowa da barin hanyar sadarwa. Ta \manage a zahiri m

Kara karantawa →