MySQLDumper: Kayan aikin Ajiyayyen Database MySQL na PHP da Perl


MySQL yana ɗaya daga cikin shahararrun bayanan bayanai a duniya. Ana iya shigar da wannan bayanan akan dandamalin Microsoft Windows bayan dandamalin Linux. Me yasa wannan rumbun adana bayanai ya shahara sosai? Yana iya haifar da fasalinsa mai ƙarfi da kyauta don amfani. A matsayin mai gudanar da bayanai, madaidaicin bayanai yana da matukar mahimmanci don kula da samuwar bayanan. Zai rage haɗarin idan wani abu ya faru da bayananmu.

Tunda MySQL sanannen bayanai ne, akwai software da yawa waɗanda za mu iya amfani da su don yin ajiyar waje. Daga yanayin wasan bidiyo zuwa software na tushen yanar gizo. Yanzu za mu ba ku kallon MySQLDumper azaman kayan aiki don madadin MySQL Database.

MySQLDumper wani kayan aiki ne na tushen yanar gizo mai buɗewa don tallafawa bayanan MySQL. An gina shi daga PHP da Perl kuma ana iya jujjuyawa cikin sauƙi da dawo da bayanan MySQL ɗinku. Ya dace musamman don haɗin gwiwar rabawa, inda ba mu da damar yin amfani da harsashi na Linux.

Akwai fasalulluka na MySQLDumper da yawa, amma ga wasu fasalulluka waɗanda zasu iya sha'awar ku.

    <> Sauƙin shigarwa; kawai ka tabbata kana da sabar gidan yanar gizo mai aiki kuma ka nuna mai bincikenka zuwa fayil ɗin shigarwa MySQLDumper. Ana nuna duk sigogi kafin a fara wariyar ajiya; don haka ka tabbata abin da kake yi.
  1. Babban Bayani-Bayyana; duba tafiyar matakai/
  2. SQL-Browser: Samun dama ga MySQL-Tables, share tebur, gyara ko saka bayanai.
  3. Hanyar wariyar ajiya nau'i biyu, ta amfani da PHP ko Perl.
  4. Cikakken fayilolin log.
  5. Goge fayil ta atomatik na tsoffin madogaran ku.
  6. Ƙirƙiri kariyar kundin adireshi.

Shigar da MySQLDumper a cikin Linux

Shigar da MySQLDumper yana da sauƙi. Da farko za mu iya sauke MySQLDumper daga mahaɗin da ke biyowa.

  1. Zazzage MySQLDumper

A lokacin rubuta wannan labarin, sabon sigar shine 1.24. Don haka, zazzage sabon salo a ƙarƙashin jagorar sabar gidan yanar gizon ku mai aiki (watau /var/www ko /var/www/html). Da zarar kana da shi, za ka iya cire MySQLDumper1.24.4.zip.

$ unzip MySQLDumper1.24.4.zip

Sannan zaku sami babban fayil 'msd1.24.4'. Wannan babban fayil ɗin ya ƙunshi duk fayilolin MySQLDumper. Mataki na gaba, kawai kuna buƙatar nuna mai binciken ku zuwa fayil ɗin shigarwa na MySQLDumper. Fayil ɗin shine 'msd1.24.4/install.php'. Anan akwai matakai na super sauki MySQLDumper.

1. Muna buƙatar zaɓar Harshen shigarwa.

2. Muna buƙatar cika wasu takaddun shaida kamar sunan mai masauki, mai amfani da kalmar sirri ta MySQL.

3. Za mu iya gwada haɗin zuwa database ta danna Connect to MySQL button. Idan ya yi nasara, to za mu ga saƙo yana cewa An kafa haɗin bayanan bayanai.

4. Da zarar ka sami sakon, danna 'Save' kuma ci gaba da shigarwa button. Za a kai ku cikin allon gida.

Yadda ake amfani da MySQLDumper

Kamar yadda zamu iya tsammani daga sunanta, MySQLDumper babban aikin shine adana bayanan MySQL. Tare da wannan aikace-aikacen, madadin (da mayar) MySQL database yana da sauƙi. Bari mu fara duba.

Menu na ayyuka yana kan kewayawa panel a hagu. Da farko muna bukatar mu zaɓi abin da database cewa muna so mu madadin. Za mu iya ganin zaɓi a menu na hagu.

A cikin hoton da ke sama, mun zaɓi yin ajiyar bayanai mai suna 'ma'aikata'.

Sa'an nan za mu iya zaɓar 'Ajiyayyen'menu a hagu. Sannan zaɓi 'Ajiyayyen PHP'a saman yankin. Za mu sami allo kamar wannan.

Sa'an nan kuma danna kan 'Start New Backup'. Ci gaban ayyukan madadin zai nuna muku.

Da zarar ci gaban madadin ya ƙare, za mu iya ganin sanarwar.

