WildFly (JBoss AS) - Yadda ake Samun dama da Sarrafa CLI Amfani da GUI


A cikin labarin da ya gabata, mun tattauna game da WildFly-8 (Sabon ingantaccen sigar akan Jboss AS). Mun wuce sabbin ayyuka da fasalulluka da aka ƙara/ haɓaka zuwa wannan sigar. A yau, a cikin wannan sakon za mu tattauna game da gudanarwar CLI ta amfani da GUI da kuma yadda ake sarrafa uwar garken ta amfani da nau'in GUI akan gudanarwar CLI.

  1. WildFly – Sabuwar Sabar Aikace-aikacen JBoss don Linux

Tun da Jboss AS 7, muna da kayan aikin layin umarni (CLI) don haɗawa zuwa aikace-aikacen JBoss da sarrafa duk ayyuka daga yanayin layin umarni. Wasu daga cikin ayyukan da za mu iya yi ta amfani da na'urar wasan bidiyo ta CLI suna kamar ƙasa.

  1. Shirya/Rarraba aikace-aikacen gidan yanar gizo a cikin kadaici/Yanayin yanki.
  2. Duba duk bayanai game da aikace-aikacen da aka tura akan lokacin aiki.
  3. Fara/Dakatawa/Sake kunna Nodes a cikin yanayi daban-daban watau Standalone/Domain.
  4. Ƙara/Share kayan aiki ko tsarin aiki zuwa sabobin.

A cikin wannan sakon, za mu tattauna game da ayyuka daban-daban da kuma hanyar ƙaddamar da CLI a GUI. A halin yanzu muna iya haɗi zuwa GUI ta amfani da hanyoyi biyu kamar yadda aka nuna a ƙasa:

Ta hanyar wucewa -gui zaɓi zuwa rubutun \jboss-cli da aka bayar tare da Jboss/WildFly.

 ./jboss-cli.sh --gui

Ƙaddamar da kwalban da ake buƙata kai tsaye daga CLI (wannan shine wanda aka gina a cikin rubutun kanta).

 java -Dlogging.configuration=file:$JBOSS_HOME/bin/jboss-cli-logging.properties -jar $JBOSS_HOME/jboss-modules.jar -mp $JBOSS_HOME/modules org.jboss.as.cli –gui

Kuna iya ɗaukar taimako daga titin kayan aiki da ke akwai akan kowane kumburi.

Don samun bayanai game da albarkatun kowane module, kawai danna kan wannan node kuma danna read-resource Bayan shigar da dabi'un da ake buƙata, duk za a shigar da su cikin mashigin umarni. A ƙarshe, danna maɓallin sallama kuma za ku ga duk cikakkun bayanai a cikin Output tab.

Yanayin GUI na WildFLy kuma yana goyan bayan ƙaddamarwa da rashin aiki na aikace-aikacen yanar gizo ta hanyar menu na Deployments.

Yin amfani da wannan za mu iya gina dokokin mu waɗanda za su iya tura aikace-aikacen da ke kan Tsarin fayil ɗin mu na gida, watau ba ma buƙatar haɗawa da kwafin aikace-aikacen zuwa Sabar don Ƙaddamarwa.

Mataki 1: Danna kan menu na Deployments sannan a tura shi zai buɗe sabon akwatin maganganu yana neman wurin da ake buƙatar tura aikace-aikacen yanar gizo.

Mataki 2: Zaɓi aikace-aikacen gidan yanar gizon ku. Samar da Sunan da Sunan Runtime. Tare da wannan dole ne a kashe ko tura shi da ƙarfi ta amfani da akwatunan rajistan da aka ambata.

Mataki 3: A ƙarshe, danna kan Ok. Bayan haka zaku iya ganin cewa zai ƙirƙiri umarni a cikin akwatin cmd. A ƙarshe danna maɓallin Submitaddamar don ƙaddamar da buƙatar turawa.

Mataki na 4: Bayan ƙaddamarwa, idan komai yayi daidai. Za ku ga saƙon fitarwa a cikin \Fitarwa tab.

Mataki 5: Don Undeployment na kowane aikace-aikace, kuma dole ne ka danna kan zaɓin Undeploy da ke cikin menu na Tsarin. Wannan zai samar muku da sabon pop up dauke da jerin duk tura aikace-aikace. A halina ina da aikace-aikacen guda ɗaya kawai. Zaɓi buƙatun aikace-aikacen don cire kayan aiki sannan danna Ok.

A duk lokacin da ka danna zabin da ke cikin GUI na CLI, to sai ya samar da umarni masu dacewa a cikin hanzarin sa na \cmd. A ce kana da wani aiki da kake son yi akai-akai. akwai wurin aiwatarwa a cikin wannan sigar GUI.

Misali, Samun jerin albarkatun tura kayan aiki, Na ƙirƙiri rubutun cli kuma na aiwatar da hakan daga GUI kamar ƙasa.

Zai nuna maka bayanin duk albarkatun turawa da ake da su.

Ɗayan ƙarin fasali mai taimako da ke akwai a cikin GUI shine cewa Yana adana tarihin rubutun CLI 15 na ƙarshe ta atomatik. Don haka, ba kwa buƙatar ɗaukar rubutun iri ɗaya akai-akai. Wannan na iya zama da gaske taimako ga wani nau'i na maimaita aiki.