Yadda ake Sanya Wine 5.0 akan CentOS, RHEL da Fedora


Wine shine tushen budewa kuma aikace-aikacen kyauta don Linux wanda ke bawa masu amfani damar gudanar da kowane aikace-aikacen tushen windows akan Unix/Linux kamar tsarin aiki. Ƙungiyar ruwan inabi tana ci gaba da fitar da nau'ikan su a cikin kowane mako biyu.

A ƙarshe, ƙungiyar Wine ta ba da sanarwar bargawar sakin 5.0.2 kuma an samar da su don saukewa a cikin tushe da fakitin binary don rarrabawa daban-daban kamar Linux, Windows da Mac.

Wannan sakin yana bayyana shekarar ƙoƙarin ci gaba da canje-canje sama da 7,400 na mutum ɗaya. Ya haɗa da adadi mai yawa na kayan haɓakawa waɗanda aka yi rikodin su a cikin bayanan sakin da ke ƙasa. Manyan abubuwan da suka fi dacewa su ne:

  • Tsarin Gina a cikin tsarin PE.
  • Tallafin mai duba da yawa.
  • XAudio2 sake aiwatarwa.
  • Vulkan 1.1 goyan baya.
  • Mai gyaran kwaro iri-iri.

Don cikakken taƙaice na manyan canje-canje, Duba bayanin sakin Wine 5.0 a https://www.winehq.org/announce/5.0.2

A cikin wannan labarin, za mu jagorance ku akan hanya mafi sauƙi don shigar da sabuwar sigar Wine 5.0.2 a cikin RHEL da CentOS ta amfani da lambar tushe (mawuyaci kuma kawai ya dace da masana) kuma akan Fedora Linux ta amfani da ma'aunin ruwan inabi na hukuma (mai sauƙi da shawarar ga sababbin masu amfani).

A wannan shafi

  • Shigar da Wine daga Lambar Tushen akan CentOS da RHEL
  • Shigar da Wine akan Fedora Linux Amfani da Ma'ajiyar Wine
  • Yadda ake amfani da ruwan inabi a CentOS, RHEL, da Fedora

Muna buƙatar shigar da 'Kayan Ci gaba' tare da wasu kayan aikin ci gaba na asali kamar GCC, flex, bison, debuggers, da dai sauransu. dole ne a buƙaci wannan software don haɗawa da gina sababbin fakiti, shigar da su ta amfani da umarnin YUM.

# yum -y groupinstall 'Development Tools'
# yum install gcc libX11-devel freetype-devel zlib-devel libxcb-devel libxslt-devel libgcrypt-devel libxml2-devel gnutls-devel libpng-devel libjpeg-turbo-devel libtiff-devel dbus-devel fontconfig-devel
# dnf -y groupinstall 'Development Tools'
# dnf -y install gcc libX11-devel freetype-devel zlib-devel libxcb-devel libxslt-devel libgcrypt-devel libxml2-devel gnutls-devel libpng-devel libjpeg-turbo-devel libtiff-devel dbus-devel fontconfig-devel

Zazzage fayil ɗin tushen ta amfani da umarnin wget ƙarƙashin /tmp directory azaman Mai amfani na yau da kullun.

$ cd /tmp
$ wget https://dl.winehq.org/wine/source/5.0/wine-5.0.2.tar.xz

Da zarar an sauke fayil ɗin a ƙarƙashin /tmp directory, yi amfani da umarnin tar na ƙasa don cire shi.

$ tar -xvf wine-5.0.2.tar.xz -C /tmp/

Ana ba da shawarar tattarawa da gina mai saka Wine azaman Mai amfani na yau da kullun. Gudanar da waɗannan umarni azaman mai amfani na yau da kullun.

---------- On 64-bit Systems ---------- 
$ cd wine-5.0.2/
$ ./configure --enable-win64
$ make
# make install			[Run as root User]

---------- On 32-bit Systems ---------- 
$ cd wine-5.0.2/
$ ./configure
$ make
# make install			[Run as root User]

Idan kuna amfani da sabon sigar Fedora Linux, zaku iya shigar da Wine ta amfani da ma'ajin Wine na hukuma kamar yadda aka nuna.

---------- On Fedora 32 ---------- 
# dnf config-manager --add-repo https://dl.winehq.org/wine-builds/fedora/32/winehq.repo
# dnf install winehq-stable

---------- On Fedora 31 ---------- 
# dnf config-manager --add-repo https://dl.winehq.org/wine-builds/fedora/31/winehq.repo
# dnf install winehq-stable

Da zarar shigarwa ya kammala gudanar da kayan aiki na winecfg daga tebur na GNOME don ganin tsarin da aka goyan baya. Idan ba ku da ko ɗaya daga cikin kwamfutocin, zaku iya shigar da shi ta amfani da umarnin da ke ƙasa azaman tushen mai amfani.

# dnf groupinstall workstation            [On CentOS/RHEL 8]
# yum yum groupinstall "GNOME Desktop"    [On CentOS/RHEL 7]

Da zarar an shigar da Tsarin Window X, gudanar da umarni azaman mai amfani na yau da kullun don ganin tsarin ruwan inabi.

$ winecfg 

Don gudanar da ruwan inabi, dole ne ka saka cikakken hanyar zuwa shirin aiwatarwa ko sunan shirin kamar yadda aka nuna a misalin da ke ƙasa.

--------- On 32-bit Systems ---------
$ wine notepad
$ wine c:\\windows\\notepad.exe
--------- On 64-bit Systems ---------
$ wine64 notepad
$ wine64 c:\\windows\\notepad.exe

Wine ba cikakke ba ne, saboda yayin amfani da ruwan inabi muna ganin yawancin shirye-shirye sun rushe. Ina tsammanin ba da daɗewa ba ƙungiyar giya za ta gyara duk kurakurai a cikin sigar su mai zuwa kuma a halin yanzu ku raba ra'ayoyin ku ta amfani da fom ɗin mu na ƙasa.