Wata hanyar madadin da MySQLDumper ke tallafawa shine 'Ajiyayyen Perl'. Da wannan hanya, za mu yi amfani da Perl a matsayin madadin engine.

Da fatan za a lura cewa uwar garken gidan yanar gizon ku dole ne ta goyi bayan rubutun 'Perl/CGI' kafin gudanar da wannan hanyar madadin. In ba haka ba, za ku ga kuskure kamar wannan lokacin da kuka danna maɓallin Test Perl.

Haka tare da hanyar madadin PHP, muna buƙatar zaɓar waɗanne bayanan da muke son adanawa. Sannan zaɓi menu na Ajiyayyen daga sashin kewayawa na hagu. Sa'an nan danna Backup Perl button.

MySQLDumper zai nuna muku wasu sigogi masu aiki akan yankin ƙasa. Sa'an nan za mu iya danna 'Gudun da Perl Cron'maɓallin rubutun. Amfani da wannan hanya, ba za mu ga wani ci gaba bar bayyana. The duration na wannan madadin tsari zai dogara ne a kan database wanda za mu madadin. Idan babu kuskure, to za mu ga sanarwa kamar wannan.

Mayar da madadin yana da sauƙi ta amfani da MySQLDumper. Kuna iya danna kan 'Maida'menu daga rukunin kewayawa a hagu. Ba kamar ayyukan Ajiyayyen ba, ana samun duk wariyar ajiya a yankin kasan shafin maidowa.

Lokacin da muke buƙatar zaɓar madadin, za mu iya zaɓar daga can. A yankin da ke sama akwai madadin da aka zaɓa waɗanda ke shirye don dawo da su. Idan kana so ka yi cikakken mayar, to, danna kan 'Restore' button sama. Yayin da idan kuna son dawo da wasu teburi kawai, danna kan 'Zaɓi tebur' da za a maido a sama.

Da zarar an yi, danna 'Maida'. Jira na ɗan lokaci don kammala ci gaban maidowa.

Ta hanyar tsoho, shafin gida na MySQLDumper na iya samun dama ga duk wanda ya san URL ɗin sa. Amfani da Kariyar Jagora, za mu iya ƙirƙirar wannan allon gida wanda aka kiyaye shi ta kalmar sirri. Wannan Kariyar Jagora yana amfani da aikin '.htaccess' akan sabar gidan yanar gizon Apache.

Don ƙirƙirar shi, kawai danna Ƙirƙiri maɓallin kariyar adireshi akan allon gida.

Sa'an nan kuma za ku nemi bayar da wasu takaddun shaida.

Da zarar kun gama da hakan, danna Ƙirƙiri maɓallin kariyar adireshi. Bayan haka, za ku sami shafin tabbatarwa game da shi.

Idan babu kuskure, za a nuna saƙon nasara.

Lokaci na gaba da kuka ziyarci shafin, MySQLDumper zai tambaye ku kalmar sirri kafin ku ga allon gida.

Ana amfani da wannan menu don kula da duk abubuwan da ake samu da kuma dawo da su.

Ga wasu ayyuka da za a iya yi a wannan shafin.

  1. Share (s) madadin ; yi amfani da maɓallin Share a saman yankin.
  2. Zazzage (s) madadin ; danna madadin sunan.
  3. Zaɓi (s) madadin ; danna sunan Database a cikin Duk Backups area.
  4. Loka da babban madadin(s) don a maido da shi.
  5. Maida bayanai zuwa tsarin MySQLDumper (MSD).

Lura: Lokacin da muka yi ƙoƙarin canza bayanan bayanai ba tare da amfani da kowane matsawa ba, mun gano cewa MySQLDumper yana ƙirƙirar bayanan bayanai tare da sunan 'part_1.sql'. Girman ya fi ƙanƙanta fiye da asalin asali.

Idan kuna son gudanar da takamaiman umarnin SQL, kuna iya yin ta a cikin wannan shafin SQL-Browser. Amma don Allah ya kamata ku san abin da kuke yi.

Ana iya saita duk ayyukan da ke sama daga menu na Kanfigareshan. Ga wasu sassan da za mu iya daidaita su.

MySQLDumper kuma yana ba mu mahimman rajistan ayyukan. Don haka za mu iya sanin lokacin da aikin dawo da madadin ya faru. Don samun dama ga shafin shiga, kawai danna menu na 'Log' daga sashin kewayawa na hagu.

Akwai nau'ikan katako guda 3. PHP-Log, Perl-Log da Perl-Complete Log.

Kammalawa

MySQLDumper bazai zama mafi kyawun kayan aiki na MySQL ba. Amma tare da sauƙin amfani da wannan aikace-aikacen, mutane na iya fara amfani da wannan aikace-aikacen. Abin takaici, na gano cewa MySQLDumper ba shi da kayan aiki da takaddun layi. Amma har yanzu, babban madadin kayan aiki ne don madadin MySQL database.